Kiểm tra hệ thống chiếu sáng!!!

D
Bình luận: 9Lượt xem: 2,897

doibangong

Tài xế O-H
HÔm nay đại tu hệ thống chiếc Toyota 16 chỗ :

Đang kiểm tra nguồn đèn signal : kiểm tra lại đèn Fa ,Cos và Demi đột nhiên không sáng hết (ban đầu kiểm tra thi Fa,cos & Demi vẫn sáng bình thường)
Trên bảng Toplo thì chỉ còn ký hiệu đèn báo áp lực nhớt thấp!

Sau đó thì kiểm tra lại đèn signal cũng không có tìn hiệu gi2 luôn ( mặc dù trước đó kiểm tra vẫn còn nguồn)

Bác nào có kinh nghiệm share giúp nha !

Thanks

B

bao45th1

Khách
Anh ơi, cho em hiểu xe TOYOTA 16 chỗ đời nào vậy?

---------- Post added at 09:33 PM ---------- Previous post was at 09:30 PM ----------

Theo ý kiến của em khi các anh hỏi thì phải ghi rõ đời xe số hiệu của xe mình kiểm tra, lúc ấy các bạn khác mới hiểu và góp sức cùng bạn được, chứ hỏi chung chung thì khó trả lời lắm! Mong anh thông cảm và hiểu cho ý của em?

doibangong

Tài xế O-H
Anh ơi, cho em hiểu xe TOYOTA 16 chỗ đời nào vậy?

---------- Post added at 09:33 PM ---------- Previous post was at 09:30 PM ----------

Theo ý kiến của em khi các anh hỏi thì phải ghi rõ đời xe số hiệu của xe mình kiểm tra, lúc ấy các bạn khác mới hiểu và góp sức cùng bạn được, chứ hỏi chung chung thì khó trả lời lắm! Mong anh thông cảm và hiểu cho ý của em?

Chài ! Xe Cũ quá ! Đại tu ! mà Sơn và làm đồng làm mất hết Logo rồi nên ko nhớ rõ!
Nhưng hệ thống chiếu sáng thì đại đa số điều giống nhau! Cái cần là bác share nguey6n nhân và cách thức kiểm tra ???(xe bị như trên thì thường do bị gì ???kiểm tra khắc phục như thế nào)

Chứ nói như bác ko bit đời là botay ak!

hiep06c4b

Tài xế O-H
bạn thấy ký hiệu đèn báo dầu và chữ LOW phải ko, đó là bị thiếu dầu máy đó bạn chứ ko phải thiếu áp suất

thohaui

Tài xế O-H
Nếu bác ko biết xe đời nào thì bác kiểm tra chay vo đi bác ạ. Theo em nghĩ do mất tất cả các đèn đó nên khả năng mất nguồn từ ổ khóa đến các rơ le là cao như đứt cầu chì hay đứt dây nào đó. Bác thử cấp 1 nguồn riêng tới các mạch của nó để loại trừ xem sao nhé. Đây là sơ đồ mạch điện con Hiace đời 2006 tiếng Anh bác tham khảo nhé
http://www.mediafire.com/?n27rdqznmk6njah
Mà bực mình quá ta đi lại dây luôn, mấy cái mạch này cũng dễ đi lại cho đỡ đau đầu bác ạ:45::45::45:

H

hanhdhv1988

Khách
theo ý kiến của mình bạn nên làm như sau:
- kiểm tra lại nguồn và hộp cầu chì
-bạn cung cấp một nguồn riêng để thử các đèn pha cốt, đơ mi...(phải cho nguồn đi qua rơle)
-nếu tốt bạn hãy kiểm tra tiếp công tắc tổ hợp xem khi bạn chuyển chế độ các dây có thông mạch không
- Nếu thực tế tớ sẽ jup dược nói ưa diễn đàn hơi khó ban ak

hocnghe.vn

Tài xế O-H
nếu có nguồn cấp vào mà đèn không sáng thì kiểm tra lại công tắc tổ hợp và các đường dây đi đến bóng đèn nếu cảm thấy dây đã cũ có thể thay mới để đảm bảo không bị chạm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên