Xin các bác tư vấn giùm về bơm thủy lực A4VG90HD

C
Bình luận: 20Lượt xem: 2,251

chidung2015

Tài xế O-H
Áp điều khiển xấp xỉ 30kg/cm .Mà áp chính lại được 50_80kg/cm.anh em nào có bản vẽ cấu tạo bơm này cho mình xin với rất cảm ơn mọi người.

chidung2015

Tài xế O-H
Mong các cao thủ vào chém mạnh tay. Đã tháo cụm rơ le điều khiển rung ra ngoài kiểm tra sau đó dắt điện vào bật công tắc rung rơ le nhảy tách tách ruột nó chạy qua chạy lại bình thường. Tiếp tục lắp lại cắm 2 đồng hồ vào 2 đầu con trượt góc nghiêng áp bình thường không thấy vấn đề gì, lúc không rung 2 đầu đều 5kg/cm, lúc bật rung thì 1 bên 27 kg/cm Một bên = 0.nếu bật nấc trung khác thì ngủ lại. Sau đó đem bịt đường công tác từ bơm đến mô tơ rung để loại trừ thì bật rung thì áp chính vẫn được 80kg/cm Nhưng áp điều khiển lúc này vẫn 27 kg/cm, Tưởng ngọn ăn là bị van áp.Nhưng sao lại bị cả 2 bên? nhưng vẫn tháo 2 vẫn áp ra,2 e long lanh không tì vết. Các cao thủ nghiên cứu xem e nó bị cái gì mà lạ vậy?

Nangvicoston

Tài xế O-H
Có bác có bản vẽ cấu tạo bơm thủy lực A4VG90HD với nó lắp trên lu rung HAMM 3520P. xin cảm ơn các bác rất nhiều​
Có bản này bác dùng tạm nhé!

chidung2015

Tài xế O-H
Đúng rồi đấy bác ạ. Nó giống bơm Di chuyển.bác có hình măt cắt các van của nó không cho e xin với.bác đã thương thì thương cho trót bác nhé. Cảm ơn bác nhiều

gaconbs

Tài xế O-H
Máy đang bình thường ép lại tuy ô thì chậm. Bác kiểm tra tiết diện trong của tuy ô và đầu cút ép. Em đã từng dính pan này rồi. Đi ép lại tuy ô nhưng cái lỗ của đầu cút nó nhỏ xíu nên khi lắp chỉ chạy cho đủ thao tác thôi.

Nangvicoston

Tài xế O-H
Bác kiểm tra như này mà vẫn như bác nói thì bác hạ bơm xuống kiểm tra. Khi thay tuyo mới bác có làm sạch đường ống đi không đó. Đang ngon chỉ vì thay tuy o mới mà bị thế thì nghi tuyo vẫn bẩn/ lúc thay không cẩn thận bẩn đi vào trong hệ thống. Nhưng hệ thống là mạch kín, thường kiểm tra luôn cả bơm và motor.
p/s: Khi tháo van áp ra mà bác chỉ nhìn thấy long lanh không tì vết mà coi nó vẫn tốt là nhầm đó bác. Thủy lực chỉ nhìn bác phán được thì em phục bác luôn. Em gặp trường hợp tìm mãi không ra vấn đề (đại loại cũng k có áp). Tháo van áp ra cũng thấy long lanh như bác nói nhưng vẫn không được. Có cao thủ kinh nghiệm lâu năm bảo lấy giấy ráp loại mịn xoa qua cái ty làm kín của van áp, em làm thế là được luôn. @@.

Em bỏ nghề thủy lực hơn 1 năm, nhưng đôi khi lại nhớ....!!!!!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên