Sắp ra mắt giao diện hoàn toàn mới cho Diễn đàn O-H

khoadongluc
Bình luận: 28Lượt xem: 2,819

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
Xin thông báo đến toàn thể anh em trên diễn đàn O-H . Vào ngày 24/4/2012 Diễn đàn Oto-Hui.com sẽ thay giao diện mới hoàn toàn ! Thay thế cho giao diện cũ vốn được dùng cho 3 năm nay ! Giao diện mới lần này chọn màu chủ đạo là màu xanh lá cây . Và sẽ lấy tông màu này làm chủ đạo trong suốt thời gian dài sắp tới ! Nguyên nhân để chug1 tôi chọn màu xanh là màu chủ đạo là vì : Màu xanh lá cây thuộc hành Mộc, luôn đem lại sự tươi mới và đầy sức sống cho ngôi nhà O-H của chúng ta .
Giao diện đang trong quá trình hoàn thành dự kiến vào tối ngày 24/4 năm 2012 sẽ đưa và chạy thử nghiệm và lấy ý kiến !
Trong quá trình lấy ý kiến chúng tôi sẽ tiếp tục sửa chữa ! Màu xanh này sẽ là màu truyền thống của diễn đàn kể từ nay trở về sau!

Một số hình ảnh giao diện mới !

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Xin thông báo đến toàn thể anh em trên diễn đàn O-H . Vào ngày 24/4/2012 Diễn đàn Oto-Hui.com sẽ thay giao diện mới hoàn toàn ! Thay thế cho giao diện cũ vốn được dùng cho 3 năm nay ! Giao diện mới lần này chọn màu chủ đạo là màu xanh lá cây . Và sẽ lấy tông màu này làm chủ đạo trong suốt thời gian dài sắp tới ! Nguyên nhân để chug1 tôi chọn màu xanh là màu chủ đạo là vì : Màu xanh lá cây thuộc hành Mộc, luôn đem lại sự tươi mới và đầy sức sống cho ngôi nhà O-H của chúng ta .
Giao diện đang trong quá trình hoàn thành dự kiến vào tối ngày 24/4 năm 2012 sẽ đưa và chạy thử nghiệm và lấy ý kiến !
Trong quá trình lấy ý kiến chúng tôi sẽ tiếp tục sửa chữa ! Màu xanh này sẽ là màu truyền thống của diễn đàn kể từ nay trở về sau!

Một số hình ảnh giao diện mới !

Di Tâm quá.................

Duyleauto

Tài xế O-H
Ok vậy là quá tốt, sự đổi thay là điều tất yếu phải làm để có một diện mạo mới. Màu xanh lá cây không quá mờ nhạt để người ta dễ quên và cũng không quá chói chang để lại nhức cái nhức mắt. Là màu tương đối phù hợp với nhiều người.

Một vấn đề đặt ra là việc phối màu. Vấn đề đặt lên hàng đầu là phối mau để sao cho nhìn thấy chữ một cách trực quan nhất. Không để member phải nhìn đi nhìn lại mới nhận ra được cái mình đang nhìn. Gỉa tỉ như chữ mau đen và nền màu xanh hơi đậm thì sẽ khó nhận ra chữ. Nhưng chữ màu trắng, đỏ, vàng thì lại nổi bật trên nền xanh.

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
ok vậy là quá tốt, sự đổi thay là điều tất yếu phải làm để có một diện mạo mới. Màu xanh lá cây không quá mờ nhạt để người ta dễ quên và cũng không quá chói chang để lại nhức cái nhức mắt. Là màu tương đối phù hợp với nhiều người.

Một vấn đề đặt ra là việc phối màu. Vấn đề đặt lên hàng đầu là phối mau để sao cho nhìn thấy chữ một cách trực quan nhất. Không để member phải nhìn đi nhìn lại mới nhận ra được cái mình đang nhìn. Gỉa tỉ như chữ mau đen và nền màu xanh hơi đậm thì sẽ khó nhận ra chữ. Nhưng chữ màu trắng, đỏ, vàng thì lại nổi bật trên nền xanh.

đang nghiên cứ phối màu cho thật phù hợp để các cụ nhìn cho nó dịu nhất !

---------- Post added at 07:36 PM ---------- Previous post was at 07:35 PM ----------

Di Tâm quá.................
Cho em múa chút văn thổ địa :)) anh phết cho em tý ý kiến !

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
cụ khoadongluc ơi! Cái màu nền xanh lá cây này em thấy nó hơi tối, tối thì khó nhìn lắm, cụ để nó sáng hơn chút đi, thanks cụ
Cảm ơn cụ góp ý ! Cái gì cần sáng em sẽ cho sáng choang như chữ chẳng hạn ! :)) các bác yên tâm mai ra giao diện thật cứ góp ý đâu em làm đó :))
Cảm ơn cụ !

PNTQ

Tài xế O-H
cái gì thấy hợp thấy đẹp thì nên làm còn cái gì chưa đẹp chưa hợp thì nên sửa, ủng hộ mọi ý kiến từ BQT nhưng cũng phải chờ sau khi giao diện mới chính thức gia mắt thì mới có thể góp ý chỗ nào nên sửa chỗ nào không nên.

nguyenvanbao

Tài xế O-H
bác Đàn đã xem ngày khai trương giao diện mới chưa ah. bác nói màu xanh là mộc nên luôn xanh tốt mà. khi khai trương bác cũng xem ngày nào tốt thì cho khai trương chứ ah.
=))

B

bao45th1

Khách
Anh khoa dong luc ơi! Giao diện mới mình thấy phù hợp theo chủ đề anh trình bày, nhưng về màu sắc cần phối hợp sao cho hài hòa anh nhá!

LamborghiniVN

Tài xế O-H
cụ khoadongluc ơi! theo ý em thì cụ làm cho cái màu nền xanh lá cây nó giảm nhẹ đi chút nữa, nó đậm quá cụ à.
theo ý em là giảm bớt màu xanh đi chút, và cả cái chữ đổ xăng nữa cũng cho nó sáng lên chút nữa, xanh quá nó tối.
Nhưng mà công nhận màu xanh mát mắt thật đấy cụ ạ! :D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên