Mazda3: xe kêu lọc cọc khi vào đường xóc?

A
Bình luận: 20Lượt xem: 12,282

autovn

Tài xế O-H
Chào các bác, con vợ Mazda3 của em đi đc hơn 10 vạn, mỗi lần đi vào đường xóc là nó kêu lọc cọc phía bánh trước bên phụ .(thực ra là đường nhựa không rải thảm nó cũng kêu).
Em đi gara 1 (Dũng Lạc - Vinh), thợ bẩu, vòng cao su lót càng chữ A bị hỏng, mà nó hỏng thật nhưng họ bắt thay cả càng (hơn 2 củ) nên em chưa đi thay.
Gara 2 (B320) bảo phuộc giảm xóc hỏng (mà nó ra dầu thật), em thấy nó ra dầu nên quyết định thay, 2,3 củ đi.
Nó vẫn kêu.
Em đi gara3 (Gara Vinh, Quân khu 4), thợ xem và nói lót cao su càng chữ A phải thay, chỗ này tìm được vòng đó, 300k nên em thay luôn.
Nó vẫn kêu lọc cọc...
Vậy bác nào có kinh nghiệm xử lý cái này rồi thì bày biểu em với, đặc biệt là các bác có vợ 2 họ hàng với nhà em (Mazda3MT 2005).

ezup

Tài xế O-H
Hệ thống treo có vấn đề, hic hic bác thay hết rồi mà vẫn bị thế này bó tay, chỉ khẳng định là chỗ mới sẽ ko hỏng còn theo em bác kiểm tra lại các đầu nối thanh chống , thanh giằng, thanh cố định đi, cái phuộc giảm chấn của bác dù hỏng nhung tiếng kêu cũng ko lọc cọc đâu

auto_anhdung

Tài xế O-H
Nếu bác đã thay cao su càng A rồi thì bác kiểm tra lại cao su thanh rằng, ti cân bằng xem nó thế nào nhé?ak mà lúc thay giảm sóc k biết thợ có kiểm tra bát bèo k bác?

dungtt

Tài xế O-H
Phải có người thật việc thật ở đây em mới chuẩn đóan cho bác được, nhưng em có thể mách cho bác 1 cách, dòng mazda rất hay bị rotuyn cân bằng bác ạk

anhbinhpro

O-H Daklak
Con vợ của bác bệnh có vẻ nặng nhỉ ,nhưng xe phát ra tiếng kêu mà chỉ nói thì khó chuẩn đoán lắm bác .Phải ngồi lên chạy thử kiểm tra mới chính xác được .Còn nếu không bác nên tìm một gara mà nhửng cụ có kinh nghiệm ,sẻ bắt bệnh cho bác chình xác .chứ phàn nào rotuyn ,cao su thanh giằng , ... chẳng lẻ bác thay hết luôn quá

bungati2012

Tài xế O-H
cái này phải tai nghe mắt thấy.tay sờ thì mới có cao kiến giúp bác đc.chứ hệ thống gầm có hàng chục chi tiêt.với xe mới thì thường ở rootuyn cân bằng,còn với xe cũ hơn thì.....
e nghĩ chả ai có thể làm phát ăn ngay dc.có những tiếng kêu khéo khi lần cả tuần mới ra ý chứ.
bác xem có con ốc nào lỏng không,hay giảm sóc chết,các vị chí cọ sát 2 mép bằng sắt
chúc vk 2 của bác khỏi bệnh.để cưới cho đỡ ức chế

HEROSAD

Tài xế O-H
Bác kiểm tra các hệ thống rơ tuyên, ăn khớp đi. Tiện thể kiểm tra luôn các đai ốc bắt Động cơ với thân xe luôn. Hệ thống giảm xóc nữa bác nhé

phamhuy

Tài xế O-H
Bác đã thử đứng tại chỗ, 1 người nằm xuống gầm, 2 hay 3 người nâng xe lên xuống để nghe tiếng kêu chưa, nên thử bác ah

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
có tiếng kêu ở gầm trước thôi mà xe bác có vẻ gian nan quá nhỉ.tiếng kêu đógồm có những nguyên nhân sau:bát bèo giảm sóc,rootuyn trụ đứng,rootuyn cân bằng,cao su giằng cân bằng,và bạc càng chữ A hoặc cũng có thể là cao su chân máy.giảm sóc đã thay rồi thì chắc chắn đã kiểm tra bát bèo giảm sóc, nhưng nếu ốc trên đầu giảm sóc mà bắt không chặt hoặc đã chặt mà còn độ giowthif sẽ kêu cộc cộc.phát hiện tiếng này rất dễ.bạc càng A dã thay rồi thì loại bỏ.để loại trừ rô tuyn cân bằng thì tháo bỏ 1 đầu ra rồi chạy thử sẽ biết.rootuyn trụ đứng thì phải tháo ra mới kiểm tra được. kais này không phải là bệnh khó mà theo em là bác dễ tính thôi.đi sửa tiếng kêu đó hết máy củ rồi vẫn không hết mà vẫn đánh xe về. bó tay.chúc xe bác sớm hết bệnh mà tốn thêm ít xền nữa thôi nhé

lichsu_bg

Tài xế O-H
Bác ơi, em khuyên bác lên đưa xe đi kiểm tra càng sớm càng tốt bác ạ. Bác mà cứ tiếc tiền như vậy đến lúc bệnh nặng quá khó chữa lắm mà lại còn tốn kém hơn bác ạ. Em cũng từng bị như vậy rồi cho nên em khuyên bác chân thành đó. Mà bác phải kiếm Gara nào có uy tín bác ạ. Chúc bác sớm lấy lại được phong độ????=d>=d>=d>:107:

minhcuong86

Tài xế O-H
chao bac nhe theo em thj khong han no keo loc coc o cac rutuyn dau bac thu kiem tra cac dang xem em cung da gap benh nay jui .phaj mat nua ngay em moi tim thay no .su ly thay bi ok luon . nhung do la benh cua xe emthui bac thu xem nhe

hungem

Tài xế O-H
Bạn kiểm tra cu su dầu bên phụ đầu trước của động cơ ấy,bạn có thể chèn bánh trước và vô số 1 buôn col nhanh và quan sát xem có giật nẩy động cơ lên không nhé,cao su dòng này hay xẹp lắm ấy bạn nhé,bạn kiểm tra lại nhé

dangtam03yt

Tài xế O-H
Chào các bác, con vợ Mazda3 của em đi đc hơn 10 vạn, mỗi lần đi vào đường xóc là nó kêu lọc cọc phía bánh trước bên phụ .(thực ra là đường nhựa không rải thảm nó cũng kêu).
Em đi gara 1 (Dũng Lạc - Vinh), thợ bẩu, vòng cao su lót càng chữ A bị hỏng, mà nó hỏng thật nhưng họ bắt thay cả càng (hơn 2 củ) nên em chưa đi thay.
Gara 2 (B320) bảo phuộc giảm xóc hỏng (mà nó ra dầu thật), em thấy nó ra dầu nên quyết định thay, 2,3 củ đi.
Nó vẫn kêu.
Em đi gara3 (Gara Vinh, Quân khu 4), thợ xem và nói lót cao su càng chữ A phải thay, chỗ này tìm được vòng đó, 300k nên em thay luôn.
Nó vẫn kêu lọc cọc...
Vậy bác nào có kinh nghiệm xử lý cái này rồi thì bày biểu em với, đặc biệt là các bác có vợ 2 họ hàng với nhà em (Mazda3MT 2005).
Chắc là thợ thấy hỏng thì thay chứ chưa kiểm tra hết.Đã biết kêu bên phụ rồi thì khoanh vùng dễ mà.Làm chưa hết bệnh mà bác vẫn lấy xe ra,bác hiền thật đấy.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên