Xin Hỏi Cách Mắc Công Tắc Trên Các Thiết Bị.

lethuyen13
Bình luận: 8Lượt xem: 1,336

lethuyen13

Tài xế O-H
Em có một thắc mắc muốn hỏi các Bác tí ạ. Trên Oto Thì nên mắc công tắc trước thiết bị hay là sau thiết bị nhỉ?
*Nếu mắc trước thiết bị là (+) dòng điện đi qua công tắc trước rồi đến thiết bị rồi đến mát.
*Mắc sau thiết bị là (+) dòng điện đến thiết bị rồi đến công tắc rồi đến mát
( Thiết bị ở đây có thể là Đèn, Còi, Giám Sát Hành Trình, ...)

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
ở 2 loại mắc trước và mắc sau thì có thể hiểu là 2 loại mát thường trực và dương thường trực. Tùy theo yêu cầu mà lắp cho phù hợp. Loại lắp trước công tắc tức là loại "mát" thường trực ,khi đi dây trên xe sẽ giảm được chiều dài dây Dương đi trên xe vì vậy giảm được rủi ro chạm chập do dây dương chạm vào thân xe.tuy nhiên loại này có nhược điểm là hiện tượng Hồ Quang điện xảy ra ở công tắc mạnh hơn nên dẫn tới làm giảm tuổi thọ công tắc. Loại thứ 2 thì ngược lai.[DOUBLEPOST=1393168214,1392435460][/DOUBLEPOST]cụ tham khảo cái này
http://www.oto-hui.com/threads/mach-dien-he-thong-chieu-sang.37563.html

baolinh2012

Tài xế O-H
Em có một thắc mắc muốn hỏi các Bác tí ạ. Trên Oto Thì nên mắc công tắc trước thiết bị hay là sau thiết bị nhỉ?
*Nếu mắc trước thiết bị là (+) dòng điện đi qua công tắc trước rồi đến thiết bị rồi đến mát.
đấu trước thiết bị là an toàn nhất.trường hợp dây công tắ ma cham mát là thiết bị tự hoạt động rùi

cocacola

Tài xế O-H
Hôm nay đọc topic này em được mở mang thêm nhiều cảm ơn cụ chủ thớt nhé! em hằng ngày vẫn đấu điện mà chả biết mình đấu trước hay sau thiết bị như cụ nói.hihi:) cái đầu em quả thật còn thiếu nhiều kiến thức quá .cơ mà được cái trả biết trước hay sau em cứ làm cái cầu chì mỗi khi thiết kế thêm cái gì đó cho chắc ăn nhất.cầu chì nó hay ở chỗ này thưa các cụ ( em tếu tí thôi nha) mình đi chơi lăng nhăng mình dùng baocasu để bảo vệ ý ạ baocasu không may bị thủng thì Mẹ ơi..xong rồi.nhưng mà cái thằng cầu chì trên xe mà mấy anh dây điện va chạm lăng nhăng ý ạ,nó thủng lại an toàn mới hay chứ.:D nên là đã là điện phải an toàn

tuong88

Tài xế O-H
Theo em thì tuy cái mà đấu .chả giống nhau được.độ dài dây va thiết bị đó tiêu thụ bao nhiêu wh

anhchanghocviec

Tài xế O-H
hai loại âm chờ dương đợi,
thường thì âm chờ dùng phổ biến hơn
nhưng mất nhiều rơ le hơn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên