yaris 2010 động cơ 2nz-fe số sàn,nhìn giống vios không khiển được khóa mở cửa

T
Bình luận: 8Lượt xem: 956

trainghe87@

Tài xế O-H
chiều nay e gặp con yaris 2010 đc 2nz-fe dùng khiển thì không đóng mở được cửa.khi bấm khiển thì thấy đèn báo rất sáng.dùng chìa khóa mở thì 3 cửa còn lại dều nhảy.e đang nghi do hộp điều khiển.bác nào làm con này rồi chỉ giáo e phát.e đang định dùng sơ đồ con vios không biết có ổn không.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
chiều nay e gặp con yaris 2010 đc 2nz-fe dùng khiển thì không đóng mở được cửa.khi bấm khiển thì thấy đèn báo rất sáng.dùng chìa khóa mở thì 3 cửa còn lại dều nhảy.e đang nghi do hộp điều khiển.bác nào làm con này rồi chỉ giáo e phát.e đang định dùng sơ đồ con vios không biết có ổn không.
đèn sáng chưa chắc nó còn tốt bác ạ. bác thử mở radio AM rồi bấm xem loa có rè rè không? nêu nó rè rè thì BCM bị lỗi rồi. còn muốn ngon bổ rẻ thì làm chú tàu khựa kích cho nó phát cũng nhẹ nhàng thôi.

thanhco1983

Tài xế O-H
Bác cho ít dữ liệu nên cũng chưa chắc hộp có vấn đeef gì không? Con này ít bị lỗi lắm ( theo như e biết)
Cắm chìa mở đc 3 cửa là cửa nào ạ?

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Em không nghĩ là hộp hỏng cụ ạ. Cụ nên kiểm tra lại cái đk cụ ạ. Để cho chắc ăn cụ nên lấy bộ ruột đk mới về cài xem sao cũng rẻ mà. nhiều khi cụ bấn đk đèn trên đk vẫn sáng nhưng đk vẫn hỏng như thường đấy ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
đèn sáng chưa chắc nó còn tốt bác ạ. bác thử mở radio AM rồi bấm xem loa có rè rè không? nêu nó rè rè thì BCM bị lỗi rồi. còn muốn ngon bổ rẻ thì làm chú tàu khựa kích cho nó phát cũng nhẹ nhàng thôi.
cái này lạ, bác giải thích được không? Sao loa rè thì hỏng BCM, không rè thì không hỏng à?

hanhthuy1990

Tài xế O-H
cái này lạ, bác giải thích được không? Sao loa rè thì hỏng BCM, không rè thì không hỏng à?
em có nói không rè thì không hỏng đâu. nếu nó rè thì chìa còn phát sóng nên khả năng bị nhiễu với sóng AM nên loa nó rè. xác định chìa còn phát tín hiệu mà BCM không khiển trong khi chuột và dây bình thường. cái này em chỉ học lén mấy ông anh đi trước chứ không phải em biết đâu ạ. cụ đừng hỏi bắt bẻ nhé cụ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em có nói không rè thì không hỏng đâu. nếu nó rè thì chìa còn phát sóng nên khả năng bị nhiễu với sóng AM nên loa nó rè. xác định chìa còn phát tín hiệu mà BCM không khiển trong khi chuột và dây bình thường. cái này em chỉ học lén mấy ông anh đi trước chứ không phải em biết đâu ạ. cụ đừng hỏi bắt bẻ nhé cụ.
Bẻ mà biết thêm tý kiến thức là tôi bẻ tuốt đấy

tuantu882

Tài xế O-H
bác để ý cái đèn trần trên xe door ý.bác khóa bằng chìa coi nó có mất ko,mở cửa ra có sáng ko nhé.nếu ko như thế kiểm tra cái cầu chì dome 15A trên khoang động cơ đã cắm chưa nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên