hiện tượng máy khởi động đề dài,

H
Bình luận: 17Lượt xem: 4,215

ls600hybryd

Tài xế O-H
vậy xe vios mà bác đang làm bị bệnh đề dài hay dính đề bác hãy cho biết tình hình cụ thể để anh em còn biết mà tư vấn

hiep06c4b

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi những nguyên nhân dẫn đến hiện tượng đề dài.em đan gặp chiếc xe vios tự dưng bị hiện tượng đó,nếu cứ vặn o chế độ khởi động thì vân nổ.nhưng khi nổ kèm theo hiện tuượng máy đề bị dính vào bánh đà.

hiện tượng dính đề thì bác phải xem lại bộ đề rồi, do bánh răng ăn khớp với bánh đà mà ko hồi lại. còn đề dài mà máy khó nổ thì bác phải kiểm tra bên máy nữa.

longxehoi

Tài xế O-H
bác phải nói rõ là khi lắc đề bị dính hay khi bật chìa khoá đề chạy nếu bạn nói đề bị dính mà máy vẫn nổ tắ chìa khoá vẫn o được mới gọi là dính đề trừ khi tháo bình máy mới tắt đó là bị dính ngay rờ le đề

Engine 16

Thợ Phụ !
Theo em đề dài mà nổ rồi đề vần hoạt đông như xe bác gặp bác lên đầu tiên là để sau đó bác lên kiểm tra để loại trừ bị ổ khóa điện bằng giây đề bên ngoài .để xác định rõ bệnh .chúc bác may mắn.

mr.tung.oto

Tài xế O-H
bác muốn hỏi là khi đề rồi mà buông chìa khóa ra, xe đã nổ mà đề vẫn dính đúng không ạ ?
theo em thì nó do các nguyên nhân sau :
- do ổ khóa sau khi đề ổ khóa không hồi được từ vị trí start về vị trí ON
- hoặc do rơ le đề phụ bị dính ( bác thử thay rơ le khác xem có hết không )
- và cũng có thể lò ở chuột đề đọ đàn hồi đã kém
mong bác lần sau hỏi câu hỏi rõ ràng hơn để anh em có thể giúp đỡ 1 cách tôt nhất

bibenben

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi những nguyên nhân dẫn đến hiện tượng đề dài.em đan gặp chiếc xe vios tự dưng bị hiện tượng đó,nếu cứ vặn o chế độ khởi động thì vân nổ.nhưng khi nổ kèm theo hiện tuượng máy đề bị dính vào bánh đà.

mình góp ý cùng bạn nhé , 1-thiếu mát,đề nặng>sinh ra nghe tiếng ự,ự,ư,...... và rất chậm nổ .kéo dài .lúc như thế đề (khởi động máy)hay bị chạy theo.nếu bạn còn để tình trạng này sinh ra đề bị già điện rất khó điêu trị, 2-nêu xư ly rồi vân chay theo .ban nên nôi dây rơ le >đến vỏ đề trở thành ra mát .sẽ hết chạy theo. (nếu là xe máy xăng bạn nên để ý đến rơ le phụ đề >tăng dòng điện >ic nỗ.chúc bạn công

Nguyendzung

Tài xế O-H
quan trọng nhất la đề co kéo được máy tua khỏe không nếu khỏe thi kiểm tra ap suat bom xăng di nêu yêu thi mơi kiểm tra điện bi dinh de can bao dưỡng đê mới o khóa xem thường thì chuột đề cũng hay dính bả lắm:dl

hecauto86

Tài xế O-H
em đã tìm ra bệnh rùi các bác ahf.nó bị rele đề(chuotj đề) .bộ phận này không cung cấp đủ ròng cho máy đề hoạt động nên máy đề quay không đủ vòng tua .nên có hiện tượng đề dài.

mrdp

Tài xế O-H
Bác bảo dưỡng đề đi xem lại bạc ,bi một chiều, dãnh xoán ,lò xo ,những cái đó làm cho đề hồi chậm.

oto_qn

Tài xế O-H
em đã tìm ra bệnh rùi các bác ahf.nó bị rele đề(chuotj đề) .bộ phận này không cung cấp đủ ròng cho máy đề hoạt động nên máy đề quay không đủ vòng tua .nên có hiện tượng đề dài.
Mặc dù bác chữa được bệnh này rồi nhưng em nghĩ đoạn bôi đen trên đây chưa chắc đã đúng. Chuột đề có tác dụng đẩy bánh răng đề ăn khớp với răng bánh đà, đồng thời đóng tiếp điểm (đồng xu Đồng) cung cấp điện cho cuộn Stato => vậy nên nói: chuột đề không cung cấp đủ dòng là không chuẩn. Theo em dự
- Tiếp điểm cung cấp dòng cho cuộn stato bị oxy hoá, rỗ,mô ve, dẫn điện kém
- Ổ khoá hoặc rơ le có vấn đề (nhả chìa khoá khỏi nấc đề rồi nhưng vẫn có dòng điện cấp cho "chuột đề"
- ... em nghĩ tiếp! :D

tuannhanoto

Tài xế O-H
Đề dài khó nổ thì kiểm tra lại bình điện, hệ thống nhiên liệu, và bản thân máy khởi động nữa nhé. Còn bị dính máy khởi động thì kiểm tra chuột đề các tiếp điểm trong chuột bị hỏng rồi đó hay là kẹt lõi thép trong chuột đề, cho nên nó luôn đóng tiếp điển cho mô tơ quay và bánh răng đề lao ra.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên