Đang tải...

Thảo luận Xin tư vấn thay cupen phanh đĩa xe Honda WaveS

Thảo luận trong 'Gara Sửa chữa xe máy Cho Biker' bắt đầu bởi Vin, 26/4/12.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. Vin

Vin
    Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    116
    Mã lực:
    76
    Xăng dự trữ:
    376 lít xăng
    Xe em tự nhiên hết dầu phanh rất nhanh. Em đổ đầy rồi mà nó vẫn nhanh hết. Em kiểm tra thì thấy chỗ pitong tay phanh bên trên khô ráo, hộp dầu và đường dây dẫn cũng khô ráo. Giờ em chỉ nghi mỗi cái cupen của xilanh bên dưới. Xin các chuyên gia cho ý kiến xem em đoán thế có đúng ko ạ? Em muốn lên chợ trời phố Huế mua 1 cái cupen bên dưới về nghịch, chắc nó cũng rẻ thôi nhỉ. À xe em còn mất đèn số 4, ko biết cái đèn đó thì thay hoặc sửa thế nào ạ, mong các chuyên gia tư vấn. Em cảm ơn!

2. daica1982

Bán Chuyên
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    29
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    270 lít xăng
    Nếu bạn thấy ở dưới mà thấm dầu thì do phớt bị kém ,cái đấy không gọi là cuppen mà là phớt.Nếu bạn thay phớt thì phải biết cách xả e thì hệ thống phanh mới hoạt động được.
    Còn bóng số 4 cháy rồi mua bóng đúng chị số thay thôi,rẻ mà

3. dream2012

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    25
    Mã lực:
    36
    Xăng dự trữ:
    436 lít xăng
    Nếu bạn ko phải dân trong nghề thì thay phớt cũng khó.Thôi thì cứ theo ý bạn ra chợ mua về vừa ngịch vừa học lắp vậy.Lưu ý bạn nên mua củ phanh đúng chủng loại xe của bạn.Đèn số 4 của bạn có thể bị lỏng đuôi hoặc cháy bóng.Thay cái này cũng dễ và giá cũng rẻ.Cupben chỉ thay khi bình chứa còn dầu và bóp phanh ko có lực.Chúc thành công

4. gravitataurus

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    6
    Mã lực:
    31
    Xăng dự trữ:
    330 lít xăng
    Tự thay cuppen hơi khó nha bác, bác mang ra tiệm cho thợ nó làm cho chắc ăn, có gì người ta còn bảo hành cho mình nữa

5. nghoang80

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    339 lít xăng
    cung ko kho nhung dung chua lon lanh thanh lon que la dc .mang phot ra cho troi mua dung chung loai mua dau phanh dung dot cua no .thay xong nho xa e kola ko bop dc dau .bop tay phanh tren xa oc duoi xong van chat oc duoi bop den khi nao cung tay la ok
    :cp

6. hotface

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    7
    Mã lực:
    26
    Xăng dự trữ:
    331 lít xăng
    bạn phải chắc chắn lần đổ dầu phanh lần trước không bị lọt khí thì mới xác định được. Nếu thiếu kinh nghiệm, thợ thay dầu phanh không thể đổ đầy dầu trong hệ thống, mặc dù trên cốc phanh điều khiển vẫn báo đầy