Xúc lật CAT 938H rò dầu bơm chính.

vuquan.auto
Bình luận: 4Lượt xem: 1,013

vuquan.auto

Tài xế O-H
Chào các cụ. Tình hình là bên em chuyên dùng xúc lật CAT với rất nhiều đời: 236B, IT14, 938H, 938oG, 950H, 966H. Tuy nhiên cái thằng 938H có một lỗi chung đó là rò dầu ở bơm chính. Theo em thì đây là lỗi từ nhà sản xuất (vì con nào cũng bị, khoảng chục con). Hum nay kì công nhấc cabin, tháo pump, tách phần nghi ngờ. Kết luận: do oring (seal) bị hỏng - dẹt. Chỉ vì mỗi cái oring tí tẹo mà phải cất công cả ngày mới lôi được mặt nó ra. Không biết các bác Phú Thái có ý kiến gì không?

N

nguyenduy.cngtvt

Khách
Chào các cụ. Tình hình là bên em chuyên dùng xúc lật CAT với rất nhiều đời: 236B, IT14, 938H, 938oG, 950H, 966H. Tuy nhiên cái thằng 938H có một lỗi chung đó là rò dầu ở bơm chính. Theo em thì đây là lỗi từ nhà sản xuất (vì con nào cũng bị, khoảng chục con). Hum nay kì công nhấc cabin, tháo pump, tách phần nghi ngờ. Kết luận: do oring (seal) bị hỏng - dẹt. Chỉ vì mỗi cái oring tí tẹo mà phải cất công cả ngày mới lôi được mặt nó ra. Không biết các bác Phú Thái có ý kiến gì không?
Máy chỉ mỗi chảy dầu thì ngon quá bác nhỉ. Thay lại vài cái gioăng, phớt, rà kín lại mặt trà, check lại bơm là lại ngon.

dick2311

Tài xế O-H

Chịu bác. Nó bị xì vì hỏng seal thì chỉ có nước thay seal mới chứ làm sao mà xử lý đc.
Mà lúc thay seal thì có thay đúng kích thước của nó không?

dick2311

Tài xế O-H
Cụ không hiểu ý em rùi. Nó bị lỗi hệ thống từ nhà máy. Chứ ai chả biết hỏng thì phải sửa.

Mà nó là bơm bánh răng hay hơm piston vậy bác. Thật là em chưa gặp bao giờ nên không biết.

Nhưng mà nếu cọng seal nó hay bị thế thì bác thử chế lại dùng seal khác ngon lành hơn xem sao.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên