corolla atis đời 2011 bị oà ga

nguyenvuong
Bình luận: 7Lượt xem: 2,896

nguyenvuong

Tài xế O-H
các bác giúp em nguyên nhân oà ga của con atis này với.cụ thể bệnh của nó là khi cắt côn hay ra số vòng tua máy oà lên trên 2000v/p.ép số vào thì vòng tua có tụt xuống .hiện tượng xảy ra thường xuyên và không ổn định.em đã quét lỗi mà không phát hiện được gì.nguyên nhân có thể nằm ở cụm bướm ga và cảm biến chân ga.em kiểm tra thông số điện áp và độ mở % vẫn lên xuống bình thường, các bác giúp em nguyên nhân là do đâu.em đã vệ sinh toàn bộ các bước cơ bản

nguyenvanbao

Tài xế O-H
bác thử kiểm tra van không tải chưa ah. khi mình đạp côn hay ra số thì coi như động cơ thoát tải mà. em nói thế không biết đúng không. nếu sai mong các bác đừng chém em nhé, chém thì chém nhẹ thôi em mới đi làm mà. em cũng hay vệ sinh van này khi nó bị kẹt ga hay bị chết máy khi đi chậm

hai19122000

Tài xế O-H
bác à với lỗi này thì bác đụng tới thì bác nên cho vào hãng cài đặt lại phần mềm lại mới được bác à đó là lỗi chung đó. ec..ec..

---------- Post added at 11:22 PM ---------- Previous post was at 11:20 PM ----------

sao ko ai đổ xăng cho minh vậy . . . .

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
bác thử kiểm tra van không tải chưa ah. khi mình đạp côn hay ra số thì coi như động cơ thoát tải mà. em nói thế không biết đúng không. nếu sai mong các bác đừng chém em nhé, chém thì chém nhẹ thôi em mới đi làm mà. em cũng hay vệ sinh van này khi nó bị kẹt ga hay bị chết máy khi đi chậm

Xe này không có van không tải riêng biệt, cụm bướm ga đảm nhiệm luôn van không tải

---------- Post added at 06:08 PM ---------- Previous post was at 06:03 PM ----------

các bác giúp em nguyên nhân oà ga của con atis này với.cụ thể bệnh của nó là khi cắt côn hay ra số vòng tua máy oà lên trên 2000v/p.ép số vào thì vòng tua có tụt xuống .hiện tượng xảy ra thường xuyên và không ổn định.em đã quét lỗi mà không phát hiện được gì.nguyên nhân có thể nằm ở cụm bướm ga và cảm biến chân ga.em kiểm tra thông số điện áp và độ mở % vẫn lên xuống bình thường, các bác giúp em nguyên nhân là do đâu.em đã vệ sinh toàn bộ các bước cơ bản
Bản chất con này bị lỗi phần mềm điều khiển thôi, nên chính tắc là lập trình lại, theo cách dân gian, ta vệ sinh bướm ga, sau đó ngắt ăc-quy tầm 10 giây trở lên, rồi lắp lại là ngon luôn. Tuy nhiên, sau một thời gian có thể bị lại. Đó là sản phẩm tương tác giữa phần mềm và người lái. Con này nếu để tớ lái thì thích bị là bị, thích hết là hết ạ!

Se7venlov3

Tài xế O-H
Xe này không có van không tải riêng biệt, cụm bướm ga đảm nhiệm luôn van không tải

---------- Post added at 06:08 PM ---------- Previous post was at 06:03 PM ----------

Bản chất con này bị lỗi phần mềm điều khiển thôi, nên chính tắc là lập trình lại, theo cách dân gian, ta vệ sinh bướm ga, sau đó ngắt ăc-quy tầm 10 giây trở lên, rồi lắp lại là ngon luôn. Tuy nhiên, sau một thời gian có thể bị lại. Đó là sản phẩm tương tác giữa phần mềm và người lái. Con này nếu để tớ lái thì thích bị là bị, thích hết là hết ạ!

thế là sao à bác. thích bị là bị thích hết là hết bác nói rõ hơn đc ko ạ

thucpham

Tài xế O-H
hiii đường có làm gì vội. bác chỉ cần hướng dẫn khách hàng chạy xe như sau. khi đạp côn thì buông hoàn toàn chân ga (tưc là khi cắt côn để vào số thì không nhấn ga dù rat nhẹ) xe này có tính năng tự học và điều chỉnh. nếu thường xuyên chạy theo kiểu đạp côn và vẫn còn đêm ga nhẹ thì xẩy ra hiện tượng khi đạp côn vòng tua máy tăng lên khoảng 2000 vong/phút hoạc tang lên rồi lại giảm xuống 3-4 lần liên tiếp rồi giảm xuống bình thương. nếu chạy lại trương trình cho hộp ECU đông cơ thì cũng giảm bớt thôi nếu vẫn chạy kiểu 2 lai như vậy thị hiện tượng đó vẫn xẩy ra khhi đã chạy lại hộp ECU động cơ vì bản thân hộp có thể học theo cách chạy của tài xế . đưa tôi chay thì chẳng bao gio hiện tượng đó xẩy ra.( các bác cứ chạy theo cách tôi nói nhe. khi đạp côn thì buông ga ra trước thì hiên tượng đó xẽ hết . còn thích cho máy rồ ga lên như mấy bác nói thì khi đap con thì cú đệm chân ga nhẹ khi đạp con sau đó thủ buông ga đạp đạp côn thì tốc độ động cơ xẽ tự tăng lên như mình đang đệm ga nhẹ) . còn cac bac đường có làm gì cao siêu nhe hii chuc thành công . đọc thì đổ xăng nhe hiii

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên