Đang tải...

Suy ngẫm Xin hỏi các Cụ trẻ?

Thảo luận trong 'Máy công trình thư giãn' bắt đầu bởi LỌ MỌ, 16/8/14.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. LỌ MỌ

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    312
    Mã lực:
    116
    Xăng dự trữ:
    4,394 lít xăng
    #1 LỌ MỌ, 16/8/14
    Last edited by a moderator: 17/8/14
    Ko hiểu sao các Cụ lại khoá nick đăng nhập của Tôi mấy ngày qua??? Nếu mà bảo Tôi sử dụng tiếng lóng nhiều để các thành viên ko hiểu thì kể cũng lạ nhẩy???(cái này ko lạ) Diễn đàn sinh ra để chao đổi tư duy nghề nghiệp cũng như kinh nghiệm sửa chữa. Mang tính nghiêm túc và xây dựng, có phải ko ạ.....(sao ko thực hiện đúng) Sao lại cấm tôi dùng tiếng lóng với những bài vô bổ, sáo rỗng và chém gió phần phật như thế. Thử hỏi các Cụ xem các topic và các câu trả lời xem nó như thế nào nhỉ????(mọi người trả lời sao,còn ông trả lời sao)Nếu những lời góp ý của tôi khó nghe, hay khó chấp nhận thì cũng mong các Cụ trẻ bỏ quá cho. Còn nếu ko thì tôi cũng đành xin từ bỏ d/đ vậy(đi hay ở là quyền của ông) cho dù tôi cũng đã theo nó 3,4 năm rồi ... Hì hì sự thật thường mất lòng mà. Thân!

xin thưa với ông lò mổ viết những dòng chữ trên tôi thiết nghĩ ông đã quá hiểu nội quy và tiêu chí của cái nơi vô bổ này đấy chứ nhỉ ,nhưng ông vẫn làm. ông thử nhìn lại cái thớt đó đi xem ai trả lời thế nào,và cá nhân ông trả lời thế nào??? giúp tôi cái.tôi có ăn lương để đi dọn rác thải đâu???còn như tôi đã nói khi tôi nhận làm cái thằng vác tù và hàng tổng.nếu tôi ko đủ khả năng ..... tôi xin nhờ KDL trả tôi về nick bình thường như các thành viên khác
    TB: câu này tôi chỉ nói cho ông lò mổ thôi thành viên nào có vô tình đọc đc xin bỏ qua
    (nói cho ông biết tôi đéo có cái lợi lộc hay lương bổng gì ở đây đâu.nên ông nhớ câu này giúp tôi, ko vì hiềm khích ngoài đời, ko nói chuyện với nhau đc mà vào đây để xả rác)
    -sửa bài viết

thaoha

Đã được đổ xăng bởi phamhuy, tailieusuachua, mobilest7 tài xế khác.
  2. tdauto

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    59
    Mã lực:
    41
    Xăng dự trữ:
    298 lít xăng
    Chào cụ LÒ MỔ!
    Nhà cháu đi ngang qua đây thấy thớt này nên xin phép các cụ cháu có ý kiến chút ạ.
    Đọc lời văn của cụ nhà cháu thấy cụ cũng đang hừng hực khí thế rồi nhưng cụ chịu viết ra đây là anh em hiểu cụ có lòng với anh em không vì chuyện này mà từ bỏ những dấu ấn đã có trên O-H. Tuy không có vinh dự được tiếp xúc nhiều với tất cả các cụ đặc biệt là các cụ đến từ XMCT nhưng nhà cháu cảm thấy các cụ XMCT có phong cách riêng có vẻ "bụi" hơn hì hì làm không phải cháu mà nhiều anh em khác phải "hâm mộ".
    Hì cháu nói vui vậy thôi cụ là người đi trước, cụ chịu bỏ thời gian nói chuyện với anh em đã là điều may mắn với các anh em trẻ rồi chưa kể những kinh nghiệm xương máu mà cụ chia sẻ với anh em.
    Một lần nữa chúc cụ sức khỏe có nhiều cống hiến cho lĩnh vực kỹ thuật.
    Trân trọng!

Đã được đổ xăng bởi nobita_1011, ĐAM MÊ, Lê Thị Thanh Thủy10 tài xế khác.
  3. lehuyvu79

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    902
    Mã lực:
    416
    Xăng dự trữ:
    13,590 lít xăng
    #3 lehuyvu79, 17/8/14
    Chỉnh sửa cuối: 17/8/14
    Dear LọMọ !
    Cụ gắn bó với anh em lâu rồi nói bỏ là bỏ được sao còn biết bao anh em đồng nghiệp không chỉ riêng mình em mà tất cả mọi người cần cụ, thôi thì anh em ta mỗi người góp một ít công sức để xây dựng diễn đàn ngày càng phát triển hơn. Là công việc nào cũng vậy đôi lúc cũng gặp một ít trở ngại, các Asmin cũng vậy quản lý biết bao thành viên căng mắt ra mà xem từng commen sửa chữa khắc phục, nhắc nhở vv ,một công việc khá vất vả và áp lực ,nên sai sót là không tránh khỏi ,cái nào cũng có giá của nó. Thôi thì anh em mỗi người thông cảm với nhau một tí, có như vậy mới hiểu nhau hơn dể cùng vun đắp xây dựng diễn đàn ngày càng hoàn thiện. Cái hay của diễn đàn này là sự thực tế ,thân thiện gần gũi đi đúng với tâm tư, tình cảm và nguyện vọng của mọi người .Chúc các cụ sức khoẻ.
    Thân chào các cụ !

Đã được đổ xăng bởi tailieusuachua, kiemcoi1, mobilest6 tài xế khác.
  4. thaoha

Moderator
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    4,748
    Mã lực:
    2,113
    Xăng dự trữ:
    18,618 lít xăng
    #4 thaoha, 17/8/14
    kính thưa : ông lò mổ.ai là cụ trẻ??? ai là cụ già???tôi chưa hỏi ra ai khóa nick của ông.chính bản thân ông cũng đang thiếu tôn trọng và coi thường mọi người thì phải??? với cá nhân tôi là 1 admin của mảng MCT tôi hỏi ông tôi đc bổng lộc gì??? tôi vào đây chỉ:: để giao lưu học hỏi.chứ ko vào để kiếm khách lấy việc làm. ông phân biệt rõ giúp tôi những điều tôi đã nói ở trên, tiếp đến vc ông viết bài ông là cao thủ thì cá nhân ông hưởng.ông viết lách tử tế cho mọi người còn đọc và hiểu đc. ông muốn nói gì, mà chuyện này tôi cũng đã trao đổi với ông bằng thoại, bằng những bài nhắc nhở là ông đã lớn tuổi rồi ko phải là trẻ ranh nữa mà viết lách như vậy.tiếp đến việc ông nói ra đi .đi hay ở là quyền của ông.DDXMCT cần những người có tâm,có tầm biết chia sẻ ,chứ ko cần những người có tài,nhưng ăn nói ngông cuồng và chỉ trích người khác.trong khi đó mình thực hiện ko ra gì

Đã được đổ xăng bởi quachvancuong, hoannbk, TIENNGUYEN1234013 tài xế khác.
  5. gie-rach

Bằng lái Hạng C
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    2,738
    Mã lực:
    416
    Xăng dự trữ:
    5,775 lít xăng
    gã đang ở xa phải vaò bằng điện thoại nhưng người khóa là gã, nhắc nhiều không sửa thì cống hiến 10năm cũng bỏ. nếunói vui một hai bài thì mod sẽ sửa dùm còn nếu cố tình phá hoại Tiếng Việt thì phải sử lý. diễn dàn phục vụ hàng vạn người cụ nhé

Đã được đổ xăng bởi hoannbk, ĐAM MÊ, chuot_auto11 tài xế khác.
  6. LỌ MỌ

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    312
    Mã lực:
    116
    Xăng dự trữ:
    4,394 lít xăng
    He he... Lòi ra cái thằng cu khoá nick của Cụ rồi!

Đã được đổ xăng bởi nobita_1011, maihatsuong, tailieusuachua5 tài xế khác.
  7. gie-rach

Bằng lái Hạng C
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    2,738
    Mã lực:
    416
    Xăng dự trữ:
    5,775 lít xăng
    #7 gie-rach, 17/8/14
    Last edited by a moderator: 17/8/14
    Thông báo riêng tới cụ LoMo nêú cụ cố tình không hiểu ,Gã sẽ khóa nick cụ vĩnh viễn để các mod có thời gian phục vụ các thành viên khác.
    TB ở đây không phải là cái chợ mà có thằng nọ thằng kia cụ nhé

Đã được đổ xăng bởi kekemcoidihochoi, maihatsuong, tailieusuachua4 tài xế khác.
  8. LỌ MỌ

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    312
    Mã lực:
    116
    Xăng dự trữ:
    4,394 lít xăng
    Lão Thảo nói quá lời đấy. Chẳng có cái hiềm hay khích cái ngoài đời gì cả đâu. Tôi chỉ nói đúng cái cần nói thôi, cho dù tôi có ko viết bài đi chăng nữa thì ngoài đời (Anh em vẫn là anh em, ai cũng vậy cả mà) Cái mà tôi ghét nhất là nhẩy vào bài người khác để trích dẫn đấy lão ợ. Lại phải xả rác ròi... Khì khì!!!....

Đã được đổ xăng bởi maihatsuong, tailieusuachua, mobilest2 tài xế khác.
  9. thaoha

Moderator
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    4,748
    Mã lực:
    2,113
    Xăng dự trữ:
    18,618 lít xăng
    tôi thấy quá buồn về câu trả lời của ông,anh em chơi với nhau qua bao năm,nhưng tôi thất vọng về những gì ông bộc lộ ở bài viết trên.thôi xin chào ông coi như tôi chưa từng gặp ông và cũng chưa hề quen biết ông( tôi chỉ là thằng vô công rồi nghề ko có vc làm vào đây để chém gió thì phải)

Đã được đổ xăng bởi ĐAM MÊ, kekemcoidihochoi, maihatsuong6 tài xế khác.
  10. tranat

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    486
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    1,703 lít xăng
    em thấy các cụ đưa vấn đề lên quá thì phải, bỏ qua được thì bỏ qua. các cụ ạ em đi ngang qua không hiểu gì, các cụ bỏ qua cho em.

11. LỌ MỌ

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    312
    Mã lực:
    116
    Xăng dự trữ:
    4,394 lít xăng
    Lão lại nhạy cảm quá ròi... Có một chút sóng trên con sông phẳng lặng nó mới hay mờ..... P/s: Lão ko nên đặt tình cảm của hai anh em trên một bài viết... Ko hay chút nào đâu... Kính!

Đã được đổ xăng bởi maihatsuong, tailieusuachua, mobilest1 tài xế khác.
  12. gie-rach

Bằng lái Hạng C
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    2,738
    Mã lực:
    416
    Xăng dự trữ:
    5,775 lít xăng
    kính cụ mod chuyển hộ gã bài này sang mục thư giãn máy công trình nhé

Đã được đổ xăng bởi maihatsuong, tailieusuachua, kiemcoi12 tài xế khác.
  13. Hổ Vồ

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    152
    Mã lực:
    76
    Xăng dự trữ:
    2,533 lít xăng
    Sai thì sửa, chửa thì đẻ. Nội quy đưa ra để mọi người cùng thực hiện, để cái diễn đàn này có quy củ, trật tự và phát triển theo đúng hướng. Nếu ai cũng làm sai thì diễn đàn thành cái chợ chứ không còn là nơi chia sẻ của anh em kỹ thuật nữa rồi. Thành viên lâu năm thì lại càng phải nắm bắt được nội quy hơn cả, mới mà sai thì còn châm chước, nhưng cũ mà sai thì đáng ra còn phải phạt nặng hơn.
    Những người lâu năm , thành viên gạo cội phải là những người làm gương cho những thành viên sau học tập mới đúng. Chứ không thành viên mới bị phạt lại bảo thành viên cũ, nắm bắt nội quy lâu lắm rồi còn vi phạm không phạt, sao lại phạt tôi.
    Mọi người ở đây là cùng nhau xây dựng và phát triển chứ đâu phải cùng nhau phá hoại!
    Em trẻ nhưng em cũng hiểu được đạo lý này!

Đã được đổ xăng bởi ĐAM MÊ, tiendung211, kekemcoidihochoi10 tài xế khác.
  14. LỌ MỌ

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    312
    Mã lực:
    116
    Xăng dự trữ:
    4,394 lít xăng
    Cu Em này nói hay lắm..... Nhưng hãy xem những topic thấy thế nèo nhể,ko có đầu cũng chẳng có đuôi hỏi ko ra hỏi chém cũng chẳng ra chém, trả nhời thì cũng..... À rằng thìa mà là. Thiết nghĩ các Lão ạc min phải thấy rõ chứ nhỉ..... Có những hình phạt thích đáng với những bài viết đó, chứ đừng có hình phạt với những người nói nên điều đó chứ nhỉ????

15. LỌ MỌ

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    312
    Mã lực:
    116
    Xăng dự trữ:
    4,394 lít xăng
    Ko hiểu cu em này thế nào mà lộng ngôn ra phết. Khoá nick hay cảnh cáo khi các thành viên vi phạm là những người có đủ thẩm quyền và đầy đủ tư cách như các ạc min do anh em tiến cử. Trong công sở cũng vậy khi có vi phạm của các nhân viên thì những người có thẩm quyền đều phải họp nhau đưa ra phương pháp hành sử, hay cảnh cáo mới đúng chứ... Đằng này một thành viên ko biết tư chất hay lòng nhiệt huyết đến đâu mà cũng có thể thích khoá nick hay mở nick cho thành viên thì kể cũng lạ nhỉ???? Thiết nghĩ điều đó các Cụ ạc min có xem xét ko ạ??? Nếu tôi bảo vậy là ko công bằng thì sao??? Và cũng xin hỏi các ạc min cu giẻ có đủ tư cách đó chưa mà khoá nick của tôi? Cái đó là sự tôn trọng đó hở????? Hay lại ( lòng phèo lẫn lộn) ko lẽ bài viết này lại vứt sang bên mục thư giãn nhỉ??? Tôi sợ mình chém gió chắc gì đã bằng cu đó......... P/s: Dù sao thì cũng đã ra chân ròi cũng như chim trong lồng đã thả khó mà bắt lại đc. Khi tôi viết những dòng này thì khoá nick hay ko thì cũng vậy cả thôi. Tôi cũng chỉ mong muốn sân chơi nên bình đẳng và có sự chọn lựa tốt những câu hỏi cũng như câu trả lời sao cho có phần bổ ích mà thôi. Kính!

Đã được đổ xăng bởi kekemcoidihochoi, maihatsuong, tailieusuachua4 tài xế khác.
  16. gie-rach

Bằng lái Hạng C
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    2,738
    Mã lực:
    416
    Xăng dự trữ:
    5,775 lít xăng
    gã không những đủ thẩm quyền và uy tín làm điều đó . thay mặt 200 nghìn thành viên OH ,gã cảm ơn cụ đã góp mặt nhưng ngày qua. Đại diện của anh em xmct , gã đuổi cổ nicks LoMo ra khỏi diễn đàn MCT. O-H trong 24 h. nua

Đã được đổ xăng bởi Lê Thị Thanh Thủy, maihatsuong, tailieusuachua4 tài xế khác.
  17. LỌ MỌ

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    312
    Mã lực:
    116
    Xăng dự trữ:
    4,394 lít xăng
    #17 LỌ MỌ, 17/8/14
    Cu bỏ cái từ đuổi đi mà dùng từ xoá thì đúng hơn đấy.

Đã được đổ xăng bởi maihatsuong, tailieusuachua, mobilest1 tài xế khác.
  18. gie-rach

Bằng lái Hạng C
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    2,738
    Mã lực:
    416
    Xăng dự trữ:
    5,775 lít xăng
    1/ Nhân sinh quan mỗi người 1 khác , Gã không xóa bất kỳ môt cái gì đóng góp cho Diễn đàn dù đúng hay sai
    2/ Gã không phải là CU là là Bố CU vì con trai Gã đã 10 tuổi
    3/Gã dùng từ đuổi là thuần tiếng Việt vì Rác thì quét trong nhà quét ra không ai quét từ sân quét vào
    4/ Gã không bao giờ làm mà không cho ai lối thoát . Quay đầu là Bờ.
    5/ Bất kỳ cái gì Gã đã làm Gã không bao giờ phải kể với anh em OH chỉ có một điều OH chắc chắn phải vững mạnh lên từng ngày từ ngày một. 0h ngày 18/08/2014 , Thay mặt toàn thể anh em MCT O_H , Gã cảm ơn Cụ LOMO đã tham gia suốt thời gian qua và cũng là lúc Gã khóa nick đuổi cổ nick LOMO ra khỏi chuyên mục MCT O_H.

Đã được đổ xăng bởi kekemcoidihochoi, Lê Thị Thanh Thủy, maihatsuong6 tài xế khác.
  19. viettrung1

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    82
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    1,252 lít xăng
    khiếp thật em mới vào chẳng hiểu gì cả thấy mấy cụ lọ mọ cụ gie-rach chém nhau như chém chuối như thế này thì khủng kiếp quá thôi em can các cụ để cho con cháu nhờ với.

Đã được đổ xăng bởi kekemcoidihochoi, maihatsuong, tailieusuachua2 tài xế khác.
  20. rua_kaka

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    184
    Mã lực:
    76
    Xăng dự trữ:
    206 lít xăng
    Phân tích vấn đề ở đây e nghe chưa hiểu, diễn đàn O-H xét về mặt độ tuổi thì trải dài từ 6X đến 9X, nguời lớn tuổi nguời ít tuổi, tôn trọng gọi nhau bằng cụ xưng e, ko đc vậy thì cũng bạn với tôi trong vấn đề trao đổi kỹ thuật. Còn anh em chú cháu, vai trên vế duới nên ở những mục mang tính giao lưu, chém gió...(tuơng tự vậy). còn những bài viết mục đích hỏi về sự công bằng, sự đúng sai nên tuân theo tính công bằng ko phân biệt tuổi tác. Cụ Lọ Mọ chắc cũng nhiều tuổi và đóng góp nhiệt huyết tinh thần và kỹ thuật lớn cho diễn đàn, chắc hẳn ko ai phủ nhận điều đó. E mạn phép dù chưa hiểu rõ đầu đuôi, nhưng sự việc hẳn có điều ko bình thuờng (vi phạm) nên mới ra thế này. Cũng đúng ở đâu cũng thế đều có nội qui qui tắc, và bất kể ai khi vi phạm sẽ bị nhắc nhở, vi phạm nhiều qui về lỗi vi phạm có hệ thống cố ý vi phạm thì các cụ nên suy nghĩ, bỏ qua cái tôi và cũng tôn trọng tất cả tập thể ae O-H. Thay vì tranh cãi ko lối thoát để rồi rời bỏ dđ, hãy tĩnh tâm rồi bỏ lại sau lưng những điều chưa đúng. Còn e nghĩ nếu có cuộc đàm thoại ngoài đời các cụ hãy phân bua chuyện đời chuyện nguời, còn diễn đàn hãy chấp hành qui tắc. E nói theo suy nghĩ của mình. Có gì sai các cụ bỏ qua.

Đã được đổ xăng bởi tiendung211, TIM_TOI@2010, kekemcoidihochoi7 tài xế khác.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.