Điều hòa Hyundai Sonata gặp vấn đề

minhduc1208
Bình luận: 12Lượt xem: 2,227

minhduc1208

Tài xế O-H
hôm nay em gặp em sontana nghe chủ xe nói đang đi trên đường thì tụ nhiên mất điều hòa em kiểm tra gas thì thấy rất k bt áp suất lúc k đóng lốc trên đường hạ áp là 150psi đường cao áp cung thế.điện ra đến quạt giàn nóng và ra đến con cảm biến vòng tua ở sau lốc (em này dùng lốc k pôn điện )vậy mà lốc k đóng.em đã gas thử ở tốc đọ cao hơn nhưng vẫn k đóng.bác nào đã làm dòng xe này rồi chỉ em biết với nhé.
cảm ơn các bác

hieucaosu

Tài xế O-H
cảm biến nhiệt độ trong xe cũng gây nên!do chết nên nó hiểu sai nhiệt độ=>ecu không chỉnh độ chênh áp suất của lốc nữa!

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Mấy con lốc thông minh kiểu này thật là phiền.Kiểm tra cái van đó trước ,nhưng ó thể là phần điện bác ạ.Em chưa gặp con van nào mà chết tắc tử nvay cả.Ít ra nó cũng phải chập chờn vài bữa chứ.

minhduc1208

Tài xế O-H
con này là xe khách lạ vào xưởng.nói chung là làm dòng lốc thông minh này khá là vất vả vì em cung k biết nhiều về điện lắm nhất là phần điện hộp

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Chết tắc tử cũng có chứ bác. Hôm nào chỗ em cũng gặp 1 em lò xo của van đít còn tung ra, lúc tháo ống ra nhìn thấy nó ngay đầu ra.

ykmlhanam

Tài xế O-H
thay lốc là ok! hôm nay em vừa thay 1 em Sonata Y20 xong.cũng bị như vậy luôn.vì trong hệ thống có mạt nhôm nên làm kẹt van đuôi lốc.thay van cũng được nhưng không được lâu.thay lốc là hợp lý,triệt để nhất!(kiếm tiền nhanh nhất).hỳ!

hieudienlanh

Tài xế O-H
áp suất tĩnh tức là khi hệ thống không hoạt động lên đến 150psi thì lạnh làm sao được.Ga hồ cẩm đào chứ còn gì nữa.Lốc sống được mới là lạ

minhduc1208

Tài xế O-H
thế nhân chứng này thì thế nào đây hả cụ Đức?:35:

hôm nào có dịp em mời cụ đi uống cafe nhá.luc nào cụ rảnh alo cho em vào buổi tối nhé

---------- Post added at 10:35 PM ---------- Previous post was at 10:33 PM ----------

áp suất tĩnh tức là khi hệ thống không hoạt động lên đến 150psi thì lạnh làm sao được.Ga hồ cẩm đào chứ còn gì nữa.Lốc sống được mới là lạ

xe mới mua mà anh chưa đi được 3 vạn km.nếu thế thì chỉ có là gas của hãng đểu ah

hieucaosu

Tài xế O-H
e thấy bác hieudienlanh nói đúng đó!e cũng chưa gặp xe nào có áp suất tĩnh 150psi cả(nếu không nổ máy và để tầm 30 phút) còn xe đi 3 vạn km liệu có khẳng định là xe chưa động tới điều hòa chưa?còn vấn đề van đuôi lốc thay thử biết ngay?có sự thay đổi hay không? nếu thay lốc luôn thì dơn giản quá nhưng liệu khách có đồng ý hay không? vì lúc lạnh lúc không?chắc chú phải vừa làm vừa đội mũ bảo hiểm cho ăn chắc( phòng trường hợp khách....):77::77::77::77::77::dl:dl:dl:dl:dl:dl

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên