Bác nào biết đèn báo hình chữ i màu đỏ trong hình vuông là gì không?

B
Bình luận: 14Lượt xem: 4,904

bungati2012

Tài xế O-H
hix thành thật xin lỗi các bác.hum qua e vội quá .xe đó là ford focus 2011 các bác ạ.hình thì e chưa chụp đc ạ.
vì em thấy nó cũng không ảnh hưởng gì tới động cơ.và chủ xe lạ bận lấy xe ngay để đi ăn cưới,nên đa bảo ng ta cứ đi về rồi e thông báo lại sau ạ.

em mô tả lại thế này nhé;
trên bảng táp lô 2 bên là 2 đồng hồ đo còn ở giữa thì trên là 1 đèn hình tròn nháy sáng,phía dưới là 1 đèn hình vuông trong có chữ i ( màu đỏ hết)
dưới màn hình có hiện dòng chữ nhưng e quên không ghi lại ạ
có bác nào gặp rồi thì giúp e với nhé

ls600hybryd

Tài xế O-H
hix thành thật xin lỗi các bác.hum qua e vội quá .xe đó là ford focus 2011 các bác ạ.hình thì e chưa chụp đc ạ.
vì em thấy nó cũng không ảnh hưởng gì tới động cơ.và chủ xe lạ bận lấy xe ngay để đi ăn cưới,nên đa bảo ng ta cứ đi về rồi e thông báo lại sau ạ.

em mô tả lại thế này nhé;
trên bảng táp lô 2 bên là 2 đồng hồ đo còn ở giữa thì trên là 1 đèn hình tròn nháy sáng,phía dưới là 1 đèn hình vuông trong có chữ i ( màu đỏ hết)
dưới màn hình có hiện dòng chữ nhưng e quên không ghi lại ạ
có bác nào gặp rồi thì giúp e với nhé

Nếu bác nhìn kĩ lại cái đèn hình vuông mà có chữ i bên trong thì bác sẽ thấy : cái đèn hình vuông mà bác hỏi nó không phải là hình vuông mà là hình của 1 cuốn sách đang mở rộng cả 2 trang ra còn chữ i ở bên trong cuốn sách đó là viết tắt của từ INFORMATION (thông tin ) vậy ý nghĩa của cái đèn đó có nghĩa là bác phải tra thông tin ở trong sách hướng dẫn sử dụng xe tức là khi đèn báo đó nổi lên kèm theo nội dung của dòng chữ ở màn hình phía dưới hiện lên thì bác muốn biết chi tiết của thông tin đó thì bác phải xem cụ thể chi tiết ở trong sách hướng dẫn sử dụng xe (OWNER'S MANUAL ) đèn hình cuốn sách được dùng để nhắc nhở cho tài xế phải mở sách hướng dẫn sử dụng xe ra mà xem khi có thông tin cảnh báo hiện ở trên đồng hồ tap lô
Đó là 1 điểm khá khác biệt của dòng xe FORD ngoài ra kí hiệu này còn được ghi ở trên nhãn chỉ dẫn ở trên nắp bảng cầu chì . Như ở các dòng xe khác thì nhãn chỉ dẫn ở trên nắp bảng cầu chì sẽ ghi cụ thể tên của từng cầu chì ,rơ le có trong bảng cầu chì đó ví dụ như là fuel pump 15A,fog light10A ,rơ le còi ... Nhưng ở dòng xe FORD ( mondeo,focus) thì khá khác biệt trên nhãn chỉ dẫn của bảng cầu chì sẽ chỉ ghi tên của 1 số rơ le ,cầu chì mà thôi số còn lại sẽ có kí hiệu hình cuốn sách với chữ i ở bên trong tài xế hay thợ sửa chữa muốn biết cụ thể cầu chì đó bảo vệ cho mạch nào thì phải mở sách hướng dẫn sử dụng ra xem để biết chi tiết
Trên đây là ý kiến của em bác hãy tham khảo nha ( nếu bác thấy hữu ích thì cho em ít xăng nha mùa hè rồi phải chạy điều hòa tốn xăng quá bác ạ :)):)):)):)):))

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H

thohaui

Tài xế O-H
Thế này làm dòng ford cứ phải khư khư cuốn hướng dẫn cũng ngại nhỉ:)):)):)) mất hết hỉnh ảnh thở sửa ô tô chuyên nghiệp

bungati2012

Tài xế O-H
Nếu bác nhìn kĩ lại cái đèn hình vuông mà có chữ i bên trong thì bác sẽ thấy : cái đèn hình vuông mà bác hỏi nó không phải là hình vuông mà là hình của 1 cuốn sách đang mở rộng cả 2 trang ra còn chữ i ở bên trong cuốn sách đó là viết tắt của từ INFORMATION (thông tin ) vậy ý nghĩa của cái đèn đó có nghĩa là bác phải tra thông tin ở trong sách hướng dẫn sử dụng xe tức là khi đèn báo đó nổi lên kèm theo nội dung của dòng chữ ở màn hình phía dưới hiện lên thì bác muốn biết chi tiết của thông tin đó thì bác phải xem cụ thể chi tiết ở trong sách hướng dẫn sử dụng xe (ƠNER'S MANUAL ) đèn hình cuốn sách được dùng để nhắc nhở cho tài xế phải mở sách hướng dẫn sử dụng xe ra mà xem khi có thông tin cảnh báo hiện ở trên đồng hồ tap lô
Đó là 1 điểm khá khác biệt của dòng xe FORD ngoài ra kí hiệu này còn được ghi ở trên nhãn chỉ dẫn ở trên nắp bảng cầu chì . Như ở các dòng xe khác thì nhãn chỉ dẫn ở trên nắp bảng cầu chì sẽ ghi cụ thể tên của từng cầu chì ,rơ le có trong bảng cầu chì đó ví dụ như là fuel pump 15A,fog light10A ,rơ le còi ... Nhưng ở dòng xe FORD thì khá khác biệt trên nhãn chỉ dẫn của bảng cầu chì sẽ chỉ ghi tên của 1 số rơ le ,cầu chì mà thôi số còn lại sẽ có kí hiệu hình cuốn sách với chữ i ở bên trong tài xế hay thợ sửa chữa muốn biết cụ thể cầu chì đó bảo vệ cho mạch nào thì phải mở sách hướng dẫn sử dụng ra xem để biết chi tiết
Trên đây là ý kiến của em bác hãy tham khảo nha ( nếu bác thấy hữu ích thì cho em ít xăng nha mùa hè rồi phải chạy điều hòa tốn xăng quá bác ạ :)):)):)):)):))
ơ em kết bài này của bác.
hôm đó em nhìn mang máng trên màn hình có dòng drive doo...... gì đó .e lai không để ý.giờ bác nói e mới ngĩ đén việc không đóng cửa bên lái lúc xe nổ máy .chắc do vậy bác nhỉ
cảm on bác nhiêu!
e đổ xăng rồi nhá

bungati2012

Tài xế O-H
có những cái tưởng chừng như đơn giản nhưng lại rất khó với người không biết.
nhưng dù sao trên đường đi ta đều có nhưng người bạn.
em văn tí, :lx :D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên