Xin hỏi lỗi xe cruze 2010 (đề khó nổ)

P
Bình luận: 9Lượt xem: 3,184

Xin hỏi lỗi xe cruze 2010 (đề khó nổ)

• XIn hỏi các cụ Tôi có con xe Cruze 11.2010 Cách đây gần 1 tháng - thỉnh thoảng 1 tuần đề khó nổ 1-

Số phiếu: 0 0.0%
  • XIn hỏi các cụ Tôi có con xe Cruze 11.2010 Cách đây gần 1 tháng - thỉnh thoảng 1 tuần đề khó nổ 1-

Số phiếu: 0 0.0%

• Số lượng người bầu chọn
    0

phanvanhiep

Tài xế O-H
XIn hỏi các cụ
Tôi có con xe Cruze 11.2010
Cách đây gần 1 tháng - thỉnh thoảng 1 tuần đề khó nổ 1-2 lần
Tuy nhiên cách đây hơn 1 tuần thường xảy ra. Hôm qua tôi mang ra hiệu ktra bình ắc quy tháng 7.2014, nổ vẫn mạnh, kiểm tra buji thì 2 chiếc bị ẩm ướt và hở long đen, nên thay cả 2 và thay cả 4 buji
chạy được 1 ngày vẫn ngon, nhưng hôm qua lại bị như cũ
Xe tôi đi ngày có 10km, sáng đi làm tối về, nên rất khó chịu
MOng các cụ chỉ dùm
Tôi chưa biết phải làm gì, ra hãng chevorlet ở NĐ thì thợ kém, mà có người bảo khả năng dây cao áp, hoặc thay cả bình mới hay hỏng cảm biến oxy
Hiện mong các cụ đã gặp chỉ dùm tôi với- chân thành cảm ơn

phalaidat

Tài xế O-H
XIn hỏi các cụ
Tôi có con xe Cruze 11.2010
Cách đây gần 1 tháng - thỉnh thoảng 1 tuần đề khó nổ 1-2 lần
Tuy nhiên cách đây hơn 1 tuần thường xảy ra. Hôm qua tôi mang ra hiệu ktra bình ắc quy tháng 7.2014, nổ vẫn mạnh, kiểm tra buji thì 2 chiếc bị ẩm ướt và hở long đen, nên thay cả 2 và thay cả 4 buji
chạy được 1 ngày vẫn ngon, nhưng hôm qua lại bị như cũ
Xe tôi đi ngày có 10km, sáng đi làm tối về, nên rất khó chịu
MOng các cụ chỉ dùm
Tôi chưa biết phải làm gì, ra hãng chevorlet ở NĐ thì thợ kém, mà có người bảo khả năng dây cao áp, hoặc thay cả bình mới hay hỏng cảm biến oxy
Hiện mong các cụ đã gặp chỉ dùm tôi với- chân thành cảm ơn
Khi nổ động cơ tua khỏe hay không khỏe ,trên táplo có hiện đèn báo gì không ?Bu gi ướt do nhớt động cơ hay do xăng không cháy được ,cụ lên kiểm tra chìa khóa xem pin còn khỏe không ? nhớt động cơ có bị hao không?
động cơ khó nổ có thể do chìa khóa ,hoặc do áp xăng kém ,cụ lên bảo thợ kiểm tra lỗi bằng máy chẩn đoán xem sao

phanvanhiep

Tài xế O-H
Khi nổ động cơ tua khỏe hay không khỏe ,trên táplo có hiện đèn báo gì không ?Bu gi ướt do nhớt động cơ hay do xăng không cháy được ,cụ lên kiểm tra chìa khóa xem pin còn khỏe không ? nhớt động cơ có bị hao không?
động cơ khó nổ có thể do chìa khóa ,hoặc do áp xăng kém ,cụ lên bảo thợ kiểm tra lỗi bằng máy chẩn đoán xem sao

Khi nổ động cơ rất khỏe anh ạ, trên tapno ko báo 1 lỗi gì cả, buji ướt chắc do nhớt anh ạ, vì em thay 2 cái zoăng,
Pin chìa khóa thì kiểm tra bằng cách nào ạ (em vẫn bấm mở xe bình thương)

phalaidat

Tài xế O-H
Khi nổ động cơ rất khỏe anh ạ, trên tapno ko báo 1 lỗi gì cả, buji ướt chắc do nhớt anh ạ, vì em thay 2 cái zoăng,
Pin chìa khóa thì kiểm tra bằng cách nào ạ (em vẫn bấm mở xe bình thương)
Cụ thay zoăng gì ,vì sao phải thay ,cụ thử tắt và mở khóa điện vài lần trước khi khởi động xem có dễ nổ hơn không ,nếu rễ thì do áp suất xăng bị tụt ,còn nếu bu zi ướt có thể động cơ của bạn bị ăn nhớt nếu khi nổ máy khói xả có màu xanh ,và buzi rất nhanh chết

phanvanhiep

Tài xế O-H
Cụ thay zoăng gì ,vì sao phải thay ,cụ thử tắt và mở khóa điện vài lần trước khi khởi động xem có dễ nổ hơn không ,nếu rễ thì do áp suất xăng bị tụt ,còn nếu bu zi ướt có thể động cơ của bạn bị ăn nhớt nếu khi nổ máy khói xả có màu xanh ,và buzi rất nhanh chết
KIỂM TRA NHỚT KHÔNG VẤN ĐỀ GÌ ANH Ạ, KHÓI XẢ KO CÓ MÀU XANH LUÔN ANH Ạ,
Nếu do áp suất xăng bị tụt thì phải làm thế nào anh ơi, ra hiệu bảo họ như thế ạ (lát em ktra coi mở khỏa điện vài lần xem sao ạ

vinhauto93

Tài xế O-H
cụ kiểm tra lọc xăng bơm xăng đi
[MERGETIME="1431438021"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1431438030"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1431438083"][/MERGETIME]

tranlong1989

Tài xế O-H
Cụ kiêm tra xem dầu bám vào buzi là do lọt dầu từ zoăng xuống hay trong buồng đốt bám vào trước khi tháo cụ tháo dây cao áp ra và nhìn xuống buzi xem có bị ướt không nếu ướt thì do zoăng không thì cụ phải kiểm tra lại bộ hơi rùi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên