hệ thống truyền lực trên máy xúc đào bánh lốp như thế nào ?

H
Bình luận: 6Lượt xem: 5,301

huyha2

Tài xế O-H
sau khi tìm nát google vẫn ko ra, em đành lập topic này hy vọng sẽ có người giúp đỡ...:((
Em đang tìm hiều về hệ thống thủy lực trên máy xúc đào. đối với máy xúc đào bánh xích thì xích được dẫn động nhờ động cơ thủy lực đặt tại bánh xe. Nhưng còn bánh lốp như Komatsu PW 130ES 6k, PW 150ES 6K, PW170ES 6k... thì hệ thống truyền lực của nó là thế nào vậy: động cơ thủy lực đặt ở đâu, truyền mô men đến bánh xe như thế nào... bác nào biết về hệ thống này hay có tài liệu thì giúp em với... thanks các bác nhiều.

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
sau khi tìm nát google vẫn ko ra, em đành lập topic này hy vọng sẽ có người giúp đỡ...:((
Em đang tìm hiều về hệ thống thủy lực trên máy xúc đào. đối với máy xúc đào bánh xích thì xích được dẫn động nhờ động cơ thủy lực đặt tại bánh xe. Nhưng còn bánh lốp như Komatsu PW 130ES 6k, PW 150ES 6K, PW170ES 6k... thì hệ thống truyền lực của nó là thế nào vậy: động cơ thủy lực đặt ở đâu, truyền mô men đến bánh xe như thế nào... bác nào biết về hệ thống này hay có tài liệu thì giúp em với... thanks các bác nhiều.

Tài liệu về em bánh lốp của KOMATSU tôi không có nhưng có tài liệu sửa chữa của Hyundai bác vào tải về xem cho nó biết :
http://www.oto-hui.com/diendan/showthread.php?t=142683&p=1688618#post1688618

mingbn

Tài xế O-H
Bạn xem Trong sách Máy xây dựng của PGS.TS Vũ Minh Khương, PGS.TS Nguyễn Đăng Cường có đầy đủ hết cả đó

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên