XE LEAD ĐANG CHẠY CHẾT MÁY KHÔNG NỔ LẠI ĐƯỢC (bác daotayga ra tay giúp)

daica1982
Bình luận: 27Lượt xem: 9,278

daica1982

Bán Chuyên
Hôm qua gặp con xe LEAD không nổ ,tháo dàn nhựa ra kiểm tra ,mở khóa bơm xăng vẫn có tiếng hoạt động,đèn mild không báo lỗi gì,đề vẫn quay nhưng động cơ không nổ
Kiểm tra bugi vẫn đánh lửa tốt,nhưng thấy khô xăng ở chân sứ,xăng trong bình đầy
Đoán em nó trục trặc hệ thống cung cấp nhiên liệu,nhưng không dám làm tiếp,đành phải kéo em nó ra HEAD
Mong BÁC DAOTAYGA và các bác trên diễn đàn có kinh nghiệm giúp em cách kiểm tra hệ thống kim phun này không,gặp tình huống pó tay khổ ghê(khách lại kéo ra HEAD xa)

daotaygacm

Đạo Mô Tô
hôm qua gặp con xe lead không nổ ,tháo dàn nhựa ra kiểm tra ,mở khóa bơm xăng vẫn có tiếng hoạt động,đèn mild không báo lỗi gì,đề vẫn quay nhưng động cơ không nổ
kiểm tra bugi vẫn đánh lửa tốt,nhưng thấy khô xăng ở chân sứ,xăng trong bình đầy
đoán em nó trục trặc hệ thống cung cấp nhiên liệu,nhưng không dám làm tiếp,đành phải kéo em nó ra head
mong bác daotayga và các bác trên diễn đàn có kinh nghiệm giúp em cách kiểm tra hệ thống kim phun này không,gặp tình huống pó tay khổ ghê(khách lại kéo ra head xa)

hey chào bạn, qua như lời bác bác nói thì tương đối là oke rồi đó, lần sau bác nhơ tháo cả cụm kim phun ra ngoài và đề máy rồi xăng có phun ra tại kim phun hay không, nếu có thì tiếp tục kiểm tra tới sức nén ( bộ hơi).lửa đã tốt, nhưng bác chưa kiểm tra xem xăng có phun hay không. Chúc bác thành công.

daica1982

Bán Chuyên
Cám ơn bac,lúc nào có điều kiện bác up it hình ảnh video về cách tháo kiểm tra hệ thống kim phun cho anh em diễn đàn tham khảo
Bây giờ nhiều xe FI nên em hay vào diễn đàn tìm hiểu thông tin ,chia sẻ kinh nghiệm,nâng cao hiểu biết.Em chưa dám tháo vì chưa biết cách(ko dám liều vì ko hiểu biết thành phá hoại)

sirius89

Tài xế O-H
trước khi bạn làm phun xăng bạn nên ngồi lại 5 phút đọc sơ đồ và tìm nguyên nhân và để đo kiểm cho dễ .chúc bạn thành công

thanhhuynh

Tài xế O-H
xe lead ko nổ được máy, ở vn đa phần xe phun xăng hay bị tình trạng đó, do các nguyên nhân sau đây ( theo ý cá nhân mình ):
nóng quá hệ thống nhiên liệu ko hoạt động tốt, mình cũng đi xe lead, gặp trường hợp đó, để nguội máy nổ lại được nếu ko

kiểm tra hệ thống nhiên liệu coi chừng dây kim phun bị lỏng, xem lại cái lọc gió lâu ngày bụi bám đầy cũng khó nổ.

daotaygacm

Đạo Mô Tô
CHO ĐẾN THỜI ĐIỂM NÀY THÌ HONDA Tại Việt Nam, với khẩu hiệu “Dẫn đầu về công nghệ - Leading the technology
.
VẪN ĐANG RẤT LÀ OKE, TUY NHIÊN KHÔNG PHẢI LÀ CAAI1 GÌ CŨNG OKE CẢ, TRONG THỜI GIAN VỪA QUA, KHU VỰC PHÍA NAM: KHÔNG RIÊNG GÌ MẪU XE TAYGA LEAD MÀ CÒN KÉO THEO CÁC ĐÀN EM NHƯ AIR BLADE, VISION VÀ MỘT SỐ MẪU XE KHÁC THƯỜNG XUYÊN XÃY RA VẤN ĐỀ ĐANG ĐI THÌ BỔNG DƯNG ĐÌNH CÔNG. HIỆN NÀY VÔ TÌNH LÀM CHO NGƯỜI SỬ DỤNG XE RẤT KHÓ CHỊU. TUY VÂY NHƯNG KHÔNG PHẢI MẪU XE NÀO CŨNG BỊ..NHỮNG HIỆ TƯỢNG NHƯ TRÊN RẤT NHIỀU NGUYÊ NHÂN CÓ THỂ SẼ XÃY RA: VÍ DỤ THÔI LEAD VÀ AIR BLADE THƯỜNG XUYÊN XÃY RA VẤN ĐỀ TẮT MÁY CỤ THỂ NGUYÊN NHÂN LÀ DO KHE HỞ SUPẮP NHỎ LẠI KHI MÁY NÓNG. KHẮC PHỤC THAY CẶP SÚPẮP MỚI HOẶC ĐIỀU CHỈNH KHE HỞ LỚN HƠN TIÊU CHUẨN MỘT TÝ. NHƯNG SẼ XÃY RA VẤN ĐỀ LÚC MÁY NGUỘI HƠI KÊU NHO NHỎ. NHƯNG KHI MÁY NÒNG LẠI KHÔNG KÊU.
:))
CÚ NÀY CHẮC PHẢI BÁO LẠI CHO HONDA TÌNH TRẠNG NÀY THÔI, HONDA LÀM ĂN BÊ BỐI QUÁ. EM CŨNG ĐANG SỬ DỤNG CON AIR BLADE TRƯỚC ĐÂY CŨNG BỊ. BỰC QUÁ THÁO RA THAY CẶP SÚPẮP MỚI TOANH THẾ LÀ EM NÓ HẾT TỪ ĐÓ TỚI GIỜ LUÔN..

daica1982

Bán Chuyên
Đúng là như vậy,con AIR BLADE 2011 của em cũng vậy,tháo cốp yên ra nổ máy nghe tiếng supap rất rõ.Chưa rõ xe mới mà HONDA để kiểu gì vậy.
Nhưng con xe LEAD em gặp bữa nọ để qua 1 ngày vẫn vậy,chắc tắc kim phun,nghe nói chủ xe hay để xăng trong bình gần hết hẳn mới đổ.Hôm nào gặp em hỏi xem ra HEAD họ bảo sao,xe vẫn trong thời gian bảo hành

hotface

Tài xế O-H
xu pap kêu khi điều chỉnh khe hở không đúng.
Các cụ lưu ý là khe hở nhỏ quá, lớn quá đều kêu; phụ thuộc vào độ cứng lò xo...
Khe hở xu páp ngoài yêu cầu đảm bảo khe hở nhiệt, còn vài yêu cầu quan trọng nữa là triệt tiêu cộng hưởng, đảm bảo áp lực bề mặt dầu bôi trơn...
Biểu đồ giãn nhiệt một bộ xupap (valve) là khoảng 1 trang giấy, không tuyến tính theo nhiệt độ, tuổi thọ.
Nếu điều chỉnh đúng, động cơ hoạt động tuyệt hảo, ổn định, đặc biệt là tăng tốc tốt ở suốt giải tốc độ.
Em tham khảo thêm tài liệu nước ngoài, xin chia sẻ với các cụ:8:

phalaidat

Tài xế O-H
Hôm qua gặp con xe LEAD không nổ ,tháo dàn nhựa ra kiểm tra ,mở khóa bơm xăng vẫn có tiếng hoạt động,đèn mild không báo lỗi gì,đề vẫn quay nhưng động cơ không nổ
Kiểm tra bugi vẫn đánh lửa tốt,nhưng thấy khô xăng ở chân sứ,xăng trong bình đầy
Đoán em nó trục trặc hệ thống cung cấp nhiên liệu,nhưng không dám làm tiếp,đành phải kéo em nó ra HEAD
Mong BÁC DAOTAYGA và các bác trên diễn đàn có kinh nghiệm giúp em cách kiểm tra hệ thống kim phun này không,gặp tình huống pó tay khổ ghê(khách lại kéo ra HEAD xa)
Tài liệu trên diễn đàn có rất nhiều bác chịu khó tìm tò học hỏi công việc cùa bác sẽ tót hơn muốn nắm chắc bác cố gắng nắm bắt nguyên lí hoạt động cấu tạo của từng thiết bị trên xe ,rựa vào sơ đồ khối và tìm tòi chắc chắn tay nghè của bác sẽ khá hơn
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

John C Stennis

Tài xế O-H
Tháo câu chì hệ thống ra chùi sạch chân và gắn lại.
Pan này xe Nozza của Yamaha "vật" mình tơi tả rồi. Khi khắc phục xong vẫn ko hiểu nguyên nhân tại sao chùi sạch cầu chì thì máy nổ trong khi các hiện tượng giống 100% bạn miêu tả.
Thanks!

trainghe87@

Tài xế O-H
có phải con lead màu phấn hồng không bác.người con gái đi phải không ạ.hôm qua e cũng có găp con giống như của bác vậy nhưng chưa kip kiểm tra thì khác đã đẩy đi rồi

daica1982

Bán Chuyên
Lâu không vào topic này .Em đã tìm ra bệnh nhưng chưa viết len thôi.tất cả ý kiến của các bác đều đúng cả
Nhưng đây là xe mới khả năng tắc phun xăng rất it,điện bu gi khỏe ,xăng tốt thì xe đấy nó bị ''mất hơi cục bộ" em bơm ít nhớt sạch vào ,sạc aq khỏe đề hơi dài 1-2 lần là nổ máy.

K

katikati

Khách
Cám ơn bac,lúc nào có điều kiện bác up it hình ảnh video về cách tháo kiểm tra hệ thống kim phun cho anh em diễn đàn tham khảo
Bây giờ nhiều xe FI nên em hay vào diễn đàn tìm hiểu thông tin ,chia sẻ kinh nghiệm,nâng cao hiểu biết.Em chưa dám tháo vì chưa biết cách(ko dám liều vì ko hiểu biết thành phá hoại)
ren ko tháo rowle đề

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên