Xin hỏi về tiết chế trên mạch nạp trên Ô tô?

V
Bình luận: 30Lượt xem: 20,969

kiennb

Tài xế O-H
máy nó có cấu lạo như 1 mô tơ vậy , tiết chế để điều chỉnh dòng xoay chiều thành 1 chiều , giữ cho điện áp luôn ổn định để cung cấp điện cho các thiết bị trên xe, nạp điện cho acquy, điện ra khoảng 14v tùy từng loại xe

panda_gmb

Tài xế O-H
máy nó có cấu lạo như 1 mô tơ vậy , tiết chế để điều chỉnh dòng xoay chiều thành 1 chiều , giữ cho điện áp luôn ổn định để cung cấp điện cho các thiết bị trên xe, nạp điện cho acquy, điện ra khoảng 14v tùy từng loại xe
bộ chỉnh lưu ( dios) mới chỉnh dòng xoay chiều thành 1 chiều bác ah. còn tiết chế ( ic sac) điều chỉnh dòng sạc ah

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Sai cơ bản rồi

minhba92

Tài xế O-H
Các bác nghiên cứu nghe

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

Thayduc

Tài xế O-H
bác nào chỉ em với, nhìn lên cái sơ đồ sao biết đc các chân của máy phát :(
- Trên xe Zil 131 và xe Uaz không dùng tiết chế loại rung nhé. Nó dùng tiết chế điện tử. Bác có biết tiết chế loại rung là như thế nào không?
- Bác vào đây mà tải: https://www.oto-hui.com/diendan/thr...-dien-tiet-che-thuong-gap-tren-xe-o-to.37456/
bác caibanhxe cho em xin các ký hiệu sơ đồ mạch này ạ

đánh lửa 4.PNG

AnnyNNN

Tài xế O-H
Bạn nhớ đổ xăng và để lại mail cho mình nha!

---------- Post added at 02:41 PM ---------- Previous post was at 01:54 PM ----------
Bác cho em xin tài liệu đc ko ạ. Mail của em vuhuuchinh1997@outlook.com

Mình trình bày tiếp cho bạn đây:
1-Cấu tạo, hoạt động của bộ điều chỉnh điện loại rung:
cấu tạo và nguyên tắc hoạt động của bộ tiết chế điện PP24 loại rung (liên xô)
Sơ dồ:
Xin lỗi bạn, mình đang tìm link để post lên nhưng không tìm ra mong bạn thông cảm nha!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên