Ý kiến về tìm việc làm khi mới ra trường.

T
Bình luận: 15Lượt xem: 2,911

truong.mars

Tài xế O-H
Em là sinh viên học cđ công nghiệp hà nội mới ra trường, đang có ý định vào trong sài gòn tìm việc. Em đã từng làm 1 thời gian ngắn trong gara cũng nhưng cty mô hình ô tô, nội thất ô tô ở hà nội. Thấy môi trường công việc hà nội ko đc như mong đợi và ko giống những gì đã học và nghiên cứu. Không biết trong sài gòn thì thế nào các bác nhỉ? môi trường làm việc, học tập, lương, v. v. .. có khá hơn ngoài HN ko ? mọi người cùng vào góp ý kiến cho vui. biết đâu lại tìm đc cơ hội việc làm và học tập.

tuan duong

Tài xế O-H
chào bác Truong! Em cũng học cùng trường với bác này.nhưng em đang học năm 3, nghe mọi người nói vào trong cơ hội nhiều lắm bác à
:7:

truong.mars

Tài xế O-H
Mình cũng chưa biết cơ hội trong đó thế nào nhưng đã đi làm rồi nên biết thợ kỹ thuật như mình nó bèo lắm, ko cả bằng cái thằng rửa xe nữa :-??. Giờ còn trẻ nên cố gắng học hỏi tích lũy kinh nghiệm thôi. Mình cũng mấy lần nản chí nhưng vì yêu mấy cái ô tô quá nên quyết theo tới cùng. Mỗi người chọn cho mình 1 con đường để theo đuổi mà. Cố gắng lên nghành ô tô Việt Nam. :D

C

cancaucom

Khách
khi nào em ra trường các bác giúp em vào trong nam với nhé, theo các bác học hỏi, em còn gần 2 năm nữa, e đang học năm thứ 3 rồi. haizzz, cuộc sống này khó khăn quá, ko có ai trong nam để mình có được sự giúp đỡ ban đầu

daihavan

Tài xế O-H
đúng là tìm việc bây giờ khó thật. em ra trường được gần năm nay, vậy mà bây giờ cũng chỉ đi làm mấy việc vớ vẩn, lương thì rẻ bèo, chẳng biết đến bao giờ mới tìm được việc đúng với chuyên môn của mình đây

Mèo Sạch Thỉu

Tài xế O-H
Em là sinh viên học cđ công nghiệp hà nội mới ra trường, đang có ý định vào trong sài gòn tìm việc. Em đã từng làm 1 thời gian ngắn trong gara cũng nhưng cty mô hình ô tô, nội thất ô tô ở hà nội. Thấy môi trường công việc hà nội ko đc như mong đợi và ko giống những gì đã học và nghiên cứu. Không biết trong sài gòn thì thế nào các bác nhỉ? môi trường làm việc, học tập, lương, v. v. .. có khá hơn ngoài HN ko ? mọi người cùng vào góp ý kiến cho vui. biết đâu lại tìm đc cơ hội việc làm và học tập.

Môi trường làm việc e nghĩ đâu cũng thế thôi, có chỗ này, chỗ nọ .. cái chính là tự bản thân mình cố gắng ntn.
Bên e nhận đến bây h tầm hơn tiểu đội các bác sv mới ra trường sau một thời gian thì thấy chỉ có 1, 2 người là có thể đào tạo để làm việc được. Còn lại thì .. chán chả buồn nói .. :77:

truong.mars

Tài xế O-H
Môi trường làm việc e nghĩ đâu cũng thế thôi, có chỗ này, chỗ nọ .. cái chính là tự bản thân mình cố gắng ntn.
Bên e nhận đến bây h tầm hơn tiểu đội các bác sv mới ra trường sau một thời gian thì thấy chỉ có 1, 2 người là có thể đào tạo để làm việc được. Còn lại thì .. chán chả buồn nói .. :77:

Đúng là có chỗ này chỗ nọ thật nhưng mình đang nói phần lớn môi trường làm việc, cách thức làm việc í. Ngòai HN thì công nhân viên luôn có tư tưởng chơi hơn làm nên kém năng động và hiệu quả ko đạt được cao nhất. Minh muốn hòan thiện hơn bản thân và nâng cao trình độ trong nghề nên vào SG kiếm việc. Các bác đã có thời gian làm việc lâu rồi nên chắc hiểu rõ hơn em. Các bác có thể giúp cho em cũng như những bạn ra trường mà chưa có việc là nên kiếm việc ntn, ở đâu. .v.v... được ko? Em xin cảm ơn và hậu tạ:77:

truong.mars

Tài xế O-H
thì đất có chật, người có đông thì nhu cầu mới nhiều thì thợ mình mới có cơ hội là làm việc chứ, chẳng lẽ học xong lên hà giang cho nó rộng sao? Mình tìm mà chưa có thấy việc làm nào thế này :-?? gara lớn lớn thì toàn yêu cầu kinh nghiệm ko à hichic, như thế thì sv mới ra trường thì ko có việc làm sao

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.
Theo ý kiến của nhà con thỳ thế này.Chẳng cái gì mà sẵn có ngay lập tức cả..
Tốt nghiệp xong cầm cái bằng thỳ cũng chưa biết gì,trong đầu chỉ là 1 mớ bòng bong..
Điều cần thiết là thời gian đầu chịu khó đi học việc với danh nghĩa thực sự của 1 người "thợ học việc"..Rồi sau khi đã có một chút kinh nghiệm mới mong làm được điều mà mình muốn .
"Vạn sự khởi đầu nan...gian nan đừng có nản chứ ko phải "gian nan bắt đầu nản nhé" "

Dung tuong bo nha bac.trong nay sv ra truong di tim khong co viet lam day
Viết tiếng việt có dấu cụ nhé.

tuan duong

Tài xế O-H
đúng rồi cái gì cũng vậy kinh nghiệm mới làm việc được. cứ xác định là trầy vi tróc vảy 2-3năm sau đó có vốn kiến thức-kinh nghiệm rồi thì sẽ dễ dàng hơn. Đã đam mê thì không có gì có thể cản bước
:cp

vuvanthang_th

Tài xế O-H
Giờ là thời điểm kinh tế suy thoái nên các công ty đang cắt bớt nhân sự bạn vào nam hay ra bắc đều như nhau cả thôi. Ngoài này có Vinaxuki là hay tuyển dụng với mức lương không cao lắm nhưng công việc cũng nhàn. Thường thì Vinaxuky hay về trường đại học Công Nghiệp Hà Nội tuyển dụng vào các dịp sinh viên bắt đầu ra trường đó bạn.

vuvanthang_th

Tài xế O-H
Giờ kỹ năng mềm của các sinh viên mới ra trường yếu, khó xin việc đã thế lại còn làm ko chuyên nghiệp, tiêu cực, khi làm thì nhận, người ta đào tạo thành thạo việc rùi thì bỏ không làm nữa, ra làm riêng. Mình có mấy ông bạn ở bên luật chuyên về ma so ma vach, tư vấn luật ra trường xin đi làm việc khi làm được rùi thì lấy khách hàng của người ta ra làm riêng, cũng lập công ty cho oai,... sợ cái kiểu này lắm rùi.

svdongluc

Tài xế O-H
Không riêng gì nhành ô tô mà ngành nào cũng vậy thôi. Sinh viên mới ra trường cái gì cũng bở ngở vả lại kinh nghiệm thì thì ít thậm chí không có. Trong lúc đó yêu cầu công việc bữa nay các công ty luôn đưa ra yêu cầu có ít nhất 2-3 năm kinh nghiệm. Tiếng anh cũng là một trở ngại rất lớn. Nói chung tìm được công việc đúng ngành mình học và đúng trình độ mình thì bữa nay hơi khó trong thời buổi thất nghiệp tràn lan như hiện nay... mình sắp ra trường nên rất lo về vấn đề đó...:7::7::7::7:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên