hỏi việc vay tiền mua xe ô tô

D
Bình luận: 12Lượt xem: 1,703

dadumi

Tài xế O-H
xin chào, các bạn cho tôi hỏi, tôi đang muốn vay tiền để mua xe ô tô. tôi nên vay ngân hàng nào, tôi định vay 500tr liệu có vay được không? Mong được các bạn phản hồi giúp!

p/s: mình k tìm thấy box nào thích hợp nhất để hỏi nên vào đây hỏi, có box nào thích hợp hơn thì nhờ bạn mod di chuyển bài giúp mình với nha :D

onelove

Tài xế O-H
Với mức vay 500 triệu đồng thì bạn hoàn toàn có thể vay được nếu nguồn thu nhập hiện tại tốt đảm bảo được khoản vay trả cho Ngân hàng mỗi tháng và tài sản thế chấp

whatistruelove

Tài xế O-H
Cái này tùy thuộc vào giá trị của xe của bác.
Thông thường thì ngân hàng cho vay tối đa với hình thức trả góp là 70% giá trị xe( theo hóa đơn). Bạn chú ý đến lãi suất và cách tính lãi suất, biên độ lãi, thời gian vay ( thường thì cho vay trung hạn hoặc ngắn hạn).
Còn một hình thức nữa là Thuê bao tài chính. Trường hợp này thì có thể vay tối đa tới 90% giá trị xe. Tuy nhiên thì người đứng tên sở hữu xe là Công ty thuê bao tài chính.
Nói chung cho vay mua xe có hai hình thức trên, bác có thể hỏi trực tiếp ngân hàng.
Theo em được biết thì ngân hàng nông nghiệp có lãi suất thấp hơn các đơn vị khác.
Chúc bác chọn được giả pháp tốt và có cô vợ hai. Nhớ nếu có gặp em ngoài đường đừng có chèn nhá. ::))

dadumi

Tài xế O-H
cảm ơn bạn, thế vay ở Agribank hả bạn, mình lại nghe có người bảo nên vay ở Techcombank, k biết ngân hàng nào tốt hơn nhỉ?

dadumi

Tài xế O-H
ACB, Vietinbank, Techcombank,.. nhiều ngân hàng lắm, nhưng phải tìm hiểu xem vay ở đâu thì lợi hơn cho mình
bạn thử vào trang http://smartfinance.vn/ xem thử đi, trang này sẽ giúp tư vấn tài chính
trang web bạn đưa là thế nào đấy ạh?
bác cho mình xin sđt hoặc goị cho mình. Sẽ giúp bác làm trả góp mua oto nhanh chóng thuận lợi nhất
mình muốn vay ngân hàng hơn, vì vay ngoài khó hơn nữa sợ lãi suất cao hơn

viennk15

Tài xế O-H
Hiện nay có rất nhiều ngân hàng cho vay mua xe, tối đa là 70% giá trị xe và trả trong vòng 3 năm, theo như em được biết thì Agribank hiện nay rất hạn chế trong việc cho vay tiêu dùng. Còn 1 số ngân hàng thì cho vay với lãi suất cũng khá là ưu đãi, tiền lãi tính theo số dư nợ giảm dần, gốc và lãi có thể thanh toán hàng tháng, hoặc là theo quý.
Bác có thể cho em xin số phone để em có thể tư vấn thêm cho bác được không?
Hoặc nếu quan tâm bác cứ alo cho em theo 0986.12.33.99 em sẽ giúp bác lấy xe theo thủ tục vay ngân hàng nhanh chóng mà lãi suất ưu đãi cho bac nhé.:101:

onelove

Tài xế O-H
Với mức vay 500 triệu đồng thì bạn hoàn toàn có thể vay được nếu nguồn thu nhập hiện tại tốt đảm bảo được khoản vay trả cho Ngân hàng mỗi tháng và tài sản thế chấp.
Thủ tục bao gồm
• CMND/Hộ chiếu, Hộ khẩu/KT3 của người vay/ người cùng trả nợ (nếu có)
• Giấy tờ chứng minh mục đích sử dụng vốn vay: Phiếu báo giá, hợp đồng mua bán xe, Hồ sơ chiếc xe định mua, biên lai đóng tiền (nếu có).
• Giấy tờ liên quan đến tài sản bảo đảm (nếu dùng tài sản khác để thế chấp cầm cố).
• Các giấy tờ chứng minh nguồn thu nhập đủ để trả nợ vay.
• Các giấy tờ liên quan khác

Tuy nhiện, để có thể vay vốn được bạn phải đủ những điều kiện sau:
• Có độ tuổi từ 22-55 tuổi
• Có thu nhập ổn định đảm bảo khoản vay
• Có tài sản đảm bảo thuộc sở hữu của khách hàng hoặc của người thân bảo lãnh/ủy quyền
• Vốn tự có tối thiểu 30% nhu cầu vốn
• Không có nợ xấu tại bất kỳ tổ chức nào
• Không thuộc tài sản nhà thu nhập thấp

đây là thông tin mình đọc được trên web tư vấn tài chính mình đưa bạn đó, nếu k rõ bạn có thể vào đó mà hỏi trực tiếp tư vấn viên ở trong đó..

dadumi

Tài xế O-H
cảm ơn các bác nhé, e sẽ tham khảo ý kiến mọi người

---------- Post added at 03:42 PM ---------- Previous post was at 03:40 PM ----------

trang web tư vấn đó có vẻ phong phú ạh, e đặt câu hỏi rồi mà sao chưa thấy trả lời nhỉ..

onelove

Tài xế O-H
phải chờ tư vấn viên đọc câu hỏi đã chứ, hihi mình vẫn thường đặt câu hỏi trên đó mỗi khi có việc, chúc bạn năm mới nhiều may mắn!

biatuoi

Tài xế O-H
trang web bạn đưa là thế nào đấy ạh?

mình muốn vay ngân hàng hơn, vì vay ngoài khó hơn nữa sợ lãi suất cao hơn

Khách hàng là cá nhân khi vay của Toyota Financial Service thì lãi suất cực thấp 1,58%/ tháng tương ứng 19,5%/năm.

Ban đầu trả 30% giá trị xe, 70% còn lại vay thời hạn tối đa 3-5 năm ( có thể trả trước không bị phạt như các Ngân Hàng )

Thành công 99,99% đấy bác nhé.

Vậy bác còn chần chừ j nữa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên