Mitsubishi Jolie mất chế độ chạy garangty xe nổ không đều rất rung. (Xe dùng chế)

MyPower
Bình luận: 36Lượt xem: 18,538

MyPower

Tài xế O-H
Chỗ em có con JOLIE đời 2001 dùng chế hòa khí. Mới thay nắp máy, làm xong thì xe chạy garangty không được êm, xe rung giật, chạy một lúc thì chết máy. Cảm nhận như bị bỏ máy.
- Các chế độ khác vẫn bình thường.
=> Các bác giúp em cái. Làm 2 ngày rồi không hết.

auto service

Tài xế O-H
Chỗ em có con JOLIE đời 2001 dùng chế hòa khí. Mới thay nắp máy, làm xong thì xe chạy garangty không được êm, xe rung giật, chạy một lúc thì chết máy. Cảm nhận như bị bỏ máy.
- Các chế độ khác vẫn bình thường.
=> Các bác giúp em cái. Làm 2 ngày rồi không hết.

Con juli phần lớn là nó bị lổi ở bộ chế đó bác mạnh :D

anhnv_2411

Don't give up
Trước đấy nó có bị như vậy ko bác, nếu sau khi bác thay nắp máy mới bị như vậy thì bác kiểm tra lại cái nắp máy xem đã lắp cẩn thận chưa có chỗ nào hở không, nếu hở có lẽ cũng sẽ bị hiện tượng như vậy bác ạ

MyPower

Tài xế O-H
Em cũng nghe dân tình đồn thế.:)). Khổ lỗi là thằng chế này do chỉ bị chế độ garang ty nên chỉ kiểm tra Van từ không tải, thông lại chế. thế mà không được. Có bác nào đã gặp bệnh này bắt dùm em với.

MyPower

Tài xế O-H
Tình hình là trước lúc thay nắp máy thì nó bị hỏng bi con lăn của 2 cò của 2 máy nố đã phì phèo rồi. Chủ xe mua luôn cả nắp máy mới luôn vì nó không bán lẽ dàn cò.

MyPower

Tài xế O-H
Lúc mới nắp xong ga to cũng có nổ sau ống xả. nhưng sau khi khắc phục lỗi của bộ chia điện (Khe hở của cảm biết bằng không vì trục giữ bị rơ) và đặt điện lại thì không còn hiện tượng đó nữa (thằng này đặt lửa lệch một tí nổ máy rất khó)
- Tóm lại các chế độ khác thì ngon, còn mỗi chế độ garangty thôi.
- Hôm trước thay nắp máy, không già xupap vì chủ xe cần xe ngay. Nên nghi là hơi kém. Hôm qua làm lại luôn rồi.
=> Bây giờ em cũng chỉ nghi là chế.

auto service

Tài xế O-H
Lúc mới nắp xong ga to cũng có nổ sau ống xả. nhưng sau khi khắc phục lỗi của bộ chia điện (Khe hở của cảm biết bằng không vì trục giữ bị rơ) và đặt điện lại thì không còn hiện tượng đó nữa (thằng này đặt lửa lệch một tí nổ máy rất khó)
- Tóm lại các chế độ khác thì ngon, còn mỗi chế độ garangty thôi.
- Hôm trước thay nắp máy, không già xupap vì chủ xe cần xe ngay. Nên nghi là hơi kém. Hôm qua làm lại luôn rồi.
=> Bây giờ em cũng chỉ nghi là chế.

Dòng này lúc trước em làm nhiều lắm,nói chung là nó bị ở bộ chế nhiều nhất ,nhưng ở đây bác thay luôn nắp máy nên củng khó nói là bộ chế,bác phải kiểm tra kỉ tất cả bên máy nếu không ổn mới tính đến bộ chế bác mạnh ah :D

PNTQ

Tài xế O-H
cái thằng jolie uống xăng như uống nước ,nếu bộ chế hòa khí mà bị bẩn, tắc gây ra thiếu hụt xăng cho nó là bị bệnh như vậy ngay ấy mà.

test

Tài xế O-H
Kiểm tra BCHK đi bạn.
ở đường ống nạp có 1 cái ống lấy nhiệt từ bô thải để làm nóng không khí nạp xem có bị rò hay không, như vậy cũng khó bốc hơi nhiên liệu nửa đó.

Engine 16

Thợ Phụ !
Em có ý kiến thế này bác tham khảo nha về xe mitsu này đầu tiên bác lên hỏi kỹ về tình trạng xe trước khi bị hiện tượng này .do thay mặt máy mới bị hay trước đó đã bị rồi mới thay mặt máy .loại bỏ từng nguyên nhân sau đó khoanh vùng sửa chữa.vì máy móc không phải thích tháo là tháo thích lắp là lắp như vậy lát xe của khách ra.theo vân đề nay không phải đặt lửa lệc tí khó nổ đâu bác ạ tại xe có bệnh lên vậy thui.bác tháo buzi ra xem tình trạng làm việc thế nào nếu thấy các buzi khác nhau đen bác kiểm tra hộ em khe hở nhiệt đầu tiên vì cò mổ có bi con lăn khi bị rơ rất khó chỉnh để khe hở nhiệt chuẩn . bác lên giùng căn lá lấy cái 0,15 đối với tình trạng tốt lấy cái 0,20 vói cái tình trạng sấu.<tình trạng của cò mổ và sáo đấy nha> và lên kiểm tra áp xuất lén luôn .nếu tất cả buzi đều đen bác xem hộ em cái chia điện lại xem vấu từ và cuộn từ đó có giơ không ấn tay vào khe hở còn tiêu chuẩn ko . sau đó bác kiểm tra hộ em bướm ga họng 2 có bị hở hay ko giùng tô vít nhỏ chọc suống cho bướm ga kín lại ở chế độ ko tải nếu kín ko có hiện tượng thay đổi gì bác xem trục bướm ga có giơ nhiều không bướm gió có mở hết không chế hòa khí của joili này độ chính xác rất cao nếu quá cho phép chỉ thay thế ko thể gia công sửa chữa được như mọi chế khác đâu . như lời kể của bác em đoán chia điện nhiều hơn ,chúc bác thành công ,và nếu thấy hữu ích đổ em tí xăng nha .

quachvancuong

Tài xế O-H
Bác tập chung lam vào hệ thông không tại nha: rửa lại chế,kiêm tra đã căn chế chưa,con van điiện từ còn sống không.mưc xăng trong buồng phao không được quá thấp,cac đương ống áp suât phải đúng , đủ, kín.lọc xăng sạch không lấn nươc,
Bác chỉnh cò dơ ra một ti nha,kêu một tí cúng được,để kt ma.
Bác kiểm tra lai điện buji đencol thời điêm.(thay bộ buiji khác cho ăn chắc).
Môt cái qun trong nƯa cho ăn chăc,bac pải kiểm tra lai dấu trục cam(loai 4 may thuong co 2 dau mot dấu cho máy 1,một dấu cho máy 4)một dấu khi nổ hơi bi rung.kt luôn lực nén bác nha
Bác thử kiểm tra tổng thể như vậy đi,chăng co lý do gi la không nổ dược garanti cả.
Em gãi chúng chố ngứa của bác thì nhớ đổ xăng cho em nha.cam on bác truoc.hề hề
:lx

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên