máy phát cheveroet cần tham khảo ý kiến

B
Bình luận: 14Lượt xem: 2,514

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
các bác phán thử giúp e với. chuyện là hôm nay em gặp con captivan đời 2010 báo đèn bình ác quy khi nổ máy. em nghĩ nó đơn giản thôi.ai ngờ... kiểm tra máy phát vẫn hoạt độngtăt máy rút bỏ giắc kích từ và báo đèn ra ma đèn báo ac quy vẫn sáng,nổ may thì máy phat vẫn làm việc bình thường.kiểm tra kĩ hơn thì em phát hiện ra là chỉ cần bật chìa khóa nấc 1 thôi là đèn báo ac qui đã sáng rồi. khách vội đi nên hẹn ngáy mai quay lại.các bác tham khảo giúp em với

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
các bác phán thử giúp e với. chuyện là hôm nay em gặp con captivan đời 2010 báo đèn bình ác quy khi nổ máy. em nghĩ nó đơn giản thôi.ai ngờ... kiểm tra máy phát vẫn hoạt độngtăt máy rút bỏ giắc kích từ và báo đèn ra ma đèn báo ac quy vẫn sáng,nổ may thì máy phat vẫn làm việc bình thường.kiểm tra kĩ hơn thì em phát hiện ra là chỉ cần bật chìa khóa nấc 1 thôi là đèn báo ac qui đã sáng rồi. khách vội đi nên hẹn ngáy mai quay lại.các bác tham khảo giúp em với

Theo kinh nghiệm "dân gian" thì có thể dây lên đèn báo nạp đang bị chạm dây ACC nào đó.Tiếp nữa có thể IC có vấn đề ,có thể bị hở mạch ở 1 pha của máy phát đến chân Tran dkhien đèn báo nạp ,khi đó IC không nhận được tín hiệu đã phát điện từ máy phát nên không cắt mass lên đèn báo nạp khiến đèn luôn sáng.Em ko rành con này ,chém bậy vài câu thôi.:8:

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
cảm ơn các bác nhé.không biết có còn nguyên nhhaan nào khác nữa không nhung e cung nghĩ như các bác.chỉ hơi băn khoăn là xeeee mới và cũng xịn như vậy mà dây diên đã có vấn đề thì hơi ...e còn nghĩ thêm là xe mua lại sợ điện bảng táp lô đã có vấn đề nên bị đấu tắt nhưng cũng chưa dám chắc lắm.

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H

Mạch khởi động và nạp của Em Nó đây. Kiểm tra hệ thống dây lại xem.
Thân

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
cảm ơn các bác nhé.không biết có còn nguyên nhhaan nào khác nữa không nhung e cung nghĩ như các bác.chỉ hơi băn khoăn là xeeee mới và cũng xịn như vậy mà dây diên đã có vấn đề thì hơi ...e còn nghĩ thêm là xe mua lại sợ điện bảng táp lô đã có vấn đề nên bị đấu tắt nhưng cũng chưa dám chắc lắm.
Captiva truyền kiếp lỗi vặt hệ thống điện ,quá dễ hiểu mà bác.

nguyenvuong

Tài xế O-H
đèn báo nạp lấy dương chờ qua ổ khoá nấc ON.nếu chạm dây đèn báo nạp sang nấc ACC thì sẽ có nhiều đèn sáng vì nó chung dương phải không các bác.bác rút giắc kích từ và giắc đèn báo nạp ở đuôi máy phát ra đèn vẫn sáng vì nó kích từ và tắt đèn điều khiển qua hộp.cho nên bác rút ra mà thấy đèn sáng là điều bình thường. bác thử kiểm tra đường dây kích từ và dây tắt đèn xem sao.nếu dây dợ tốt rồi em nghĩ phần tiết chế phản hồi dòng về hộp để tắt đèn có vấn đề

mr.tung.oto

Tài xế O-H
con này dính 2 bệnh :
1 là : đèn báo nạp sáng khi máy đã khởi động .
2 là: khi bật nấc acc đèn báo nạp đã sáng.
2 trường hợp này xảy ra cùng 1 lúc rất hiếm ,.
nên em nghi khả năng con này bị ở đồng hồ taplo rồi,nếu bác có taplo khác đổi thử xem sao bác ?

Hix hix Captiva cũng không nhiều bệnh lắm đâu, các bác nói thế ai dám mua xe của GM nữa :-?
Dòng này dùng mạng giao tiếp CAN nên khi bác tút giắt may phát ra thì đèn báo acquy vẫn đỏ

Bác kiểm tra lại dây cọ một lần nữa cho kỹ nhé :D

Nếu OK rồi thì kiểm tra tiết chế trong máy phát, mà loại này em đã từng thay cả máy phát rồi, ko có IC rời :105:

longxehoi

Tài xế O-H
sao bác có sơ đồ rồi có tìm dược bệnh gì o -bác đừng quá bận tâm thêm đầu loại máy phát có hai kiểu -1 đầu bóng đèn nối b+ đầu kia nối chân máy phát LAMP (chân l qua hai cục than xuống maasss đèn sáng ) 2 chân bonhs đèn NỐI C trans (hộp) loại này khi bật on là đèn sáng -tuỳ loại -loại chạy bằng trans loại hộp từ trán (hộp) đến chân L MÁY PHÁT -LOẠI NÀY KHI MÁY NỔ chân lamp có vôn báo về làm trans(hộp) toạ lệnh đóng mwor đèn sẻ tắt (với đều kiện là máy phát tốt chỉ nói về đèn báo thôi) còn khi bật acc mà đèn báo sạc sáng là o đúng vì acc chỉ dùng cho radio thôi -nếu sáng thì tất cả đèn tấp lô đều sáng -xem lại ngay bản cầu chì -ổ khoá -chúc bác thành công

ơ

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
e cảm ơn bác nhiều lắm

---------- Post added at 09:03 PM ---------- Previous post was at 09:00 PM ----------

hôm nay xe chưa quay lại nên em chưa kiểm tra được các bác ah. có j em sẽ thông báo tiếp nhé:103:

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xe có bị lipton không đấy!???

dinhlethu

Tài xế O-H
theo em dã làm thì bác kiêm tra lai dây dơ xem nó có bị chạm mát không nếu ngon lành bác kiêm tra tiêt chế , loại này có tiêt chế rơi thay mà bác .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên