Giúp em cái gạt nước ô tô toyota đời cũ

E
Bình luận: 12Lượt xem: 2,245

emthichhoi

Tài xế O-H
xe toyota đời cũ trước 1990, em nó bị tình trạng như sau: binh thường không đề máy thì cần gạt quây (gạt) không nổi, khi đề máy thì quây bình thường ở mức 2, mức 1 thì quây 1 lúc bị đứng (không quây nỗi) nếu lấy dây câu bình trực tiếp thì quây ào ào (mạnh). moto cần gạt dây đồng còn rin và ngon lành, chổi than còn nguyên không bị mòn có thể thợ mới thay nhưng không có hiệu quả, mấy bác làm ơn tư vấn dùm vấn đề gì đang xảy ra và hướng khắc phục.

bmw-bmw

Tài xế O-H
có thể trên đường dây diện xe đời cũ các giắc cắp bị tiếp xúc kém nên điện trở cao, làm sụt áp trên đường dây điện. Bác chỉ cần làm vệ sinh các giắc cắm là mô tơ sẽ hoạt động bình thường thôi. Thân

ls600hybryd

Tài xế O-H
xe toyota đời cũ trước 1990, em nó bị tình trạng như sau: binh thường không đề máy thì cần gạt quây (gạt) không nổi, khi đề máy thì quây bình thường ở mức 2, mức 1 thì quây 1 lúc bị đứng (không quây nỗi) nếu lấy dây câu bình trực tiếp thì quây ào ào (mạnh). moto cần gạt dây đồng còn rin và ngon lành, chổi than còn nguyên không bị mòn có thể thợ mới thay nhưng không có hiệu quả, mấy bác làm ơn tư vấn dùm vấn đề gì đang xảy ra và hướng khắc phục.

Dòng xe này đã hoạt động được hơn 20 năm nên quá trình lão hóa bị ô xy hóa theo thời gian là điều không thể tránh khỏi theo em bác nên vệ sinh lại các giắc điện,đánh sạch lại các tiếp điểm của công tắc gạt nước và các tiếp điểm của công tắc hành trình ở trong mô tơ gạt nước,vệ sinh lại các điểm tiếp mát đặc biệt là điểm tiếp mát của mô tơ gạt nước ( các dòng toyota đời cũ mát của mô tơ gạt nước thường được bắt vào con ốc chân của mô tơ )
Ngoài ra bác cũng nên xem lại phần cơ khí các khớp quả táo,các ổ quay của trục cần gạt nước còn nhẹ nhàng trơn tru không.Nếu phần cơ khí mà bị kẹt nặng cộng với điện cung cấp cho mô tơ bị sụt áp thì làm sao cần gạt chạy nhanh được
Đây là quan điểm của em bác hãy tham khảo nha .chúc bác thành công

mr.tung.oto

Tài xế O-H
hình như con này có rơ le hẹn giờ và tích ứng hộp điều khiển gạt luôn hay sao ý bác ah! bác thay cái hộp dó đi là được ,xe dã quá cũ rồi ,đã bị quá đát rồi bác ah! khắc phục khó đấy bác thay đi cho em là ok .
hihih

mrdp

Tài xế O-H
Bác cho gạt mua chạy dùng đồng hồ vạn năng đo điện áp xem dương từ cầu chì gạt mưa tới mô tơ với mát xem xụt điện áp ở đâu sử lý ở đó không được làm ngược lại với dây mat thử xem. cái này do tiếp xúc kém ở điểm nào đó làm sụt áp phải dò tìm thôi.

thuannguyen_831

Tài xế O-H
kai này có thểdo đường dây lâu ngày bị oxy hoa dẫn tới hiện tượng sụt ap,kai này bỏ dây lửa rin của nó đi bác đấu cho nó một kai ro le lấy lửa trực tiếp từ bình lên ln..
.

luongthevinh

Tài xế O-H
xem lại công tắc tổ hợp đi nge bác, banh mạch điện gạt nước ra kiểm tra giác, chỗ nối mass, tiếp điểm rơ le và công tắc, để đảm bảo mạch điện còn tốt và không bị sụt áp :7::7::lx

---------- Post added at 12:28 AM ---------- Previous post was at 12:27 AM ----------

xong mạch điện rồi tính tiếp:27:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên