Daewoo Lacetti EX: hệ thống côn hoạt động không tốt

H
Bình luận: 7Lượt xem: 2,799

hongquan2009

Tài xế O-H
các bác có kinh nghiệm giúp e với,e có con xe laceti EX mấy hôm trước e có thay bàn ép xịn của hãng vì bàn ép cũ khi đi côn nhiều trong khoảng thời gian dài tầm 2h thì có hiện tượng trượt côn gây rung xe rất khó chịu.e ra thợ sửa các bác thợ bảo thay bàn ép mới nhưng thay bàn ép mới rồi mà vẫn còn hiện tượng trên(bàn ép chính hãng e ra tận nhà máy GM ở văn điển mua)lá côn thì các bác thợ bảo vẫn còn tốt nên ko cần thay.
các bác nào biết nguyên nhân tại sao không chỉ giúp e với.thanks.
(hiện tượng trên chỉ xảy ra khi đi và giữ côn nhiều khi nhả hết côn ra thì xe vẫn chạy khỏe bình thường thậm chí không cần đạp ga cũng leo lên dốc được)

hongquan2009

Tài xế O-H
vâng cảm ơn bác đã trả lời.e cũng nghĩ bàn ép và lá côn có vấn đề nhưng chưa biết nguyên nhân do đâu.lúc thay bàn ép thợ chỉ thay vào chứ không láng lại bánh đà bác ah.

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
Bạn nói: "hiện tượng trên chỉ xảy ra khi đi và giữ côn nhiều khi nhả hết côn ra thì xe vẫn chạy khỏe bình thường thậm chí không cần đạp ga cũng leo lên dốc được". Nếu đúng như vậy thì nguyên nhân trượt côn là do người lái thao tác không đúng. Trong điều khiển xe đôi khi cần thao tác "vê côn" tuy nhiên lạm dụng quá nhiều thao tác này sẽ làm côn mòn nhanh.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
các bác có kinh nghiệm giúp e với,e có con xe laceti EX mấy hôm trước e có thay bàn ép xịn của hãng vì bàn ép cũ khi đi côn nhiều trong khoảng thời gian dài tầm 2h thì có hiện tượng trượt côn gây rung xe rất khó chịu.e ra thợ sửa các bác thợ bảo thay bàn ép mới nhưng thay bàn ép mới rồi mà vẫn còn hiện tượng trên(bàn ép chính hãng e ra tận nhà máy GM ở văn điển mua)lá côn thì các bác thợ bảo vẫn còn tốt nên ko cần thay.
các bác nào biết nguyên nhân tại sao không chỉ giúp e với.thanks.
(hiện tượng trên chỉ xảy ra khi đi và giữ côn nhiều khi nhả hết côn ra thì xe vẫn chạy khỏe bình thường thậm chí không cần đạp ga cũng leo lên dốc được)
Vậy thì bác thay lái xe nhé, tại sao lại phải giữ côn nhỉ!!!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên