Forter II Nhờ các bác phán giúp.

MyPower
Bình luận: 32Lượt xem: 4,724

anhnv_2411

Don't give up
Ông Mạnh ạ ông lặn kỹ quá hôm nay mới thấy lên, mà xe lúc nào cũng bị thế hay là chỉ bị buổi sáng thôi, đi xe có bị yếu không, lúc máy nóng nổ thế nào, kiểm tra bugi sấy kim và bơm đi rút đường hồi của kim ra xem thế nào, có máy check thì kiểm tra cái áp dầu của bơm xem thế nào nhé

MyPower

Tài xế O-H
Con này đưa vào xưởng trong tình trạng đã yên giấc phải kéo em nó về. Xe không phải sáng mới khó nổ mà nổ được rồi cho nổ nóng máy tắt đi khởi động lại vẫn phải mồi.
- Máy nổ garangty thì ngon, nhưng ga to thì khói đen rồi chuyển màu dần sang trắng.
Tiếc là chỗ em không có máy chuẩn đoán.
- Các bác cho em hỏi nếu thằng nào mất tín hiệu khởi động thì có bị vậy không?

Theo như em nghĩ thường thường phải mồi xăng mới nổ thì bác kiểm tra lại kim phun nhé, cách kiểm tra tựa tựa như thế này :D

hiep06c4b

Tài xế O-H
Con này đưa vào xưởng trong tình trạng đã yên giấc phải kéo em nó về. Xe không phải sáng mới khó nổ mà nổ được rồi cho nổ nóng máy tắt đi khởi động lại vẫn phải mồi.
- Máy nổ garangty thì ngon, nhưng ga to thì khói đen rồi chuyển màu dần sang trắng.
Tiếc là chỗ em không có máy chuẩn đoán.
- Các bác cho em hỏi nếu thằng nào mất tín hiệu khởi động thì có bị vậy không?

em nghĩ là bác cân sai lửa rồi, bác xem lại dấu ở bánh răng bơm và bánh răng trục cơ.

mr.tung.oto

Tài xế O-H
bac kiểm tra lại đường nhiên liệu xem sao?
thứ nhất bác thay lọc nhiên liệu. sau đó bác nới con ốc ở dàn ống sáo lên kim phun thử xem áp của nó căng không
em nghi con này do áp thôi .nếu áp ko căng thì bác kiểm tra cái van 1 chiều ở thân bơm .ở đầu có cái sin làm kín ,em sợ nó ko kín nên bi tụt áp.
chúc bác thành công .có gì thông báo nha bác ,

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em nghĩ bác nên tìm máy check để can thiệp cho nhanh.ngày xưa xưởng e chưa dùng mày cxng dính em bongo 3 cung vậy đó.dùng máy đọc dữ liệu khi xe đang làm viêc va so sanh để tìm kim phun nào kém.kiểm tra lại dấu đặt lửa và cả cai bơm dầu cao áp đó nưa.xe của bác có khói và không đi ga được như vậy thì chắc chắn có lỗi ở hệ thống điều khiển rôi

vanthaocdl1

Tài xế O-H
e chưa làm e này bao giờ, e thấy các bác nói có bơm cao áp thì nó phun trực tiếp rồi đúng ko các bác.
nếu bị mất áp thi xe ko thể nổ được. e nhớ là áp để mở kim phun khoảng trên 250bar.
bác đa thay bugi chưa bác.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Thứ nhất ,em chưa nghe thấy Forte II bao giờ.:10:
Thứ 2 ,mấy con CRDi toi kim ,toi bơm ,hoặc lỗi đường nhiên liệu thì mồi RP7 là cách mà gần như ai cũng làm ,nhất là với mấy dòng kiểu San Gold ,Bongo,Poster... thưa bác Hoangkien.
Thứ 3 ,em đồng ý kiến với bác Anhnv.Trước hết bác thay lọc nhiên liệu ,tiếp theo bác rút đường hồi xem có cái kim nào chết không.Nếu kim không chết khả năng bị bơm rất cao ,lấy Common Rail Test kiểm tra áp bơm là biết.Em chỉ biết phán vậy ,còn cơ sở vì sao thì hỏi bác Ánh sẽ biết.
Thứ 4,em chưa thấy con nào phun dầu lại có bugi thưa bác vanthaocld1.Hay ý bác là bugi sấy ạ
Thứ 5 ,em hết ý kiến.:8::8::8::8::8::8::8:

bungati2012

Tài xế O-H
chính xác là Porter 2, máy nó y hệt máy con Starex
đúng rồi chác bác ấy vừa đi vừa viết nên viết thiếu
dòng này là xe tải xịn của huyndai .chơi cả chân ga điện tử thế mới máu chứ.
nếu không hiện check engine thì chắc do sấy
nhưng mà nó lại ra khói thì bác thử chỉnh cái bơm cao áp xem.muộn quá nó cũng khó nổ và ra nhiều khói đấy

MyPower

Tài xế O-H
Vâng cảm ơn các bác đã cho ý kiến. Con này đã thay lọc, lúc mang về thì đứt cầu chì sấy "đã thay", bugi sấy thì còn tốt. Vấn đề cam và kim thì em chắc là không sao "Vì chạy không tải vẫn ngon không gõ, không rung".
Em chỉ nghi là áp bơm với việc điều khiển phun thôi.
Hôm mượn máy để check nhưng đề bị dính. Hiện đang sửa.
Khi nào có gì mới em sẽ thông báo.

datauto

Tài xế O-H
Vâng cảm ơn các bác đã cho ý kiến. Con này đã thay lọc, lúc mang về thì đứt cầu chì sấy "đã thay", bugi sấy thì còn tốt. Vấn đề cam và kim thì em chắc là không sao "Vì chạy không tải vẫn ngon không gõ, không rung".
Em chỉ nghi là áp bơm với việc điều khiển phun thôi.
Hôm mượn máy để check nhưng đề bị dính. Hiện đang sửa.
Khi nào có gì mới em sẽ thông báo.
bac dùng phần mềm nào để check vậy ạ?

longxehoi

Tài xế O-H
chào bác con poster II dòng này là xe nhập đó -em có chúc góp ý cho bác 1-hệ thống sấy rơ le sấy nằm gần lọc dầu phía gầm -hộp điện nằm dưới chân bên phụ trong bọc nhựa -sấy o cần bàn nữa -về con này bác nên kiểm tra lại lọc dầu một lần nữa -bác nên mua lọc dầu thường loại 70.000 ngàn thôi chạy rất tốt vì dòng này dùng bơm cao áp lọc dầu nhanh bẩn lắm mà xe bác có khói o-bác cho nổ máy và rút ống dầu thừa ra coi nó có phun nhiêu o vì dòng này khi bét tốt dầu chỉ nhỏ dọt thôi -chỉ lọc dàu thôi đã vật ốm người rồi -chúc bác thành công

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
kon bongo 3 lúc trước em làm cúng vậy mà bác. nổ ga rawngti thì được,nhưng đi ga lên thì kêu cộc cộc rất to ở máy dó.và khói đen nữa.dòng phun dầu này rất hay bị ket kim phun tại vì kim nằm ttrong buồng đốt mà.thêm nuwaxvif kim được mở bằng điện nên không khỏe như mở băng áp suất dầu cao áp.nêu có máy tét thì bác vào phần so sánh 4 kim phun khi làm viêc nhe.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên