Xin thông báo lại với các thành viên mới mục xmct

thaoha
Bình luận: 11Lượt xem: 2,551
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

thaoha

Moderator
Nhẽ ra tôi ko lập cái topic mới này nữa vì cũng đã có rồi nhưng một số thành viên mới ko để ý (hoặc cố tình ko để ý)
sau một thời gian đi vào hoạt động chuyên mục đi rất đúng hướng và mọi thành viên đều thực hiện đúng nội qui của diễn đàn. nhưng gần đây có rất nhiều bài viết ko có dấu.thiếu tôn trọng các thành viên khác, và có những bài viết ko đi đúng trọng tâm.mang tính chất thách đố ,và bội nhọ thành viên khác điển hình là cụ (ducdung 81vn) mặc dù vc đó là chuyện riêng của cá nhân thành viên ko ảnh hưởng đến ai.
nên tôi có mấy ý kiến thế này

1/ tất cả các bài viết ko có dấu sẽ xóa sạch vì (thiếu tôn trọng thành viên và diễn đàn)
2/khi chia sẻ tài liệu đề nghị thành viên đã đưa lên chia sẻ .nhớ phải có giới thiệu và hình ảnh cụ thể.vì cũng có rất nhiều tài liệu trong diễn đàn ,nên tránh trùng lập và tải về mất điểm gây ra bức xúc cho các thành viên khác
3/khi trả lời các pan bệnh mong các thành viên trả lời vào trọng tâm để tránh hiểu nhầm. nếu có thể chia sẻ đc thì chia sẻ ko nên phát ngôn mang tính chất thách đố và thiếu tôn trọng
5/ thành viên mới tham gia khi cần tài liệu thực sự cho cv sửa chữa.có thể để lại lời nhắn đàng hoàng chững chạc.ko ai tiếc.ko phát ngôn bát nháo.thì sẽ hỗ trợ
vậy mong tất cả các thành viên hãy thực hiện đúng nội qui và quy định của diễn đàn.để tránh trường hợp như 1 số diễn đàn khác thành 1 bãi chiến trường ko ai để ý đến.(mong mỏi của chuyên mục là mình vì mọi người và mọi người sẽ vì mình) xây dựng 1 chuyên mục của diễn đàn mà khi có khách viếng thăm sẽ quay lại đăng ký là thành viên của diễn đàn
những ý kiến của cá nhân tôi là như trên nếu có gì sai sót mong các thành viên góp ý thêm kính các cụ

congphong86

Tài xế O-H
Nhà cháu tán thành với bác THẢO HÀ với các ý kiến trên
Theo ngụ ý của nhà cháu là các bác tham gia đóng góp ý kiến,đưa ban bệnh,tài liệu cần tôn trọng mình và diễn đàn.Ví như đầu dòng phải viết hoa,sau dấu chấm viết hoa ( Nói chung là chấm phẩy rõ ràng ) có bài nhà cháu cứ trông các cụ cho nhà cháu cái dấu phẩy hoặc dấu chấm để nghĩ ngơi lấy chút hơi, rồi đọc tiếp mà không thấy,có khi tái mặt vì hết hơi ạ
Đấy là ý kiến của nhà cháu đấy ợ:105::105::105:

hyundai

Tài xế O-H
Em luôn ủng hộ tinh thần chiến đấu dũng cảm vì một O-H mạnh , sạch và đẹp cảu cụ sáu ạ !:b:b:b:b

Mr.Pono

Pờ Nờ
Kính các bậc Tiền bối, thưa anh em O-H!

Các bậc Tiền bối - rất nhiều - đã kinh qua các diễn đàn khác trước khi ĐẾN với O-H. Cái việc ĐẾN với O-H là cả vấn đề, không đơn giản chỉ là bỏ diễn đàn này qua diễn đàn khác, không đơn giản như đi du lịch nay chỗ này mai chỗ khác.

Có ĐẾN là đã có ĐI. Các Tiền bối đã ĐI khỏi "một bãi chiến trường" (như Cụ Mod Thaoha nói). Vậy nơi đến thì phải hơn nơi đi. Về cá nhân Vãn bối, đã thấy bài không dấu là XÓA mà không lý do gì với thành viên đó nữa. Lý do duy nhất là làm sạch, đẹp, trong sáng kỹ thuật cho diễn đàn. Dó đó, Vãn bối xin phép các Tiền bối cho Vãn bối cứ y án thi hành ạ.

Topic của cụ Thaoha cũng rất mong các thành viên đang vi phạm Nội quy thức tỉnh, đặc biệt nghiêm trọng đối với việc "phát ngôn bát nháo". Vì sự tồn vong của diễn đàn, vì một sân chơi lành mạnh, mong các thành viên "kia" quan tâm xây dựng.

Kính các Cụ!
Mỗi bài viết đều là những đứa con tinh thần của người viết. Những trường hợp vi phạm Nội quy của diễn đàn, bản thân họ đã không trân trọng những bài viết của chính họ rồi thì chẳng có lý do gì mà phải giữ cả. Chúng ta hãy chung tay xây dựng và gìn giữ một diễn đàn O-H xanh, sạch, đẹp nhé!!!

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
cac ý kiến đều rất hay.và em cũng đã thấy nhiều bài viết như của bác Thaoha đều mang rất nhiều tinh thần xây dựng.tuy nhiên nếu chỉ là bài viết như thế này thì em nghĩ sẽ có rất ít người vào đọc ,các thành viên mới thì lại càng ít.được mấy ngày không ai trả lời nữa thì nó lại lặn đi mất.liệu có giải pháp nào khác nữa không ah?

thaoha

Moderator
cac ý kiến đều rất hay.và em cũng đã thấy nhiều bài viết như của bác Thaoha đều mang rất nhiều tinh thần xây dựng.tuy nhiên nếu chỉ là bài viết như thế này thì em nghĩ sẽ có rất ít người vào đọc ,các thành viên mới thì lại càng ít.được mấy ngày không ai trả lời nữa thì nó lại lặn đi mất.liệu có giải pháp nào khác nữa không ah?

xin thưa với cụ boyhaiphong và các cụ topic này như 1 thông báo để mọi thành viên khi bị xóa bài và bị tước bằng lái ,ko thể kiện cáo đc.tại vì cái bệnh ko chịu tìm hiểu trước khi sử dụng thuốc,mong các cụ cứ cho ý kiến tiếp .tôi lập topic này ko vì mục đích đánh bóng tên tuổi các nhân tôi.mà đây là vì 1 cộng đồng kỹ thuật lành mạnh đúng nghĩa thân thiện chia sẻ giúp đỡ.giao lưu học hỏi
và tôi cũng nhắc lại trước khi tôi nhận làm mod .nếu bất cứ thành viên nào.thấy mình có thể làm mod tôi xin nhường ngay tức khắc,hoặc có ý kiến bảo là tôi ko làm mod nữa tôi xin rút ngay

tienpt

Tài xế O-H
em thấy cụ 6 xứng đáng làm chữ đỏ .... và cũng tán thành việc các thành viên nào viết không dấu thì xóa lập tức chứ không cần nhắc nhở chi cũng vậy thôi :w

chxm

Tài xế O-H
thưa các vị quản trị. tôi một thành viên mới khi đăng ký cũng chưa được rõ quy định. sau tìm đọc mục quy định, nắm được quy định. tôi nhận thấy diễn đàn XEMAYCONGTRINH OTO hui hoạt động rất được sự ủng hộ cư dân kỹ thuật nói chung ( chuyên máy công trình nói giêng ) đảm bảo cho các thành viên mới đều nắm được thông báo quan trọng. tránh sai phạm đáng tiếc, gây khó cho diễn đàn và thành viên. đảm bảo khi tham gia diễn đần đều đọc qua các quy định. ý kiến của tôi như sau. bắt buộc khi đăng ký
- mục xe máy công trình. mỗi thành viên mới đăng ký lập tài khoản diễm đàn OTO-HUI. viết ra từ câu 1 đến câu 5 thông báo quy định trên cụ thảo đưa ra, những quy định chính của diễn đàn . lúc này đăng ký thành viên mới hoàn tất

Diabay

Tài xế O-H
Mình hoàn toàn tán thành và ủng hộ ý kiến của cụ thaoha.

Có thể một số thành viên mới sẽ thấy khó khăn ban đầu, phải làm quen dần. Có vậy thì diễn đàn mới trong sáng và văn minh được.

Với những thành viên mới có 1-2 bài đầu không dấu, thì BQT nên có sự nhắc nhở, từ bài thứ 3 thì xóa, như vậy anh em mới đỡ bị sốc.
Hoặc có thể đặt chế độ kiểm duyệt mấy bài đầu tiên của thành viên mới để nhắc nhở uốn nắn ngay.

Những bài công kích cá nhân, gây mất đoàn kết thì nhất trí là dẹp ngay. Nếu thành viên đó cố tình tái phạm thì dứt khoát đưa ra khỏi diễn đàn.

Anh em toàn diễn đàn luôn ủng hộ các quy định đúng đắn của BQT.

Thân ái.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên