Kia moring 2010 Trợ lực lái

ykmlhanam
Bình luận: 17Lượt xem: 3,625

cuongttco

Tài xế O-H
Nó là trợ lực điện - EPS mà bác. Cả cụm chi tiết của nó là như này bác ợ:

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Mor 2010 cảm giác lại nó cũng nặng hơn các loại trợ lực điện bình thường mà.Rất nhiều khách phản hồi lại với mình chuyện này.Nhưng nếu nặng quá thì phải xem lại thống ,Scan mà nó ra DTC C1112 Torque Sensor Supply voltage malfunction, C1290 Torque Sensor Main Signal-Open/Short...là cũng phức tạp ghê đấy.Nói chung mà cư liên qua đến cảm biến mô men là gần như phải thay cả cụm,mình thay nhiều của mấy đời 2008,2009 rồi.Cần tư vấn hoặc tài liệu gì thì mail ở bên dưới.

cuongttco

Tài xế O-H
Mor 2010 cảm giác lại nó cũng nặng hơn các loại trợ lực điện bình thường mà.Rất nhiều khách phản hồi lại với mình chuyện này.Nhưng nếu nặng quá thì phải xem lại thống ,Scan mà nó ra DTC C1112 Torque Sensor Supply voltage malfunction, C1290 Torque Sensor Main Signal-Open/Short...là cũng phức tạp ghê đấy.Nói chung mà cư liên qua đến cảm biến mô men là gần như phải thay cả cụm,mình thay nhiều của mấy đời 2008,2009 rồi.Cần tư vấn hoặc tài liệu gì thì mail ở bên dưới.
bác chủ thớt mới lăm le học hỏi mà bác đã đưa ra mấy cái code kinh khủng như thế thì bác ấy lại lo lắng quá. Cứ để bác ấy xem như nào đã.

cuongttco

Tài xế O-H
bác chủ thớt mới lăm le học hỏi mà bác đã đưa ra mấy cái code kinh khủng như thế thì bác ấy lại lo lắng quá. Cứ để bác ấy xem như nào đã.

ykmlhanam

Tài xế O-H
vâng!rất cảm ơn các bác.hôm đó bị em bảo chủ xe vào hãng rồi chứ thực ra có biết em cũng không sửa được.em chỉ làm về điều hòa thôi mà

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Cái này là e đưa ra ví dụ thôi thôi mà,làm một người thợ e tưởng càng có giá trị học hỏi thì càng phải cố tìm hiểu chứ ,thấy code có vẻ phức tạp đã bó tay ngay sao?e lại rất thích làm mấy con bị lỗi đó ,vì toàn thay cả cụm motor ,bây giờ chắc cũng phải tầm 20tr.Bác chủ thớt nên trau dồi thêm kiến thức về hệ thống này ,sau này có lẽ sẽ dùng nhiều đấy ạ.

lexus86

Tài xế O-H
cái cảm biến mô men này không bán rời hay sao mà phải thay cả cụm motor vậy bác ?????????????/// những 20 chai cơ ah ?????/

mắc quá nhỉ ? anh em nào nghiên cứu các khác phục Code này để tiết kiệm chi phí cho anh em đi nào ???? nhào vô đi các bác

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
cái cảm biến mô men này không bán rời hay sao mà phải thay cả cụm motor vậy bác ?????????????/// những 20 chai cơ ah ?????/

mắc quá nhỉ ? anh em nào nghiên cứu các khác phục Code này để tiết kiệm chi phí cho anh em đi nào ???? nhào vô đi các bác
Như KIA Morning ,Getz hay Verna thì không thay rời được bác ạ.Vì nó đúc liền luôn.Rất nhiều người tính kế sửa rồi nhưng chưa ai làm được cả.Hiện tượng của nó là đang đi thì tay lái gần như mất trợ lực ,ko quay được vô lăng.OFF ON IG thì lại được.Nhưng nếu đang đi với tốc độ cao thì hết sức nguy hiểm.SCan thì nó báo lỗi cảm biến mômen RH hoặc LH.Có người câu dây 2 bên đó cho nhau để giả định tín hiệu cho cụm motor ,nhưng xuất hiện hiện tượng đang đi vô lăng tái tự bẻ lái về 1 phía ,lực bẻ khá mạnh và bất ngờ.nguy hiểm không kém trường hợp 1.bác có cao kiến gì thì chia sẻ qua mail cho em với nhé.:lx

nhoyeunhieu

Tài xế O-H
Em cung dang gap su co day.lai cung nhac loay hoay mai chua DC.loi codo c1190,mong back chi giao

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên