Xin thứ tự thì nổ động cơ Hyundai 8dc9

thohaui

Tài xế O-H
Để xác định thứ tự nổ của một động cơ nó chung bây giờ các bác chỉ cần tháo hết các bugi (hoặc vòi phun với máy dầy) sau đó vo các cục túi bóng nhét vào các lỗ đó. Sau đó mở bướm ga ra và quay động cơ quan sát lần lượt các cục túi bóng bật ra khỏi lỗ để xác định được thứ tự nổ của động cơ
Phương pháp này có ưu điểm là không cần tháo nhiều chi tiết ra như khi tháo nắp máy để quan sát giàn cò. Cái quan trọng ở đây là nhở "mở bướm ga" không có là các nút túi bóng sẽ bị hút vào buồng đốt đó nhé:2::2::2:

T

thanh_bin1990

Khách
cách của bác thohaui em chưa thấy thầy nào trong trường chỉ em cả , đọc xong chắc mai mốt e fai xuống xưởng thử làm xem sao .

---------- Post added at 09:51 AM ---------- Previous post was at 09:48 AM ----------

thứ tự nổ fai dùng phương pháp để xác định thì đúng nhất , chứ dựa nào kinh nghiệm hay do fan đông thì đôi khi cũng gặp những nhầm lẫn các bác ak , nên ta nên áp dụng các phương pháp để xác định thì nổ hơn là dựa vào sách vở nói , động cơ này có thứ tự nổ như thế này dộng cơ kia có thứ tự nổ như thế kia ,:D

rora_gtvt

Tài xế O-H
mình đã từng mó qua động cơ này rồi !thứ tự nố có ghi trên máy đó bạn.nhưng rất tiếc là mình lại ko nhớ rõ lắm.nếu mình nhớ ko nhầm thì thứ tự là : 1-2-4-5 7-3-6-8 !:7:

trangoto

Tài xế O-H
theo mình biết thì thứ tự thì nổ là 1-2-7-3-4-5-6-8
còn thứ tự của mày là 1-3-5-7 bên tài, 2-4-6-8 bên phụ
khe hở suppap hút 0,4mm
khe hở suppap xã 0,6mm :)

D

dinhkt

Khách
xin thông số động cơ hyundai 8dc9; công suất cực đại ? mô men xoắn cực đại ?

sirduyduc

Tài xế O-H
thứ tự nổ không có thứ tự chung đâu cụ ơi
dù là động cơ chữ I hay chữ V thì đều tùy từng dòng
nhàn nhất là có tài liệu của dòng xe đó, tra ra.
nếu không để ý trên nắp máy, thân máy, ống góp,... có ghi thông số
còn nếu tệ nữa, thì dựa vào cách xác định thứ tự nổ theo trình tự mở của xupap hay trình tự bật bugi cụ nhé!
trên này nhiều bài viết về thứ tự nổ lắm rùi
I có, V có, chịu khó tìm trước khi nêu vấn đề cụ nhé!

vuvandat

Tài xế O-H
Ðề: Xin thứ tự thì nổ động cơ Hyundai 8dc9

Theo cái này là dùng này: dãy bên trái 1234, bên phải 5678, nhìn từ trước động cơ cho mình 2 thứ tự nổ: 1-5-4-2-6-3-7-8 hoặc 1-3-7-2-6-5-4-8

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên