xe morning cần giúp đỡ

balong_autotn
Bình luận: 9Lượt xem: 1,974

balong_autotn

Tài xế O-H
bác nào giúp em với,em có con morning đời 208 nhập báo lỗi p0453 evaporative emission control system pressure sensor high input.ah mà tiện các bác cho em hỏi cái cáp túi khí của morning có mấy dây vậy,con này đang bị đứt dây của còi em chưa tháo ra nên chưa biết nó có dây nào thưa ra để chế dây của còi ko

bác nào giúp em với,em có con morning đời 208 nhập báo lỗi p0453 evaporative emission control system pressure sensor high input.ah mà tiện các bác cho em hỏi cái cáp túi khí của morning có mấy dây vậy,con này đang bị đứt dây của còi em chưa tháo ra nên chưa biết nó có dây nào thưa ra để chế dây của còi ko

-Bác hạ thùng xăng xuống xem có phải dây điện bị cắm không nhé
-Vấn đề cap túi khí anh em đã bàn luận đây nè, bạn tham khảo nhé:
http://www.oto-hui.com/diendan/f325/cap-xoan-tui-khi-163977.html
http://www.oto-hui.com/diendan/f386/van-de-cap-tui-khi-caplock-spring-165110.html

hiep06c4b

Tài xế O-H
điện áp cao ở đầu vào cảm biến áp suất hệ thống thu hồi hơi xăng, bác xem lại van điện mở đường hơi xăng vào đường ống nạp của bộ thu hồi hơi xăng( than hoạt tính)

Engine 16

Thợ Phụ !
Xe morning rất hay bị lỗi này do xăng cộ thôi giùng máy chuẩn đoán xóa đi thôi là xong.còn về cáp túi khí bác hỏi đó ,tất cả các xe cáp đều chế tạo thừa 1đến 2 giây đủ cho bác chế bác ạ .cho em tí xăng nha.chúc bác may mắn.

mr.tung.oto

Tài xế O-H
bác hoàng kiên nòi đúng đấy ,con cảm biến đó nó nếu đổ xăng kém chất lượng chỉ số ốc tan lớn khác nhau thì nó cũng sẽ báo lên đồng hồ táp lô thôi ko sao,còn vấn đề cái còi thì quận cáp đó cả dây còi và dây túi khí lần trước em hàn lại được bác xem đút đoạn nào cắt đi rồi hàn lại được mà ,nhưng hơi khó đấy
chúc bác thành công !

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Xe morning rất hay bị lỗi này do xăng cộ thôi giùng máy chuẩn đoán xóa đi thôi là xong.còn về cáp túi khí bác hỏi đó ,tất cả các xe cáp đều chế tạo thừa 1đến 2 giây đủ cho bác chế bác ạ .cho em tí xăng nha.chúc bác may mắn.

Xóa hết sao được.Xe mor 101% bị rách tuy-o hơi xăng như trong ảnh.Anh em Cam giá làm cái này quen tay rồi bác Balong ạ.Bác rút tuy-o ra ,nếu thấy nó rỗng quá thì cắt bớt đi ,nếu cắt ngắn quá thì nối thêm tuy-o rồi cắm vô.Vẫn phải xóa lỗi bằng Gscan đó ạ.

balong_autotn

Tài xế O-H
bác ơi cai xe này em thây chú sáng cũng kiểm tra cái van và tuyo đó rồi ,tháo cả cái cảm biến trên nắp bình xăng để vệ sinh nhưng ko đc,còn bịt cả cảm biến lại nhưng cũng ko khả quan hơn

anhsang_tq

Tài xế O-H
bac thử xom kỹ lại đường hơi lại xem. nó đang báo tín hiệu áp suất cao thì có nghĩa là đường thông hơi hoăc van dọn khi vào bình than hoạt tính co vấn dề roi bác ah
_ bác thử mở nắp bình xăn ra xem có thầy áp phì mạnh hay k. nếu bất thường thì chác chắn à có vấn đề
_thứ hai la bác thử lấy van hơi xang va cấp điện 12v va thổi xem nếu thông la bt, nếu k thi chắc la phải thay la ok
chú bác thành công

vanthaocdl1

Tài xế O-H

lỗi cảm biến áp suất hệ thống thu hồi hơi xăng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên