Các bạn biết Cách kiểm tra mã lỗi lạnh toyota( có hệ thống điều khiển lạnh tự động )

hai19122000
Bình luận: 6Lượt xem: 1,955

vanthaocdl1

Tài xế O-H
ý bác hỏi là cách tìm ra mã lỗi hay là dịch mã lỗi cho bác.
kiểm tra lỗi bác cám máy vào là có ngay mà.
còn bác có mã lỗi rồi bác port lên e và bác khác có thể dịch cho bác

phikien305electric

Tài xế O-H
theo mình được biết thì nếu trên xe mà có hệ thống điều hòa không khí theo kiểu TAO thì khỏi cần máy chẩn đoán làm chi.cứ ấn và giữ nút Auto là tự nó chuyển sang chế độ đọc lỗi,nếu trên xe có trang bị màn hình rộng thì nó hiện cả mã lỗi và tên lỗi của hệ thống điều hòa,các bác cứ hay phụ thuộc nhiều vào máy chẩn đoán quá đấy.

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
theo mình được biết thì nếu trên xe mà có hệ thống điều hòa không khí theo kiểu TAO thì khỏi cần máy chẩn đoán làm chi.cứ ấn và giữ nút Auto là tự nó chuyển sang chế độ đọc lỗi,nếu trên xe có trang bị màn hình rộng thì nó hiện cả mã lỗi và tên lỗi của hệ thống điều hòa,các bác cứ hay phụ thuộc nhiều vào máy chẩn đoán quá đấy.

Em ngu dốt về vấn đề chẩn đoán hay đọc lỗi này. Bác cho hỏi hệ thống điều hòa theo kiểu TAO nghĩa là gì ạ! và cách làm là như thế nào. Mong bác chỉ giáo.

mr.tung.oto

Tài xế O-H
đọc lỗi thủ công thì bác nhấn vào nút auto dữ 1 chút màn hình nó xẽ hiện lên lỗi cửa hệ thống điều hòa không khí .nếu hiển thị đày đủ thì cả mã lỗi cả chữ nhưng nếu màn hình hẹp nó sẽ hiện lên mã lỗi số bao nhiêu ạ! (ví dụ :15,12...)

hieucaosu

Tài xế O-H

cách này rất hay mà sao e chưa được biết nhỉ?cụ có thể chỉ rõ hơn không?e thấy màn hình điều hòa toàn bé tí tẹo.nếu lên số thì tra mã lỗi như thế nào?????

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên