Ford ESCAPE không nổ được máy. Các bác phản xem bị sao?

MyPower
Bình luận: 30Lượt xem: 6,298

anhbinhpro

O-H Daklak
Tình hình là chỗ em đang làm 1 con ESCAPE 3.0 hiện tại đang nằm ngủ không chịu tỉnh. Khởi động thì có tiếng nổ ngược rất lớn. Điện đóm đủ cả xăng vẫn phun bình thường.

Bác cho em biết xe bác đả làm nhửng gì ,lúc trước vào bác nó có hiện tượng gì em mới đoán bệnh nó được bác ah

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Bác Bờ Rào nói đúng đó ạ.nếu bác đã đụng đến máy móc thì nguyên nhân sẽ khác ,mà tự nhiên nó thế cũng có nguyên nhân khác.bác phải nói rõ tiểu sử thì anh em mới dễ khoanh vùng nguyên nhân cho bác được.:w

MyPower

Tài xế O-H
Tình hình là em nó tự nhiên lăn đùng ra không chịu nổ. Chưa làm gì hết. mới kiểm tra bugi thôi. Máy có vẻ hơi nặng. Có lẽ là em nó để hơi lâu mới kéo vào xưởng.

anhbinhpro

O-H Daklak
Tình hình là em nó tự nhiên lăn đùng ra không chịu nổ. Chưa làm gì hết. mới kiểm tra bugi thôi. Máy có vẻ hơi nặng. Có lẽ là em nó để hơi lâu mới kéo vào xưởng.

Bây giờ bác đo lại áp suất nén giúp em ,kiểm tra nhớt máy ,xem máy có nặng lắm không,nếu lâu ngày không hoạt động có thể bị bó bạc,kiểm tra nhớt lên đều không

MyPower

Tài xế O-H
Đúng là có cả hơi thổi ngược. Và cũng có cả nổ ngược nữa bác ạ.
Theo các bác thì nếu nhảy nhiều cam thì có hậu quả gì?
- Dầu máy vẫn đủ và tốt. Nhưng có điều không nổ được máy nên không xác định được áp suất dầu.

nguyenbinh10

Tài xế O-H
con vợ 2 nhà em cũng hiện tượng như thế các bác à
xăng có, điện có thế mà không nổ. Thì ra là bố nó lúc sinh nó ra thì đã cho nó một công tắc resest bơm xăng bác à. ở trên phía trên mặt ga lăng có dòng chữ tiếng anh yêu cầu resest công tắc này lúc có lỗi khởi động đấy ạ.
còn công tắc thì nó ở bên lái phụ đấy ạ

MyPower

Tài xế O-H
Vậy ạ. Để mai em thử. Vì nó mới đưa vào chiều.
- Có gì mai em thông báo cho các bác.
=> Tình hình là bây giờ các bác qua chém hộ em con JOLIE tình hình gấp lắm rồi hết ngày mai là phải trả xe.

anhnv_2411

Don't give up
Bác mở nắp giàn cò ra xem cam quýt thế nào đi, nếu chưa làm gì thì khả năng bị nhảy cam rồi bác, hiẹn tượng đó nhiều khả năng do cam, tốt nhất bác nên kiểm tra kỹ đừng cố nổ máy làm gì để chánh những hỏng hóc kéo theo

PNTQ

Tài xế O-H
chắc là xe này để lâu quá không nổ máy cho nên khi vào xưởng mấy ông thợ lại đề tua máy ngay mà không kiểm tra kiểm bố gì cho nên cũng dễ gây ra hiện tượng bị nhảy cam đây mà, nhưng cũng đừng nên thờ ơ với những thứ khác nhé hãy kiểm tra lại tất cả đi rồi hãy tháo nắp đầu máy ra, mở nắp dàn cò ra và quay máy xem có đúng bị nhảy cam không biết ngay.

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
:) lâu rồi nhưng vào chém với các bác đây!

Nguyên nhân nổ ngược có thể do các loại cảm biến liên quan làm việc không đúng đấy nhé@

MyPower

Tài xế O-H
Chết thật em quên mất. Em xin thông báo cho các bác là em nó đúng là bị nhảy cam. Nguyên nhân là dãy máy bên phải, cơ cấu căng xích bị hỏng (không rõ nguyên nhân) nhưng chi tiết của cơ cấu này vỡ nát rơi xuống các te làm tắc lọc thô. kéo theo đó là xích cam bị nhảy.
=> Tháo máy thì kết quả là. 2 xupap của một xi lanh gãy, piston bị thủng mặt máy bị băm nát. Tất cả xupap hút của hàng máy bên phải bị cong trừ 2 xupap bị gãy.
- Bây giờ đang chuẩn bị lắp.
- Cảm ơn các bác đã quan tâm.

lexus86

Tài xế O-H
theo em đối với động cơ xăng không nổ, khi đa kiểm tra việc cung cấp nhiên liệu và điện đóm đầy đủ rồi thì bác bác phải kiểm tra áp suất nén của từng xi lanh. xem chúng có đúng tiêu chuẩn không. nếu máy nào áp suất thấp thì thử xem là do xéc măng mòn hay do hổ nắp qui lát hoặc do

lexus86

Tài xế O-H
Chết thật em quên mất. Em xin thông báo cho các bác là em nó đúng là bị nhảy cam. Nguyên nhân là dãy máy bên phải, cơ cấu căng xích bị hỏng (không rõ nguyên nhân) nhưng chi tiết của cơ cấu này vỡ nát rơi xuống các te làm tắc lọc thô. kéo theo đó là xích cam bị nhảy.
=> Tháo máy thì kết quả là. 2 xupap của một xi lanh gãy, piston bị thủng mặt máy bị băm nát. Tất cả xupap hút của hàng máy bên phải bị cong trừ 2 xupap bị gãy.
- Bây giờ đang chuẩn bị lắp.
- Cảm ơn các bác đã quan tâm.
bác này đang đánh đố anh em ah ?

nếu con này bị hỏng như bác nói thì khi đó động cơ chạy sẽ phát ra tiếng kêu rất lớn, và để thủng được piston .... thì cần có thơi gian dài chứ.
mà bác có hình chụp các hư hỏng của con này không thì Upload cho mọi người tham khảo và rút kinh nghiệm với thank bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên