Xin giúp đở hyundai tải ben 15 tấn đời 2010 . 6 máy

hieu_198989
Bình luận: 23Lượt xem: 7,828

tuancoi1501

Tài xế O-H
Làm thao tác như sau:
- Bật chìa khóa ON, không nổ máy. - ấn và giữ SET/INC hoặc RES/DEC khoảng 3 giây, đèn CHECK ENGINE sẽ chớp. Khi đèn chớp sẽ đọc mã lỗi (4 chữ số): hàng ngàn, hàng trăm, hàng chục và đơn vị (khoảng thời gian nghỉ giữa hàng ngàn, hàng trăm, hàng chục và đơn vị dài hơn và bằng nhau). Ví dụ: Mã lỗi 1333 thì đèn sẽ chớp 1 lần rồi nghỉ 1 lúc, sau đó chớp 3 lần lại nghỉ 1 lúc, tiếp đến chớp 3 lần rồi nghỉ 1 lúc, cuối cùng chớp 3 lần rồi nghỉ dài hơn và chuyển sang báo mã lỗi khác. Mã lỗi 1333 báo trục trặc ở khu vực cảm biến nhiệt độ nhiên liệu.
cảm ơn bác rất nhiều.trước kia em cũng ấn nhưng không thấy hiện mã lỗi.cứ tưởng nhầm.hóa ra căn cứ vào độ chớp của đèn check mà đọc ra mã lỗi ah. vậy mã lỗi này mình tra trong gds cũng ra đúng không ah

tuancoi1501

Tài xế O-H
Den bao check

bạn kiểm tra lại lọc dầu có bẩn và có nước hay không, xong bạn tháo cọc âm ac-quy khoảng 15p rồi lắp lại, nếu đèn check vẫn báo thì nên kêu thợ đến kiểm tra
bác cho em hỏi tí. tháo cực âm ắc quy ra khoảng 15p thì nó sẽ xóa được lỗi hay là những lỗi nào sửa được rồi mà nó không tự xóa thì mình tháo cực âm ắc quy ra 15p cắm lại nó sẽ tự xóa lỗi hả bác.mong bác giúp đỡ em ah

tuancoi1501

Tài xế O-H
NHÀ CHÁU NGHĨ XE CỦA CỤ ĐỜI CAO THẾ THÌ HẲN ÍT LỖI LẮM CỤ LÊN KIỂM TRA CÁI LỌC DẦU DIEZEN XEM CÓ VẤN ĐỀ GÌ KHÔNG.
CỤ TẮT CHÌ KHÁO THÁO CỰC ÂM ẮC QUY RA ĐỂ 30 GIÂY SAU ĐÓ LẮP LẠI NỔ MÁY LÊN XEM CÓ MẤT ĐÈN CHECK KO NẾU MẤT NHÀ CHÁU NGHĨ LÀ DO LỌC TẮC LÊN BÁO LỖI.
CÒN KHÔNG NHÀ CHÁU GỬI CỤ CÁI CÁCH ĐỌC LỖI THỦ CÔNG NHƯ SAU Ạ

cụ học nghề ơi xin cụ giúp đỡ.e phát hiện ra con cảm biến trục cam bị đứt dây.e đã nối lại cẩn thận rồi.nhưng mà nó vẫn bị lỗi này.khả năng do chưa xóa được lỗi phải không cụ. hộp đen nó không tự xóa lỗi hả cụ. em không có máy check . có cách nào thủ công có thể xóa được lỗi khi mà mình đã sửa được lỗi đó ròi không ah. mong cụ chỉ giáo ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên