Thứ tự nổ ESCAPE V6 3.0 bác nào biết chỉ em với.

MyPower
Bình luận: 11Lượt xem: 7,374

MyPower

Tài xế O-H
Các bác giúp em vụ này với. Em đang làm máy con ESCAPE V6 3.0 đời 2003, hiện đang lắp lại đến phần đặt cam thì hơi mắc.
Em có hỏi khá nhiều anh em về thứ tự nổ của con này nhưng nó lại không phù hợp với động cơ này.
Em xin nói thêm là loại động cơ này có 4 cổ trục và 6 cổ biên. Xích không có dấu. bác nào biết phán cho em cái.
Không tình hình này chắc mất ăn tết.

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
:9: Bác vào Phần mềm Alldata ... có chỉ cách cân chỉnh vị trí lắp đặt cam đó bác !

Với loại V6 Cam Đôi mà tư vấn theo lý có nước qua tết bác làm xong! :D

Nếu bác không có Phần mềm Alldata... thì em sẻ hướng dẫn bác qua Teamver..

Thứ tự nổ của Động cơ V6 Escape

Vị trí máy của V6 Escape

MyPower

Tài xế O-H
:9: Bác vào Phần mềm Alldata ... có chỉ cách cân chỉnh vị trí lắp đặt cam đó bác !

Với loại V6 Cam Đôi mà tư vấn theo lý có nước qua tết bác làm xong! :D

Nếu bác không có Phần mềm Alldata... hay không biết cách vào thì em sẻ hướng dẫn bác qua Teamver..

Cảm ơn bác nhá. Thực ra là em cũng chưa có AllDATA. Cách đặt cam em cũng hỏi được rồi, nhưng em thấy hơi lạ là thứ tự nổ của nó là 1-2-3-4-5-6. Hỏi nhiều người ai cũng nói là không có thứ tự nổ đó. Bác ném thêm cho em cục đá nữa. Thanks bác nhá.

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
Cảm ơn bác nhá. Thực ra là em cũng chưa có AllDATA. Cách đặt cam em cũng hỏi được rồi, nhưng em thấy hơi lạ là thứ tự nổ của nó là 1-2-3-4-5-6. Hỏi nhiều người ai cũng nói là không có thứ tự nổ đó. Bác ném thêm cho em cục đá nữa. Thanks bác nhá.
Bác xem lại bài của em trong đó có thứ tự nổ bác àh.
Firing order 1-4-2-5-3-6
bác đừng nhằm nhé!

---------- Post added at 10:04 PM ---------- Previous post was at 10:03 PM ----------

bác alibabon oi
trên alldata con Escape này nó gọi la Mecvich hay vẫn là Escappe a

Escape trong Alldata nó nằm trong Ford truck bác àh!

PNTQ

Tài xế O-H
không biết ông nào trong hãng ford đã tư vấn cho cậu em MẠNH rằng thứ tự nổ của con Escape này là 1-2-3-4-5-6 đúng là lạ lùng thật mấy ông này định hại con người ta hay sao ý?

MyPower

Tài xế O-H
Thế đúng rồi. Căn bản là em tính máy không đúng với tài liệu thôi. Em tính theo trục khuỷu thì 1 bên chẵn 1 bên lẻ nên nó mới thành 1-2-3-4-5-6. Nếu tính như của bác thì nó lại thành 1-4-2-5-3-6.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên