Thay lốc Merc toàn chết!

thanhthe_2015
Bình luận: 70Lượt xem: 7,266

ls600hybryd

Tài xế O-H
Chỗ em đợt vừa rồi làm mấy con merc 4 chỗ đời S mà khi thay lốc, vệ sinh bảo dưỡng chuẩn như thường, có con thay cả dàn nóng nhưng chạy được ít hôm là y như rằng quay lại, lốc chết, dầu đen như nước cống. Mong các bác chỉ giáo!

Bác cho em hỏi lúc xe quay lại thì hệ thông còn đủ ga không

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
có chứ bác.Bọn em xúc rửa sạch sẽ rồi,vệ sinh đầy đủ, mà dòng này hơi tí là báo lỗi báo check, có con tháo quạt ra mà đến lúc bắt vào ko chạy.

hieucaosu

Tài xế O-H
bác thanhthe là cao thủ rùi nên các vấn đề đơn giản bỏ qua!e hỏi bác là khi thay lốc mới áp suất cao áp và hạ áp là bao nhiêu?bác nạp gas gì?lốc bác thay là lốc gì?

thanhthe_2015

bác thanhthe là cao thủ rùi nên các vấn đề đơn giản bỏ qua!e hỏi bác là khi thay lốc mới áp suất cao áp và hạ áp là bao nhiêu?bác nạp gas gì?lốc bác thay là lốc gì?
Bác tâng em lên mây rồi đấy! :D . Kéo em xuống với nhé! nói chung thì em nghĩ cũng có thể là do gas bác ạ, bởi vì khi chế lốc 508 vào thì ok luôn. Chỉ là để Merc mà chế 508 thì có vẻ ko hợp lắm. trừ nhưng chủ xe tiêt kiệm tiền! Nhưng nếu là gas thì lại ko đến nỗi thế. Bọn e nạp bằng gas Mỹ cũng ko được. Thế nên ko biết có bác nào hay làm merc 4 chỗ chỉ giáo giúp em!

anhnv_2411

Don't give up
em cũng vấp kiểu như của bác rồi lốc của dòng S này nó chạy bằng đĩa chéo và điều khiển bằng van đúng là dòng này khoai thật đấy về cấu tạo bổ ra lốc của dòng này đúng là chỉ cần hơi bẩn một chút thôi là pittong nhôm bên trong bị xước ngay. Bác để ý xem lốc này hình như là loại hai dây cắm vào rắc trên lốc thì phải và để ý thêm cái nữa là cái van trên lốc đấy nó có hai dây thì cả hai dây đều nối vào rắc hay một dây bắt ra mát (bắt vào thân lốc luôn) hộ em nhé

ykmlhanam

Tài xế O-H
mec đời S dùng lốc không bôn mà.nó dùng van đít.em sợ bác vs chưa sạch nên bị kẹt van đít rồi.kiểm tra vẫn có điện xuống lốc nhưng không có áp suất.nhiều con còn bị nháy đèn AC nữa.em đã làm 2 em S500 rồi.chỉ cần vs sạch thay phin lọc (dòng này phin nằm dưới vòm lốp bên lái nhìn quả phin như của Spinter) và thay van tiết lưu là ok mà.bọn này khi nạp ga chú ý là nạp chậm thôi nhé.bác kiểm tra lại hệ thống xem đã thông thoáng chưa nhé xong mới được lắp lốc.cẩn thận một chút là ok mà

thanhthe_2015

em cũng vấp kiểu như của bác rồi lốc của dòng S này nó chạy bằng đĩa chéo và điều khiển bằng van đúng là dòng này khoai thật đấy về cấu tạo bổ ra lốc của dòng này đúng là chỉ cần hơi bẩn một chút thôi là pittong nhôm bên trong bị xước ngay. Bác để ý xem lốc này hình như là loại hai dây cắm vào rắc trên lốc thì phải và để ý thêm cái nữa là cái van trên lốc đấy nó có hai dây thì cả hai dây đều nối vào rắc hay một dây bắt ra mát (bắt vào thân lốc luôn) hộ em nhé
1 dây bắt vào thân lốc bác ạ! Còn vệ sinh thì bọn em vệ sinh rất sạch sẽ, lần đầu may ra là ko sạch nhưng lần thứ 2 thì chắc chắn pải vệ sinh cho bằng sạch thì thôi! Nên có thể bỏ qua trường hợp cặn bẩn bác ạ!

ykmlhanam

Tài xế O-H
nếu không thích thì các cụ thử thay lốc khác vào xem sao! chuyển từ lốc không bôn về lốc có bôn.đấu thêm con Rơle vào.dòng Mec chân cẳng giống nhau mà.puly có thể phải chế 1 tí.

anhsang_tq

Tài xế O-H
trường hợp của bác em cũng đa gặp rồi, nhưng la 760li bác ah. nạp ga xong thi vẫn ngon lành phải không ah. lâu thì dươc 1 vài hôm còn nhanh thi chỉ mát khoảng 1. 2 tiêng . bác xem lại xem nó co mây giàn lạnh. nếu là 2 gianf rat có thể chết van điện. hoặc van chết ở tình trạng luôn mở dấn đến lốc làm viec qua sức mà chét.
Còn bài thứ 21 là bác hãy thay lóc bôn từ và chế rowle ngắt lạnh. nếu lốc cũ là van đít lốc thì bác hãy đưa 2 dây của van vào 2 đầu của cuộn từ dây nhé, nếu không là nó sẽ báo lỗi hoăc không cho đóng lốc. vì thàng này co chức năng tự kiểm tra ma.
Bác cho em XERI xe năm bao nhiêu va MODEL gi em xẽ gửi cho bác thông số ga chuẩn và dầu lạnh của nhà sx lun. bác post mail lên em sẽ gửi wua mail hoăc alu: 0942 547 289
CHÚC BÁC DỄ ĐẺ
:D

thanhthe_2015

Nếu là chế lốc khác thì bọn em đã làm được nhiều rồi bác ạ! Nhưng vấn đề là có khách muốn lốc zin. Thế mà cứ thay hoài thay hoài mà vẫn chết bác ạ! Bảo hành mấy con lốc rồi! và em đang nói về xe merc 4 chỗ cả đời C và S. Mail e là thanhthe2015@gmail.com , nếu được em xin bác mấy cái thông số về dòng 4 chỗ bác nhé! Thanks bác!

anhsang_tq

Tài xế O-H
như thế này nhe . nếu bác ở hanoi mai qua bến nươc ngầm em cho bác mượn foto quyển thông số ga va và hệ thống giàn lạnh của tất cả các hãng.
Còn nếu bác mún em gửi qua mail cho bác lun kung dươc

thanhthe_2015

bác gửi mail giúp em được ko? mùa hè rùi nhiều việc quá bác ạ. Toàn làm đến tối mới về! Lượng gas từng dòng xe bọn em cũng nắm bắt được rồi! Nhưng em muốn tìm hiểu thêm thông số chuẩn bác ạ!

anhsang_tq

Tài xế O-H
em gửi cho bác rồi đấy. bác k nói rõ là xe nào nên em chi gửi tam C VÀ S đai diện thôi. còn nếu muốn chính xá là xe nào sang mai phone ne cho em , em se đọc cho bác. em để quyên đó o xương nên co j bác cứ alo. anh em cùng làm nghề cả giúp được jif em sẽ giúp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên