Các bác tư vấn giúp em Huyndai Porter II hoặc Kia BongoIII. nhá, thank các bác nhiu!

H
Bình luận: 12Lượt xem: 16,299

haitroc

Tài xế O-H
Báo cáo các bác, chả là em rất mê oto nhưng từ trước giờ chưa có điều kiện nên không có nhiều hiểu biết về cái món này cho lắm :9::9::9:. Sắp tới vì điều kiện công việc nên em đang cần mua một chú tải nhỏ cỡ như hai dòng Huyndai PorterII hoặc Kia BongoIII.
Em viết bài này kính mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em có nên mua loại này hay không, loại nào hay hơn trong hai loại trên; nếu mua thì nên mua đời nào; khi mua cần phải kiểm tra kỹ những chi tiết nào... :7:
Em xin trân thành cảm ơn các bác!

anhbinhpro

O-H Daklak
Báo cáo các bác, chả là em rất mê oto nhưng từ trước giờ chưa có điều kiện nên không có nhiều hiểu biết về cái món này cho lắm :9::9::9:. Sắp tới vì điều kiện công việc nên em đang cần mua một chú tải nhỏ cỡ như hai dòng Huyndai PorterII hoặc Kia BongoIII.
Em viết bài này kính mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em có nên mua loại này hay không, loại nào hay hơn trong hai loại trên; nếu mua thì nên mua đời nào; khi mua cần phải kiểm tra kỹ những chi tiết nào... :7:
Em xin trân thành cảm ơn các bác!

Bác mua với mục đích cho công việc gì ạ,bác nói rỏ hơn được không

test

Tài xế O-H
Tùy mục đích sử dụng, túi tiền của bạn.
Dòng Huyndai Porter II đi bạn, loại này ổn định hơn.
Còn đi mua xe cũ phải nhờ thợ thật lành nghề theo để coi máy móc có êm không, đồng sơn như thế nào....
Mua xe mới thì mình chỉ thử máy chạy có êm không, đi quanh xe có vết tật nào không là ổn thôi.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Chạy Huyndai phun thường cho lành bệnh bác ạ.Bongo chạy thì thích nhưng ko chăm sóc nó cẩn thận là mệt lắm ,và lại Bongo chạy đến tầm này con nào con nấy đều đã hoặc sắp có triệu chứng về bơm-kim rồi.

PNTQ

Tài xế O-H
kia bông III chạy bốc hơn huyendai poter nhưng mà nuôi nó như là nuôi một thằng "khùng" trong nhà vậy, bác muốn mua xe loại đó để chạy hàng hóa hay nói chung là làm gì thì tùy bác nhưng bác nên mua poter II mà chạy cho ổn định mà ít mất tiền sửa hơn bông III

ninhtinh

Tài xế O-H
kia bonggo chạy cũng rất khỏe đông cơ cũng bền nhưng bác phải có chế độ chăm sóc em nó thật tốt. định kì thay lọc nhớt, lọc nhiên liệu. dầu cũng phải tìm cây xăng nào chất lượng. vì chất lượng dầu ở việt nam mình ko được tốt cho lắm. mấy vấn đề đây mà tốt thì ok hết bác ah. xe nào cũng vậy thui của bền tại người bác ah. nhưng hyundai thì trâu bò hơn tí bác ah. :)10::10::10::10:)

highwayfree

Tài xế O-H
kia bonggo chạy cũng rất khỏe đông cơ cũng bền nhưng bác phải có chế độ chăm sóc em nó thật tốt. định kì thay lọc nhớt, lọc nhiên liệu. dầu cũng phải tìm cây xăng nào chất lượng. vì chất lượng dầu ở việt nam mình ko được tốt cho lắm. mấy vấn đề đây mà tốt thì ok hết bác ah. xe nào cũng vậy thui của bền tại người bác ah. nhưng hyundai thì trâu bò hơn tí bác ah. :)10::10::10::10:)

Đồng ý với bác, của bền tại người ,xe chạy tốt còn phụ thuộc vào chất lượng nhiên liêu . Xe bongo3 và porter 2 đều là xe dùng bơm béc dầu điện tử . Xe bongo 3 dùng hệ thống bơm béc điên tử cua hãng DELPHI sản xuất tại Anh , còn Porter2 dùng hệ Bosch của Đức . Cả hai xe về chất lượng tương đương nhau , xe bongo3 máy êm hơn , porter2 thì khỏe hơn chút . Chạy những loại xe này bác phải tìm mua được lọc nhiên liệu chính hãng ( trên thi trường lọc trung quốc rất nhiều ) định kỳ từ 10.000 đến 15000km là bắt buộc phải thay lọc . nếu bác làm được đúng như thế thì bác chạy loại xe này vô tư , ko phai suy nghĩ

bungati2012

Tài xế O-H
bác mua porter 2 cho em .la lành nhất. cú đời cao mà chơi bác ạ.chạy kim điện ấy .bác nhớ bảo dưỡng và thay thế 1 số chi tiết theo dịnh kì là ôke

hondacuper

Tài xế O-H
quan trọng là khi bỏ tiền ra sửa bơm- kim bạn có sót không, cả hai dòng này bệnh chủ yếu ở bơm -kim và ngốn tiền lắm đấy, chăm sóc như một cậu công tử bột bạn à.

Nguyenbycare

Tài xế O-H
Mua xe nào cũng tốt cả nhưng phải coi máy móc còn tốt không,hệ thống điện không có lỗi là tốt rồi.nhưng sử dụng những dỏng xe này bạn nên bảo dưỡng tốt nha.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên