PAN toyota zace 2004

hanhthuy1990
Bình luận: 14Lượt xem: 2,190
Các bác xem cho em cái pan này nhé. Em làm con zace 2004 bị lỗi khi nổ máy bình thường còn đạp ga lên 2500v/p thì đèn báo sạc bật sáng. Đo điện áp tại cọc B máy phát thì 0v tại 2500v/p còn 15v khi dưới 2500v/p các bác dúp em với nhé. Thank các bác!
Còn chờ gì nữa mà không tháo máy phát ra kiểm tra hả bác :))

sirius89

Tài xế O-H
thới gian và tuổi thọ linh kiện đó bạn ,mấy chú transitor hết thời gian sử dụng do nhiệt độ và dòng điện :3:

BMW0457

Tài xế O-H
cụ này theo cháu nghĩ có thể do hong tiết chế,khi xe co tốc tộ vòng tua cao.tiết chế sẽ ngắt mawch kích từ để đảm bảo diện áp máy phát luôn ổn định.nhưng khi ngắt như vậy lại cũng điều khiển đèn báo nạp sáng cùng.và khi măch kích từ bị ngắt,sẽ làm giảm điện áp phát gia xuông tới giới han cho phép là 14v.quá trình cứ diễn ra như vậy chứ không ngắt hẳn tới 0von đâu.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác xem cho em cái pan này nhé. Em làm con zace 2004 bị lỗi khi nổ máy bình thường còn đạp ga lên 2500v/p thì đèn báo sạc bật sáng. Đo điện áp tại cọc B máy phát thì 0v tại 2500v/p còn 15v khi dưới 2500v/p các bác dúp em với nhé. Thank các bác!

Chắc của bác là do chổi than mòn cộng thêm cổ góp méo nên chạy nhanh bị nhảy than làm mất kích từ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

Em nhầm, cực B luôn có điện áp bình điện, nếu là 0 vôn phải xem dây từ máy phát điện đến ăc-quy

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?

1 Có trường hợp lỏng dây B+ từ Máy phát vào + Battery cũng bị lỗi này nửa nha bác!
2 Có khi tiết chế được cấp điện kích cao quá củng có lỗi này! ( lỗi này khi đo áp máy phát thường vược quá 14v thậm chí lên 17v luôn ). Cách khắc phục là thay IC máy phát :D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên