Lắp báo động xe máy

L
Bình luận: 24Lượt xem: 12,782

Duyleauto

Tài xế O-H
Alo các chuyên gia xe máy có thể giúp bạn này trong trường hợp này được không ah. Bạn này đang muốn tìm hiểu cách đấu chống trộm trên xe máy Yamaha.

duonghuuanh83

Tài xế O-H
bạn muốn gắn báo động loại nào ?
HIện có rất nhiều kiểu. Công tắc hãng Ya chỉ có 2 dây là Nâu và Đỏ,đó chỉ là nguồn + ắc quy và đến công tắc máy và đi ra là màu nâu thôi. muốn tắt máy thì công tắc nối dây Đỏ và Nâu, và ngược lại .
Chúc bác thành công.

ladykiller

Tài xế O-H
bạn muốn gắn báo động loại nào ?
HIện có rất nhiều kiểu. Công tắc hãng Ya chỉ có 2 dây là Nâu và Đỏ,đó chỉ là nguồn + ắc quy và đến công tắc máy và đi ra là màu nâu thôi. muốn tắt máy thì công tắc nối dây Đỏ và Nâu, và ngược lại .
Chúc bác thành công.
mình lắp là loại MOTORCYCLE ALARM SYSTEM trên bao bì ghi là YES! YAMAHA màu dây của nó thế này
đỏ + aquy ,đen -
2 dây vàng dây sinhan
dây cam lửa sau công tắc máy
dây xám dây tắt máy ổ khóa
dây hồng dây tắt máy vừa cắt dẫn về YC
dây xanh dương dây đề.
trên đây là cách đấu cho xe honda ổ khóa 4 dây( tắt máy bằng mass )
nhưng với sirius ổ khóa 2 dây mình loay hoay không bít đấu nốt 2 dây tắt máy vào đâu để tắt máy cả
( khi bị trộm xe ta có thể dùng remote để tắt máy dù trộm đã đi được 1 quãng)
rất mong nhận được sự giúp đỡ !:77::D

daotaygacm

Đạo Mô Tô
Hey chào bạn, bạn muốn câu chống trộm, thì đầu tiên bạn phải cho mọi người là loại nào. Loại 8 dây, 9 dây hay những loại thông thường, mình sẽ giúp cụ thể hơn.

nguyenvuong

Tài xế O-H
mình lắp là loại MOTORCYCLE ALARM SYSTEM trên bao bì ghi là YES! YAMAHA màu dây của nó thế này
đỏ + aquy ,đen -
2 dây vàng dây sinhan
dây cam lửa sau công tắc máy
dây xám dây tắt máy ổ khóa
dây hồng dây tắt máy vừa cắt dẫn về YC
dây xanh dương dây đề.
trên đây là cách đấu cho xe honda ổ khóa 4 dây( tắt máy bằng mass )
nhưng với sirius ổ khóa 2 dây mình loay hoay không bít đấu nốt 2 dây tắt máy vào đâu để tắt máy cả
( khi bị trộm xe ta có thể dùng remote để tắt máy dù trộm đã đi được 1 quãng)
rất mong nhận được sự giúp đỡ !:77::D
bác đấu thử dây tắt máy vào dây xung từ IC ra bôbin xem thế nào.khi bác tắt máy bằng điều khiển rơle sẽ đóng mát ra dây tắt máy để triệt tiêu xung đánh lửa

ladykiller

Tài xế O-H
Hey chào bạn, bạn muốn câu chống trộm, thì đầu tiên bạn phải cho mọi người là loại nào. Loại 8 dây, 9 dây hay những loại thông thường, mình sẽ giúp cụ thể hơn.
như bạn thấy đấy cách mình trình bày ở trên là báo động 8 dây lắp cho xe honda ổ khóa 4 dây ( trừ 1 dây anten màu xanh là dây thứ 9)
hôm qua bác khoadongluc giới thiệu cho minh 1 chuyên gia ,chỉ cho mình lắp vào dây kích. mình có thử nhưng không được. bạn có cách nào khác giúp mình nha ! thank
mà bạn cho mình hỏi thêm chút nhé ! xe mình là sirius bưởng điện lên 5 dây ,2 trắng 1đen, 1 vàng ,1 đỏ
có phải đen là mass ,đỏ là khiển, vàng là đèn , còn 2 dây trắng ??? mình chỉ bít có vậy thôi mong bạn giúp mình

---------- Post added at 10:23 PM ---------- Previous post was at 10:18 PM ----------

bác đấu thử dây tắt máy vào dây xung từ IC ra bôbin xem thế nào.khi bác tắt máy bằng điều khiển rơle sẽ đóng mát ra dây tắt máy để triệt tiêu xung đánh lửa
cảm ơn bác nguyenvuong tôi đã thử ra dây khiển nhưng không được để tôi thử theo cách của bác xem sao , cảm ơn bác !

sdc1412ss

Tài xế O-H
chào bạn,nếu mình ko nhầm thì bộ chống trộm của bác sẽ gồm những dây như sau
1.dây đỏ nối với nguồn bình
2.dây xanh lá nối với mass bình,có loại đây là dây đen
3.dây xanh biển nối với kích đề,trên xe ya bác cần phải đảo lại chiều của dòng kích,cái này chắc bác biết em ko nói tới
4.dây màu cam sẽ nối với nguồn sau ổ khóa trên xe honda là màu đen,ya là màu nâu,cái này em cũng ko nói thêm
5.có 2 dây cùng màu thường là dây vàng,bác nối vô 2xi nhan ,cái này đơn giản đúng ko
6.còn lại 2 dây hồng và xám trên xe honda bác sẽ nối xám với dây đen sọc trắng xuống ic,và dây hồng nối với đen sọc trắng lên ổ khóa( dây đen sọc trắng cắt đôi trước khi nối nhé) mục đích làm vậy để khi bật báo động,dù kẻ gian có vô hiệu hóa ổ khóa tức là ngắt ổ khóa thì hệ thống vẫn dẫn lửa ic về mass thông qua dây xám của hộp chống trộm làm xe ko nổ dc.tuy nhiên do ya đời sau là lửa bình nên ổ khóa ra 2 dây là đỏ( nguồn bình) và nâu(nguồn sau ổ khóa),nên ko làm như vậy dc,mà sẽ nối như sau
1.dây đỏ vô nguồn bình hoặc đỏ trên ổ khóa
2.dây đen vô đen xe
3.dây xanh biển vô vàng sọc đỏ đã đảo chiều
4.2 dây vàng vô 2 xinhan
5.dây màu cam vô dây nâu(ổ khóa hoặc nâu bất kì trên xe)
6.dây xám nối vô đầu dây màu đỏ từ dưới mâm lửa lên,nhớ rút jack này ra đã rồi mới nối nha,dây hồng nối vô dây đỏ vừa rút ra đi lên ic,xong.làm đúng vậy khi bật chống trộm,dòng tư kích sẽ đi qua mass ko kích ic dc,xe ko nổ,khi tắt chống trộm thì xe nổ bình thường.
còn nếu xe bạn là sirius đời đầu thì alo mình sẽ chỉ cách khác.
thân chào

ladykiller

Tài xế O-H
chào bạn,nếu mình ko nhầm thì bộ chống trộm của bác sẽ gồm những dây như sau
1.dây đỏ nối với nguồn bình
2.dây xanh lá nối với mass bình,có loại đây là dây đen
3.dây xanh biển nối với kích đề,trên xe ya bác cần phải đảo lại chiều của dòng kích,cái này chắc bác biết em ko nói tới
4.dây màu cam sẽ nối với nguồn sau ổ khóa trên xe honda là màu đen,ya là màu nâu,cái này em cũng ko nói thêm
5.có 2 dây cùng màu thường là dây vàng,bác nối vô 2xi nhan ,cái này đơn giản đúng ko
6.còn lại 2 dây hồng và xám trên xe honda bác sẽ nối xám với dây đen sọc trắng xuống ic,và dây hồng nối với đen sọc trắng lên ổ khóa( dây đen sọc trắng cắt đôi trước khi nối nhé) mục đích làm vậy để khi bật báo động,dù kẻ gian có vô hiệu hóa ổ khóa tức là ngắt ổ khóa thì hệ thống vẫn dẫn lửa ic về mass thông qua dây xám của hộp chống trộm làm xe ko nổ dc.tuy nhiên do ya đời sau là lửa bình nên ổ khóa ra 2 dây là đỏ( nguồn bình) và nâu(nguồn sau ổ khóa),nên ko làm như vậy dc,mà sẽ nối như sau
1.dây đỏ vô nguồn bình hoặc đỏ trên ổ khóa
2.dây đen vô đen xe
3.dây xanh biển vô vàng sọc đỏ đã đảo chiều
4.2 dây vàng vô 2 xinhan
5.dây màu cam vô dây nâu(ổ khóa hoặc nâu bất kì trên xe)
6.dây xám nối vô đầu dây màu đỏ từ dưới mâm lửa lên,nhớ rút jack này ra đã rồi mới nối nha,dây hồng nối vô dây đỏ vừa rút ra đi lên ic,xong.làm đúng vậy khi bật chống trộm,dòng tư kích sẽ đi qua mass ko kích ic dc,xe ko nổ,khi tắt chống trộm thì xe nổ bình thường.
còn nếu xe bạn là sirius đời đầu thì alo mình sẽ chỉ cách khác.
thân chào

chào bác ! tôi cũng thử đấu như vậy mà không thấy được ,nếu bác đã từng đấu được như vậy thì chắc bộ báo động của tôi có vấn đề . mai tôi sẽ thử 1 bộ khác , cảm ơn bác rất nhiều !
mà lần trước tôi đấu như vậy có kết quả thế này
bật khóa đề nổ bình thường nhưng không tắt được bằng remote. khi tắt khóa đề bằng remote thì nhất định không nổ

mr nhông1412

<b>NHÔNG SÊN DĨA CLUB</b>
chào bác ! tôi cũng thử đấu như vậy mà không thấy được ,nếu bác đã từng đấu được như vậy thì chắc bộ báo động của tôi có vấn đề . mai tôi sẽ thử 1 bộ khác , cảm ơn bác rất nhiều !
mà lần trước tôi đấu như vậy có kết quả thế này
bật khóa đề nổ bình thường nhưng không tắt được bằng remote. khi tắt khóa đề bằng remote thì nhất định không nổ[/QUOTE
như vậy có nghĩa là bác câu dây tắt máy chưa đúng,trên xe yamah bác chỉ cần cho kích về mass,tức là lấy dây xám của chống trộm câu vào dây hồng hay dây trắng dưới mâm lên(dây kích)là ok,
còn khi tắt khóa đề bằng remote ko nổ là do bác chưa đảo chiều của kích đề vì kích đề của yamaha khác honda,honda khi bật khóa sẽ có dòng chạy qua cuộn kích role đề về công tắc về mass,còn ya thì ngược lại nhá]

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
Tìm và lắp thẳng vào cảm biến kích nổ từ mâm lửa. Xong

chính xác,cái này trên xe máy là cảm biến ckp đó bác

Mấy bác sên nhông dĩa đang nói cảm biến kích nổ đó các bác!

Cái lằn nhằn là vì hãng Honda và yamaha khác nhau cái dây tắt máy!
- honda thì khi tắt máy ổ khóa sẻ nối mass dây kich của mobin mâm lửa.
- yamaha thì khi tắt máy sẻ ngắt lửa acquy vào IC.
- Nếu bác mua loai của honda mà lắp vào yamaha thì bác phải lắp thêm 1 relay 5 chân rồi...
Cái này làm được nhưng bác phải cho em cái sơ đồ vì em ko chuyên xe máy... nhưng vọc mấy cái này thì em thích lắm :D

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Mấy bác sên nhông dĩa đang nói cảm biến kích nổ đó các bác!

Cái lằn nhằn là vì hãng Honda và yamaha khác nhau cái dây tắt máy!
- honda thì khi tắt máy ổ khóa sẻ nối mass dây kich của mobin mâm lửa.
- yamaha thì khi tắt máy sẻ ngắt lửa acquy vào IC.
- Nếu bác mua loai của honda mà lắp vào yamaha thì bác phải lắp thêm 1 relay 5 chân rồi...
Cái này làm được nhưng bác phải cho em cái sơ đồ vì em ko chuyên xe máy... nhưng vọc mấy cái này thì em thích lắm :D
Honda sau này đều tắt nguồn vào IC hết. Tất cả các dòng xe, bất cứ dòng nào cũng lắp ngay cảm biến kích nổ là an toàn và bảo đảm nhất. Trộm không thể cắt bộ dây được (Vì như Honda dòng cũ mà lắp vào dây tắt máy trên ổ khóa, cắt bộ dây ngay cổ xe là chạy phà phà) :)). End

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
Honda sau này đều tắt nguồn vào IC hết. Tất cả các dòng xe, bất cứ dòng nào cũng lắp ngay cảm biến kích nổ là an toàn và bảo đảm nhất. Trộm không thể cắt bộ dây được (Vì như Honda dòng cũ mà lắp vào dây tắt máy trên ổ khóa, cắt bộ dây ngay cổ xe là chạy phà phà :))) End

_ Thế bác có hiểu chủ thớt đang hỏi gì không? còn xe tắt máy thế nào thì em hỏi thằng em học lớp 8 cũng biết rồi thưa bác. Cái em nói là câu 1 bộ chống trộm của công tắt 4 dây vào công tắt 2 dây kìa. Bác xe cho kỷ hãy chém nhé:10:

_ vấn đề lắp được lên xe xong đã rồi mới tính đến chuyện làm sao cho nó bảo mật!

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
_ Thế bác có hiểu chủ thớt đang hỏi gì không? còn xe tắt máy thế nào thì em hỏi thằng em học lớp 8 cũng biết rồi thưa bác. Cái em nói là câu 1 bộ chống trộm của công tắt 4 dây vào công tắt 2 dây kìa. Bác xe cho kỷ hãy chém nhé:10:

_ vấn đề lắp được lên xe xong đã rồi mới tính đến chuyện làm sao cho nó bảo mật!
Hiểu chứ, mấy Cụ ấy cứ lò mò đấu vào ổ khóa, cái đơn giản nhất và an toàn nhất là đấu vào cảm biến kích nổ mà không phải lo ổ khóa gì, bao nhiêu dây cả. Lý do tại sao ? Vì khi bảo vệ xe, bất cứ bộ nào, dây tắt máy cũng đóng mass khi hoạt động chống trộm được kích hoạt. :))

0

0936194313a

Khách
Alo các chuyên gia xe máy có thể giúp bạn này trong trường hợp này được không ah. Bạn này đang muốn tìm hiểu cách đấu chống trộm trên xe máy Yamaha.

de thui.tin cai day trang do o duoi may len roi cam day gi vao day la dc

---------- Post added at 11:52 PM ---------- Previous post was at 11:35 PM ----------

de thui toi day dau het lun ne`!do? bat truc tiep vao vao +ac quy vi bo bao dong co cau chi rieng neu dau truoc o khoa ma bi chap dien chay cau chi xe thi bao dong coi nhu vut di
cam vao sau o khoa
den mat thi bat thang vao thanh may
2vang vao nhan,,
xanh vao sau cong tac de`,nhug neu xe cua ban la tiep mat thi ban fai chuyen sang cho no thanh tiep lua:
mo dau xe nho 2day vao de ra roi chuyen day mat len de` vao day nau ma khi bat khoa nen co dien + la dc
sau do ban chuyen o duoi role de nho day nau o role ra chuyen no vao -ac la dc roi
con day tat may khi bat bao dong thi day ghi hoac day kia cung dc chi can dung 1 day thoi ban cu tim cai day trang do o duoi may len roi cam day ghi vao day la dc(nhug dung dau noi tiep nhe cu cam 1 day vao roi lai cam lai nhu cu)!!!
chuc ban thanh cong nhe.co gi goi thag vao so dt minh tu van ky cho:0936194313:27::8:

duonghuuanh83

Tài xế O-H
TRên xe Ya nếu muốn tắt máy thì nên ngắt dây màu trắng ra bằng cách gắn rơle 5 chân (bình thường dây màu trắng sẽ qua tiếp điểm thường đóng), dây khiển tắt máy sẽ điều khiển cuộn dây làm cho tiếp điểm mở ra nên sẽ tắt máy.
bác phải biết bộ chống trộm có dây khiển tắt máy là màu gì, và khiển âm hay dương mà đấu cho cuộn dây rơle.
đơn giản vậy thôi.
Tôi đã lắp bộ chống trộm cho xe máy rất nhiều bất cứ xe nào ngoại trừ con PCX là chưa thử.
chúc bác thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên