Xe Daewoo Lacetti bị lỗi mất garangti cần giúp đỡ.

B
Bình luận: 22Lượt xem: 13,977

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
các bác có công nhận là lacetti hay bị lỗi họng mất garangti không ahh? đúng rồi phải không các bác. xưởng em bê cả cái họng mới vào cũng vẫn vậy mới đau chư.bật IG2 là cái họng nó đóng chặt lại thì gió đâu vào nổi nưa mà nổ chứ.mời ong thơ điện đến,ong cắm may x431 vào làm lúc là xong.bây giờ nhà em cung mua máy đó rồi but chưa biết về cách đặt lai chế độ garangti cho nó.bác nào bieet xin chỉ giáo giúp e vơi

Em chưa dùng máy X431 nên không biết cách dùng, nhưng nếu bác dung Scan100 thì em có thể chỉ bác :D
_Thân bướm ga loại xe này hay hỏng là do chất lượng chổi than ở bên trong thân bướm ga, em đã từng tháo ra kiểm tra mà (hàng made in china ), nhưng không sữa chữa được vì tháo ra là hư, anh em nào mà tháo ra không hư mà thay cặp chổi than trong thì thành hàng xịn rồi còn gì =p~
_Vì một lý do nào đó mà ta xoay cưỡng bức họng bướm ga thì nó cũng có thể hỏng (nếu reset lai không được).
Trường hợp của bác boyhaiphong_86 đây thay mới mà vẫn không đựoc thì chỉ cần reset lại vị trí bớm ga là OK.

vanthaocdl1

Tài xế O-H
cái này ko phải cài đặt cái gi đâu bác ơi. hôm trước máy bác thợ bảo dưỡng lacetti sau khi làm xong đề máy mãi ko nổ. các bác ấy gọi em tới e cắm máy vào xóa lỗi xong đề phát ăn luôn.nói phét là e phải cài đặt lại cho oai thôi.
đối với e này ko lên tháo bướm ga ra.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
nghe bacs vanthao tư vấn mà em thấy nhẹ cả ngưới vì chỉ cần như vậy thì đơn giản mà. nhưng thực sự e vẫn chưa yên tâm lắm.(sorry bác nhé) vif em muốn hỏi thêm đôi chút.chẳng là chiều qua có emga rangti không ổn định và thấp quá .bướm ga rất bẩn nên bắt buôc e phải vệ sinh but ga rangti của nó lên khoang 1200 mà trong máy không báo lỗi thì có cách naòđăt cho nó xuông btkhoong bác

lacetti

Tài xế O-H
dòng này em làm hoài. Trước hết tháo ra vệ sinh (tháo luôn cả cái nắp màu đen), sau đó reset lại cái họng ga bằng máy scan100. Nếu làm như thế mà con mất galangty thì thay cái mới đi là vừa. Nếu bác ở Buôn ma Thuột thì mang qua em reset lại cho. SĐT 0988248128

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
bác xgame oy em không có ở buôn ma thuột nên e không thể đến đó hoc hỏi bác được rùi. tiếc quá.và em cung không dung may scan như của bác nên cũng khó để học hỏi kinh nghiệm của bác. em đang dùng máy x431.nếu bác nào biết thì chỉ giúp em với nhé. em cảm on tất cả mọi người

nguyenbinh10

Tài xế O-H
em cũng làm khá nhiều lacetti rồi mà không gặp con nào mất garangty cả, với nữa là cụm bướm ga của nó em vệ sinh nhiều, có vấn đề gì đâu ạ

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
cái này ko phải cài đặt cái gi đâu bác ơi. hôm trước máy bác thợ bảo dưỡng lacetti sau khi làm xong đề máy mãi ko nổ. các bác ấy gọi em tới e cắm máy vào xóa lỗi xong đề phát ăn luôn.nói phét là e phải cài đặt lại cho oai thôi.
đối với e này ko lên tháo bướm ga ra.

Có thể tháo cọc bình ra và làm ly cafe vào cắm lại. Leo len xe khởi động thôi bác àh!:)

Engine 16

Thợ Phụ !
Lacecti khi bị mất garăngti bắt buộc phải tháo bướm ga vệ sinh kiểm tra lắp nhựa nếu người thợ trước sửa họ đã tháo ra lên kiểm tra có bình thường không có bị nước vào không nếu có nước vệ sinh sạch sấy khô sau đó tes lại isc bằng máy chuẩn đoán .tháo cọc bình không giải quyết gì đâu bác ALIBABON ạ .không giống toyota đâu.

HuongPhuXuyen

Tài xế O-H
Em chưa dùng máy X431 nên không biết cách dùng, nhưng nếu bác dung Scan100 thì em có thể chỉ bác :D
_Thân bướm ga loại xe này hay hỏng là do chất lượng chổi than ở bên trong thân bướm ga, em đã từng tháo ra kiểm tra mà (hàng made in china ), nhưng không sữa chữa được vì tháo ra là hư, anh em nào mà tháo ra không hư mà thay cặp chổi than trong thì thành hàng xịn rồi còn gì =p~
_Vì một lý do nào đó mà ta xoay cưỡng bức họng bướm ga thì nó cũng có thể hỏng (nếu reset lai không được).
Trường hợp của bác boyhaiphong_86 đây thay mới mà vẫn không đựoc thì chỉ cần reset lại vị trí bớm ga là OK.

bác chỉ giúp en cách reset với ah.em chân thành cảm ơn!

hatrantri.pci

Tài xế O-H
dòng này em làm hoài. Trước hết tháo ra vệ sinh (tháo luôn cả cái nắp màu đen), sau đó reset lại cái họng ga bằng máy scan100. Nếu làm như thế mà con mất galangty thì thay cái mới đi là vừa. Nếu bác ở Buôn ma Thuột thì mang qua em reset lại cho. SĐT 0988248128
Bác có chuyen ve scan 100 khong. Cho em co con này nhung e chi biet moi doc loi. Xóa roi va reset thoi chu k biet lam gi ca. Cu có thê chỉ iao giup em k

hoanmy

Tài xế O-H
mình vừa gặp một em do một garage gần nhà tháo ra vệ sinh họng ga ra. cũng có hiện tượng ga lên cao 1800 mình dùng g-can vào tess lại chế độ không tải cho em nó là ok

lexuan

Tài xế O-H
Chào anh em ,anh em đang chia sẻ vấn đề cổ họng gió xe laceti,em cũng xin có ý kiến ,thứ nhất là anh em vừa chia sẻ là khi tháo cổ gió vệ sinh tốc độ không tải của động cơ cao hơn mức quy định,theo em được biết đây không phải là hư hỏng của cổ gió mà đây là chế độ thông minh của ECU điều khiển động cơ.Khi động cơ làm việc nếu khe hở cánh bướm ga và thân bướm ga bám nhiều bụi bẩn làm giảm thiết diện thông qua cánh bướm ga và thân bướm ga,lượng gió qua cổ gió đặc biệt là khi động chạy tốc độ không tải ,ECU nhận biết được điều này sẽ điều khiển mô tơ bướm ga xoay thêm một góc làm rộng khe hở bướm ga,chính vì vậy khi anh em vệ sinh cổ gió sạch sẽ khe hở này lớn hơn mức quy định lượng gió vào nhiều hơn tốc độ không tải động cơ tăng lên còn vấn đề sử lý hiện tượng này anh em làm nhiều rồi em không dám chém .cảm ơn anh em

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên