Tham gia đánh gía giao diện mới cho O-H

khoadongluc
Bình luận: 29Lượt xem: 3,003

Các cụ đánh giá thế nào về tốc độ tải của oto-hui.com hiện tại?

• Số lượng người bầu chọn
    63

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
Ngày hôm nay diễn đàn đã đưa giao diện mới vào chạy thữ nghiệm dự tính thời gian thử nghiệm khoảng 3 ngày !Và sẽ tiếp tục thay đổi nếu có nhiều ý kiến phát sinh . Mời các bạn tham gia ý kiến và đưa ra bình chọn để diễn đàn có cơ sở để xây dựng giao diện mới nhé !
Có 4 sự lựa chọn !
1 là : Giao diện hiện tại với màu xanh lá cây
2. là : Giao diện hiện tại với màu xanh dương
3 là : Giao diện hào lẫn 2 màu xanh dương + nền trắng
4 là : Giao diện hòa lẫn 2 màu Xanh là cây + nền trắng
Mời các bạn tham gia bầu chọn nhé !

doibangong.

Tài xế O-H
Ngày hôm nay diễn đàn đã đưa giao diện mới vào chạy thữ nghiệm dự tính thời gian thử nghiệm khoảng 3 ngày !Và sẽ tiếp tục thay đổi nếu có nhiều ý kiến phát sinh . Mời các bạn tham gia ý kiến và đưa ra bình chọn để diễn đàn có cơ sở để xây dựng giao diện mới nhé !
Có 4 sự lựa chọn !
1 là : Giao diện hiện tại với màu xanh lá cây
2. là : Giao diện hiện tại với màu xanh dương
3 là : Giao diện hào lẫn 2 màu xanh dương + nền trắng
4 là : Giao diện hòa lẫn 2 màu Xanh là cây + nền trắng
Mời các bạn tham gia bầu chọn nhé !

Giao diện quá tối ---không thix hợp với 1 yêu cầu của diễn đàn!
Nên chọn các phông nền sáng thì phù hợp hơn!

Duyleauto

Tài xế O-H
Em thì vẫn thấy thích màu xanh này. Sẽ đẹp hơn nếu cho màu xanh nhạt lại một tí và có sự pha màu trắng , nhìn rất tươi.

Engine 16

Thợ Phụ !
Em đồng ý với bác kia em cũng rất thích nhìn rất bắt mắt ,pha lẫn các màu lại và chọn gam màu cho thích hợp hơn tí nữa ví dụ màu xám theo em lên chuyển mầu khác nhìn cho lét .giao diện này rất phù hợp với biểu tượng oh .

---------- Post added at 10:56 PM ---------- Previous post was at 10:54 PM ----------

Em thì vẫn thấy thích màu xanh này. Sẽ đẹp hơn nếu cho màu xanh nhạt lại một tí và có sự pha màu trắng , nhìn rất tươi.

da theo em thì màu chữ cho trắng lên tí nữa bác ạ kết hợp nhiều màu sắc lại thì nó sẽ bắt mắt hơn có ấn tượng hơn .

Mr.Pono

Pờ Nờ
Với giao diện này, các option rất khó nhìn.

Theo em, nên để màu xanh đặc trưng này ở đầu trang và ô thông tin member thôi, nhưng nhạt xuống. Ô nội dung post vẫn để màu trắng như thường.

Hai bên sườn là màu xanh dương

Giao diện nó như cái mặt tiền vậy, cần bắt mắt, nhưng quan trọng là đối tượng hướng đến - người đọc thấy thoải mái khi tiếp xúc.

Hiện nay website rất nhiều, tất nhiên khi người ta lướt web không chỉ lướt 1 trang. Vì vậy hầu như tất cả các trang web hiện nay đều lấy màu chủ đạo là màu trắng, để khi người ta chuyển qua lại các trang không ảnh hưởng đến mắt.

Diễn đàn hiện nay thì vô số, nhưng mình chỉ thấy có chú heavyequipmentforums là có màu vàng nhẹ riêng, còn lại hầu như không.

Để người ta biết đến diễn đàn thì người ta hướng đến địa chỉ trang web cho dễ nhớ. Còn truy cập vào rồi mới thấy màu chủ đạo là đó cũng không phải là cách maketing nữa.

Mong là các anh em khac góp ý chân thành

Có thể mới đầu nhìn chưa quen mắt nhưng em vẫn thấy tôi tối thế nào ấy, nhìn lâu dễ thấy cảm giác nhức mỏi mắt, một chút ý kiến của em mong các bác xem lại.

tringuyen

Tài xế O-H
màu sắc loè lẹt quá, thấy không thích hợp với một diễn đàn cơ khí, nên chọn màu dễ nhìn, thấy như cũ vẫn tốt hơn

nguyenvanbao

Tài xế O-H
bác đàm cho gam màu nhẹ hơn một chút. em thấy nó hơi bị tối. có những phần không nhìn thấy chữ gì cả ví dụ như phần này chẳng hạn: phần đổ xăng cảu bài viết bác nhatchimai bác khoadongluc đẫ đổ xăng nhưng nhìn người đổ xăng hơi khó nhìn vì nền chữ màu đen mà phông nền của ta lại là màu xanh đậm, em thấy như vậy là không hợp lí.
mong các bác cho thêm ý kiến

Msn

<font color="red">ĐỘC THÂN TRƯỞNG BÀ</font>
Cái màu xanh hơi tối,khó nhìn ,theo ý kiến của riêng em thì nên pha trộn thêm máu trắng cho nó sáng lên như thế rất dể nhìn .(VD:Dùng nền màu xanh đen đậm thì nên dùng màu chữ trắng.những chữ to có thể dùng màu vàng ..)

thaoha

Moderator
cụ kdl thống nhất 1 dao diện thôi cụ thay đổi liên tục thế này khó cho người sử dụng
theo tôi những ngày có sự kiện của o-h thì cụ để 1 dao diện còn ngày thường để nguyên dao diện ngày hôm qua.tôi cho đây là cái dao diện thiếu hấp dẫn.quá nhạt nhòa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên