Đang tải...

Ford Xin các cụ kinh nghiệm về điêu hòa xe ford cus

Thảo luận trong 'Thảo luận kỹ thuật sửa chữa' bắt đầu bởi truongphonghp, 25/8/13.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. truongphonghp

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    545
    Mã lực:
    166
    Xăng dự trữ:
    690 lít xăng
    Chào các cụ: Tình hình là em vừa làm con xe ford cus đời 2007. Ban đầu xe vào xưởng xe đang có hiện tượng lốc k đóng. E đã kiểm tra thì quận điện đã chết cho thay mới Ok. E đã nén thử kín cho hút chân k và nạp ga đúng áp suất hút và nén giờ xe có lạnh nhưng k được xâu lắm. E thấy đường ống thấp áp và cao áp ở gần van tiết lưu thì thấy nhiệt độ ống ngang bằng nhau có nước ngưng tụ như nhau. Lưu ý chỉ đoạn gần van tiết lưu thôi nhé. E chuẩn đoán đây có phải là nguyên nhân dẫn tới điều hòa của em đủ áp suất mà vẫn k được lạnh xâu k ạ. Các cụ tư vấn cho em về hiện tượng đó nhé?

Bài viết khác:

2. tranquynhnd

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    434
    Mã lực:
    166
    Xăng dự trữ:
    3,656 lít xăng
    Ðề: Xin các cụ kinh nghiệm về điêu hòa xe ford cus

Cụ cho em hỏi áp suất cao hạ áp là bao nhiêu còn đoạn ống cao hạ áp gần van tiết lưu như cụ nói lạnh gần như nhau là bình thường đối với hệ điều hoà dùng ống tiết lưu cụ nhé cụ thông báo luân lượng ga cụ đã nạp nhé

3. ykmlhanam

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    186
    Mã lực:
    76
    Xăng dự trữ:
    1,590 lít xăng

Cụ phải cho anh em biết áp suất cụ thể thế nào thì mới giúp được chứ!

4. minhduc1208

Bằng lái Hạng C
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    960
    Mã lực:
    416
    Xăng dự trữ:
    4,589 lít xăng

cụ phải nói rõ chứ không có thông số thì tư vấn kiểu chi ah

5. truongphonghp

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    545
    Mã lực:
    166
    Xăng dự trữ:
    690 lít xăng

Vâng giờ em mới online được. Áp suất đường hồi là 2kg6 và áp suất đường nén là 15kg. Thường thì em thấy đường ống áp suất nén sẽ nóng hơn đường áp suất hồi kể cả gần van tiết lưu. Đằng này đoạn ống áp cao gần van tiết lưu lại lạnh như đường hồi E sợ con này đang có vấn đề về van các cụ ak. Các cụ có kinh nghiệm đã gặp trường hợp thế này chưa ạ

6. thanhthe_2015

Vì tương lai con em chúng ta!
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,258
    Mã lực:
    616
    Xăng dự trữ:
    6,424 lít xăng

Xe này là sử dụng van ống mao cụ ạ, nó nằm trên đường ống cao áp cách cút vào giàn lạnh trong xe ngược lại khoảng 30cm.Có thể cụ nhầm chỗ đó chăng, vì van nằm ở ngoài như thế thì cái đoạn sau van nó lạnh là phải. Lúc cụ tháo gas ra thì nên thay cái van ống mao ấy đi, khả năng cao ở trường hợp này của cụ là chưa thay cái van đó.

7. boyhaiphong_86

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,015
    Mã lực:
    516
    Xăng dự trữ:
    152 lít xăng

Ngoài việc quan sát áp suất của hệ thống lạnh,bác cần biết chính xác bác đã nạp cho em nó là bao nhiêu ga.em không biết bác nạp ga gì,ví dụ ga mỹ xịn và ga trung quốc nếu cùng nạp đủ lượng ga như nhau áp suất sẽ không giống nhau. thêm cái nữa thấy bác thắc mắc về cái ống cao áp nó lạnh ,chứng tỏ bác chưa có kinh nghiệm trong việc làm lạnh loại xe này. nếu trước khi xe chết cuộn điện xe vẫn lạnh bình thường thì vấn đề là do lượng ga và dầu lạnh bác nạp vào.nếu trước đó lạnh đã không tốt thì bác cần thay ống mao và bầu tích lũy dưới đèn pha phụ đó,nạp đủ dầu và ga là ok.
    thêm 1 điều nữa nếu bác để ý sẽ thấy Forcus có quạt dàn nóng hầu như không quay tốc độ cao nên cao áp sẽ cao hơn bình thương.khi chạy trên đường nó sẽ giảm xuống đáng kể ah. và khi xe chưa lạnh sâu thì 2 cửa gió bên lái sẽ lạnh sâu hơn 2 cửa gió bên phụ. bác thử kiểm tra xem sao nhé

8. alihoang

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    8
    Mã lực:
    36
    Xăng dự trữ:
    149 lít xăng

Nếu diều hòa con này thao ra còn sạch thi em chỉ nghĩ cu nen kiểm tra ga, lượng ga va dầu lanh thôi