[Hướng dẫn] Cài đặt Shop Manual Hyundai (có đuôi mở rộng là .VCD)

OS
OS
Bình luận: 10Lượt xem: 3,962

OS

Đời là bể khổ!
I, Bước 1 : Cài đặt phần mền chạy ổ ảo Vitual drive9.0
Các bác có thể down phần mềm ổ ảo này ở đây: http://www.mediafire.com/?jyhtjhgonnv
Password unlok: duyniem

Kích đúp biểu tượng VDP9_EN

Chọn I accept the terms in the …..

Insert CD key

Ấn Ctrl V

Kích Next liên tục
Kích Install và Finish

II, Bước 2 : Insert đĩa Shop Manual có 2 cách

Cách 1 : vào File chứa Shop Manual và Insert

Cách 2 : cho một đường Dẫn vào Ổ ảo

Kích chuột vào Shop manual.vcd ( Bôi đen)

Kích Open và Ok

III, Bước 3: Cài Đặt phần mềm

Kích đúp vào biểu tượng Shop Manual
Chay File Setup.exe

Kích Install

Kích Finish để kết thúc cài đặt.

Bước 4 : Sử Dụng
Chạy biểu tượng GSW Contens

Chú Ý :Máy của các bác phải cài network2.0(nếu là XP)
Tải tại đây: http://www.mediafire.com/?nkyjkmmn5dv
Cài windows Install 3.0.
Tải tại đây: http://www.microsoft.com/download/en/details.aspx?displaylang=en&id=16821
Trên máy tính xách tay phần mền này có thể đòi hỏi thêm lúc đó không kích Ok mà cứ chạy bình thường

Chúc các bác thành công!

huyha2

Tài xế O-H
Vitual drive 9.0 cài rất lâu và phải reset máy. nhưng do phần mềm của các bác để trong Vitual drive rồi thì em khuyên các bác nên cài Vitual drive 9.0 sau đó copy toàn bộ ra 1 folder nào đó rồi sử dụng phần mềm power iso để chuyển sang ổ ảo định dạng ".ISO", em em đang dùng power iso 4.0, để cài đặt power iso này chưa mất đến 1 phút, còn cái Vitual drive 9.0 các bác cứ cài thì biết nó mất time đến mức nào.

OS

Đời là bể khổ!
Cài vitual driver xong rồi mà coppy ra folder thì không nên, vì cái shop manual này gồm các file nhỏ rất nhiều, nếu mình coppy ra thì rất lâu. các bác cứ việc cài vitual driver trước, xong đó muont vào ổ áo này thì rất nhanh. E đã từng làm rồi nên e dám khẳng định!

huyha2

Tài xế O-H
Cài vitual driver xong rồi mà coppy ra folder thì không nên, vì cái shop manual này gồm các file nhỏ rất nhiều, nếu mình coppy ra thì rất lâu. các bác cứ việc cài vitual driver trước, xong đó muont vào ổ áo này thì rất nhanh. E đã từng làm rồi nên e dám khẳng định!

-----------vitual driver và power iso đều là những phần mềm ổ đĩa ảo (tạo và đọc các file được định dạng giả lập là các file ảnh với mục nhiều mục đích khác nhau, với anh em mình thì chủ yếu là để chống virut).
----------- em nói về bất tiện của vitual driver. phần mềm này cài rất lâu, bác đã cài thì chắc cũng biết, còn power iso cài mất chưa đến 1 phút là dùng được rồi. còn time khi mount các file ảnh vào các ổ ảo của 2 phần mềm này là như nhau, chỉ mất 1s.
---------- khi muốn chuyển từ file ".vcd" sang file ".iso", làm thế này cho nhanh nhé, chỉ cần mount file ".vcd" vào ổ cd ảo của vitual driver, sau đó chọn hết các file và folder của ổ vừa mount, click chuột phải/ power iso/ add to image file/ chọn chỗ định dạng iso/ chọn chỗ save/ok. vậy là đã chuyển sang file iso

ah còn cái nữa, nếu file ".vcd" được build từ vitual driver 6 trở xuống thì power iso vẫn đọc được mà ko cần chuyển qua file ".iso" nha

phanminhnhat

Học việc
Thằng Virtual Drive có hơn một cái là nó nén file đĩa ảo lại được nên khi các bác chuyển sang ISO thì dung lượng chắc chắn sẽ lớn hơn

OS

Đời là bể khổ!
-----------vitual driver và power iso đều là những phần mềm ổ đĩa ảo (tạo và đọc các file được định dạng giả lập là các file ảnh với mục nhiều mục đích khác nhau, với anh em mình thì chủ yếu là để chống virut).
----------- em nói về bất tiện của vitual driver. phần mềm này cài rất lâu, bác đã cài thì chắc cũng biết, còn power iso cài mất chưa đến 1 phút là dùng được rồi. còn time khi mount các file ảnh vào các ổ ảo của 2 phần mềm này là như nhau, chỉ mất 1s.
---------- khi muốn chuyển từ file ".vcd" sang file ".iso", làm thế này cho nhanh nhé, chỉ cần mount file ".vcd" vào ổ cd ảo của vitual driver, sau đó chọn hết các file và folder của ổ vừa mount, click chuột phải/ power iso/ add to image file/ chọn chỗ định dạng iso/ chọn chỗ save/ok. vậy là đã chuyển sang file iso

ah còn cái nữa, nếu file ".vcd" được build từ vitual driver 6 trở xuống thì power iso vẫn đọc được mà ko cần chuyển qua file ".iso" nha
Mình thấy cài cái vitual cũng có lâu đâu, vẫn nhanh đấy chứ.

---------- Post added at 03:59 PM ---------- Previous post was at 03:58 PM ----------

Thằng Virtual Drive có hơn một cái là nó nén file đĩa ảo lại được nên khi các bác chuyển sang ISO thì dung lượng chắc chắn sẽ lớn hơn

Đấy là phần mềm, nhưng theo e cứ để nguyên cái file .VCD ấy chẳng việc gì phải đổi thành ISO cả

GX750

Tài xế O-H
phần mềm này hay nhưng có một số máy cài vẫn không được như dòng máy của bạn mình duco ddr2 cài vẫn không cài được dù cài network2.0 rồi , đặc biệt là cài phần đia ảo vẫn chay nhưng khi Insert đĩa Shop Manual dòng cuối (dòng 3) có chữ NULL, không biết vì sao cả

OS

Đời là bể khổ!
phần mềm này hay nhưng có một số máy cài vẫn không được như dòng máy của bạn mình duco ddr2 cài vẫn không cài được dù cài network2.0 rồi , đặc biệt là cài phần đia ảo vẫn chay nhưng khi Insert đĩa Shop Manual dòng cuối (dòng 3) có chữ NULL, không biết vì sao cả

Download tại đây, thực hiện các bước theo hướng dẫn, sử dụng XP và Win 7 32 bít đều được.
bac cho e hoi neu file huyndai gds da co doi la .iso roi thi chay bang cach nao ha bac , e dang download ve ma ko bit cach chay bac chi dum e voi thank bac

Dùng phần mềm ultra ISO, mount vào ổ ảo và chạy. Tham khảo tại đây!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên