Đang tải...

Thảo luận về nghề xin tư vấn về công việc kỹ thuật viên sửa chữa trong các hãng xe

Thảo luận trong 'Tư vấn về nghề nghiệp' bắt đầu bởi quynh_auto, 17/10/11.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. quynh_auto

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    114 lít xăng
    Mình mới tốt nghiệp đh, trường đh công nghiệp hà nội. hiện tại mình đang làm ở gara , lương ở gara đói quá nên mịnh đang xin vào hãng ford- thăng long và trường hải long biên. Không biết trong các hãng xe và gara thì chỗ nào tốt hơn cho việc sau này mở gara. ??? bác nào đang làm ktv. sửa chữa trong hãng cho em một vài lời nhận xét..:7::7::7::7::7:

2. anhbinhpro

O-H Daklak
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    249
    Mã lực:
    466
    Xăng dự trữ:
    5,956 lít xăng
    Nếu bác muốn mở garage thì làm gara ok hơn

3. bugativeyon

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    3
    Mã lực:
    31
    Xăng dự trữ:
    194 lít xăng
    neu ban moi tot nghiep thi nen lam o gara vai nam lay kinh nghiem roi xin vao cong ty lam them vai nam nua, den luc do ban nghi ky lai xem co nen mo gara khong, chuc vui ve

4. hyundai

Bằng lái Hạng F
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    2,435
    Mã lực:
    2,130
    Xăng dự trữ:
    12,664 lít xăng
    Mới ra trường mà bộc lộ âm mưu mở gara sau này thì chả ai muốn truyền đạt cả . Mình cũng là chủ gara nhưng hầu hết phải khách quan nhận xét rằng mấy cậu sinh viên mới ra trường thường vẽ cho mình những viễn cảnh thật đẹp . Mà thực tế thì chả biết làm gì . Nếu thực sự muốn rèn luyện mình mong các bạn hãy cố gắng nhiều bằng nhiều cách như : làm hết mình đừng nghĩ rằng đó chỉ là tạm thời vì như vậy thì họ mới chỉ cho bạn nhiều . Đọc tài liệu và liên tưởng thực tế cứ ôm bộ team của toyota cũng oke . Sau đó một thời gian thì nghề sẽ dạy ngề cho bạn!
    Còn bạn có làm cho for hay toyota thì cũng chỉ là những ktv và kinh nghiệm cũng chỉ là một ktv . Tùy vào sự cố gắng của mọi người thôi!

5. quynh_auto

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    114 lít xăng
    Cảm ơn những góp ý chân thành của các bác.Rất mong có thêm nhiều ý kiến khác..:9::9::9:

6. conhui08

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    2
    Mã lực:
    0
    Xăng dự trữ:
    54 lít xăng
    muốn học được nghề thì phải chịu được khổ, nhục cùng tích cực học hỏi.
    chúc thành công.
    tôi đã từng rất chịu khổ đấy

7. TimTam

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    13
    Mã lực:
    36
    Xăng dự trữ:
    103 lít xăng
    Muốn mở ga-ra thì chỉ có cách : làm cho ga-ra là đơn giản nhất và hiệu quả nhất.

Bởi vì khi vào làm KTV cho các hãng, người ta sẽ yêu cầu bạn chọn 1 tổ và chỉ biết có 1 việc ở trong tổ đó thôi, nên ko biết rộng được. Thứ 2 là KTV của hãng nào, thì chỉ rành xe của hãng đó, ko rành xe hãng khác. Vậy sau này mở ga-ra, ko lẽ chỉ sửa 1 loại xe mà mình biết ?

Cuối cùng, mình hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bác : Hyundai ở trên là: Hãy từ bỏ ngay suy nghĩ sau này mở ga-ra ! Ngay và luôn ! (nếu làm bạn phật ý, mình xin lỗi bạn nhé)
    Bởi vì mở ga-ra hay không là do "đời" lựa chọn cho bạn, chứ bạn ko nên tính trước quá sớm như thế. Việc phải đến, nó sẽ đến thôi. Bây giờ bạn chỉ nên tập trung vào học hỏi nghề nghiệp, gắng nuôi đam mê với nghề xe hơi này, đừng để nó lụi tàn.

8. Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    12,157
    Mã lực:
    215
    Xăng dự trữ:
    101,401 lít xăng
    Em thấy bài này tâm huyết ạ!
    Làm gì thì làm, cái tâm không tĩnh thì làm sao nổi việc gì. Mô hình làm kinh tế bằng xưởng sửa chữa ô tô là một trong những loại khoai nhất. Đa phần thì mọi người chỉ nghĩ rằng nó dễ kiếm được nhiều tiền là ham thôi.

9. NGOCBMT

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    12
    Mã lực:
    31
    Xăng dự trữ:
    350 lít xăng
    - Làm ngoài gara thì va chạm nhiều tự quyết định mọi công việc mình làm nhưng trong công ty lại có cái hay của nó như công nghệ mới sẽ đc đào tạo ,nâng cao trình độ ,được tiếp cận những trang thiết bị hiện đại mà ở ngoài gara ít nơi nào có được ,theo tui thì ta cứ thử cả hai là ok

10. supercar010

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1
    Mã lực:
    21
    Xăng dự trữ:
    311 lít xăng
    Bác thích cái nào bác làm cái đó thui :))