Các bác giai thích hộ em hiện tượng của BMW 318i đời 2004 với ạ

anhnv_2411
Bình luận: 32Lượt xem: 4,007

anhnv_2411

Don't give up
Hôm trước em có làm một con BMW 318i đời 2004 bệnh của nó như thế này các bác ạ : Cứ buổi sáng ra bật khóa xe vặn đến nấc start thì không có hiện tượng gì cả, ko có vòng tua, sau khoảng 5,6 lần tắt đi đề lại như thế thì xe lại nổ bình thường, ban ngày khi để xe từ sáng đến trưa hoặc từ trưa đến chiều không đi thì lại bị như vậy em dùng máy check không thấy báo lỗi gì cả, khổ cái xe cứ mang đến chỗ em thì chẳng có hiện tượng gì, cuối cùng em tháo ra kiểm tra thì nguyên nhân do cọc 50 ở đề bị lỏng, nhưng các bác giải thích hộ tại sao nó chỉ bị vào buổi sáng hoặc khi để máy nguội lâu, còn lúc máy nóng không bị ????
Hôm nay em lại gặp một con Mercedes E200 đời 2007 cũng bị hiện tượng như vậy nhưng em đã kiểm tra dây điện bắt vào đề vẫn chắc chắn vậy theo các bác nguyên nhân bị ở đâu ạ ???? dùng máy check không có lỗi gì

danht

Tài xế O-H
bác thử kiểm tra lại củ đề xem sợ lâu ngày củ đề kém cộng với việc máy để qua đêm dầu nguội máy nặng khó khởi động, và bác kiểm tra ácquy xem sợ để lâu nó phóng điện ko đủ dòng để làm quay máy khởi động, vệ sinh lại hết các đầu nối, tiếp điểm từ ac vào củ đề. có j sai mong các bác thông cảm.hiicc

gs02dmh

Tài xế O-H
Hôm trước em có làm một con BMW 318i đời 2004 bệnh của nó như thế này các bác ạ : Cứ buổi sáng ra bật khóa xe vặn đến nấc start thì không có hiện tượng gì cả, ko có vòng tua, sau khoảng 5,6 lần tắt đi đề lại như thế thì xe lại nổ bình thường, ban ngày khi để xe từ sáng đến trưa hoặc từ trưa đến chiều không đi thì lại bị như vậy em dùng máy check không thấy báo lỗi gì cả, khổ cái xe cứ mang đến chỗ em thì chẳng có hiện tượng gì, cuối cùng em tháo ra kiểm tra thì nguyên nhân do cọc 50 ở đề bị lỏng, nhưng các bác giải thích hộ tại sao nó chỉ bị vào buổi sáng hoặc khi để máy nguội lâu, còn lúc máy nóng không bị ????
Hôm nay em lại gặp một con Mercedes E200 đời 2007 cũng bị hiện tượng như vậy nhưng em đã kiểm tra dây điện bắt vào đề vẫn chắc chắn vậy theo các bác nguyên nhân bị ở đâu ạ ???? dùng máy check không có lỗi gì

Nếu bạn dùng máy chẩn đoán của hãng Mẹc-SDS(Star Diagnostic System) đọc lỗi kiểu kiểm tra nhanh(Quick Test) thì sẽ thấy những lỗi như điện áp thấp từ nguồn 15, 30 hoặc 50 ở những hệ thống như: EIS, RF-SAM, LF-SAM, R-SAM, COMBI, ACC..vvv

Từ đó bạn có thể đi xa hơn kiểm tra cho đúng nguyên nhân gây ra sự cố xe không khởi động được mất nguồn 15, 30 hoặc 50 tới bộ phận khởi động.

anhnv_2411

Don't give up
Nếu bạn dùng máy chẩn đoán của hãng Mẹc-SDS(Star Diagnostic System) đọc lỗi kiểu kiểm tra nhanh(Quick Test) thì sẽ thấy những lỗi như điện áp thấp từ nguồn 15, 30 hoặc 50 ở những hệ thống như: EIS, RF-SAM, LF-SAM, R-SAM, COMBI, ACC..vvv

Từ đó bạn có thể đi xa hơn kiểm tra cho đúng nguyên nhân gây ra sự cố xe không khởi động được mất nguồn 15, 30 hoặc 50 tới bộ phận khởi động.
Hôm trước em cũng dùng máy check thì cũng có một lỗi về nguồn, nhưng dùng máy kiểm tra accquy thì thấy vẫn còn tốt, nhưng nếu bình kém thì chuột cũng phải có tín hiệu chứ, với lại em muốn các bác giải thích hộ tại sao coc 50 lỏng khi máy nguội mới bị hiện tượng đó còn khi máy nóng thì lại không bị

gs02dmh

Tài xế O-H
Em muốn các bác giải thích hộ tại sao coc 50 lỏng khi máy nguội mới bị hiện tượng đó còn khi máy nóng thì lại không bị

Rất đơn giản vì khi máy nguội mạch điện lỏng bị điện trở cao, tạo ra hiện tượng điện thế từ nguồn bị giảm không dủ sức tải điện cho hệ thống khởi động!

taybaisieuhang

Tài xế O-H
đúng như bác gs02dmh đã nói . máy lạnh thì sức cản trở của dòng điện lớn nên gây ra hiện tượng mà bạn nói . mày nổ nóng hay đề 1 lúc lâu rồi thì hết , mình nghĩ nên kiểm tra ở cái máy khởi động vì :
bạn đã test bằng Mẹc-SDS và không báo lỗi gì cả về nguồn cũng như SyStem

anhnv_2411

Don't give up
Con mec E200 em cũng nghĩ nhiều là do chuột đề vì dây điện em đã kiểm tra hết không có vân đề gì cả, em hẹn khách mai đến kiểm tra tiếp, cám ơn các bác đã đóng góp ý kiến nhé

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Con mec E200 em cũng nghĩ nhiều là do chuột đề vì dây điện em đã kiểm tra hết không có vân đề gì cả, em hẹn khách mai đến kiểm tra tiếp, cám ơn các bác đã đóng góp ý kiến nhé
Nếu vậy thì nguyên nhân của hiện tượng này là do chuột đề chứ đâu phải do cọc 50.Vấn đề cọc 50 lỏng chỉ là 1 nguyên nhân nghi vấn làm mình lạc hướng khi phán đoán phải không ạ?

anhnv_2411

Don't give up
Vậy bác thấy sao với ý kiến này, Em thì có chút ngờ vực ,có lẽ mai e phải kiểm chứng lại.
Không phải đâu bác, bác ấy nói có lý đấy bác đã gặp lỗi resistance too high trong hệ thống airbag chưa mà nguyên nhân cũng là lỏng rắc điện đấy, nhưng em vẫn chưa hiểu rõ tạị sao lúc nóng thì điện trở lại thấp hơn lúc nguội thôi

venza279

Tài xế O-H
ối bác. máy lạnh thì sức cản trở động cơ lớn hay dòng điện lớn ạ. dòng điện bị cả trở do điện trở tăng, mà điện trở tăng khi nhiệt độ tăng mà bác. Đối với dây dẫn bằng đồng thì điện trở tăng 40% khi nhiệt độ tăng 100 đô.

venza279

Tài xế O-H
đúng như bác gs02dmh đã nói . máy lạnh thì sức cản trở của dòng điện lớn nên gây ra hiện tượng mà bạn nói . mày nổ nóng hay đề 1 lúc lâu rồi thì hết , mình nghĩ nên kiểm tra ở cái máy khởi động vì :
bạn đã test bằng Mẹc-SDS và không báo lỗi gì cả về nguồn cũng như SyStem
ối bác. máy lạnh thì sức cản trở động cơ lớn hay dòng điện lớn ạ. dòng điện bị cả trở do điện trở tăng, mà điện trở tăng khi nhiệt độ tăng mà bác. Đối với dây dẫn bằng đồng thì điện trở tăng 40% khi nhiệt độ tăng 100 đô.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên