Đèn Power nháy

L
Bình luận: 10Lượt xem: 3,028

linhautonet

Tài xế O-H
Xin các bác tài có kinh nghiệm một lời khuyên: tôi đi xe tự động 4 cấp, gần đây có hiên tượng khi nổ máy vào số thì bị giật, xe rung (vào R giật nhiều hơn vào D). Đèn power trên tablo nhấp nháy. Nhưng đi thì vẫn thấy bình thường. Sáng hôm sau đi lại thì không thấy hiện tượng đó nữa: vào số êm, đèn power không nháy. Vậy đấy là hiện tượng gì và khắc phục như thế nào? Cảm ơn nhiều.

anhnv_2411

Don't give up
Chất lượng dầu số hay mức dầu, cũng như áp suất dầu đều có thể gây ra hiện tượng trên, ngoài ra là mòn lá côn cũng bị trường hợp này đấy là theo suy đoán và kinh nghiệm của em, còn biết chính xác hơn thì bác phải dùng máy chẩn đoán can thiệp có thể thỉnh thoảng các solenoid chuyển sổ bị kẹt lúc bị lúc không chẳng hạn. Bác thông báo tình hình thường xuyên để cho anh e học hỏi nhé

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Trước hết em phải biết xe của bác là xe gì.Thứ 2 cái đèn Power ý bác có phải là đèn báo nạp không?Hiện tượng như vậy có lẽ là do lá côn và các solenoi bị kẹt.Khi vào số tốc độ không tải thấp vì bác còn đang dẫm phanh ,đèn báo nạp nhấp nháy vì sắp có hiện tượng chết máy.Sau đó bác bù ga để xe di chuyển ,máy khỏe nên bác thấy nó chạy bình thường.Vì bác không nói rõ ,nên anh em tư vấn cũng ko tự tin.Nhưng chỉ có cắm máy vào mới có câu trả lời chính xác được.:):):)

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
Xin các bác tài có kinh nghiệm một lời khuyên: tôi đi xe tự động 4 cấp, gần đây có hiên tượng khi nổ máy vào số thì bị giật, xe rung (vào R giật nhiều hơn vào D). Đèn power trên tablo nhấp nháy. Nhưng đi thì vẫn thấy bình thường. Sáng hôm sau đi lại thì không thấy hiện tượng đó nữa: vào số êm, đèn power không nháy. Vậy đấy là hiện tượng gì và khắc phục như thế nào? Cảm ơn nhiều.

Bác cho biết xe bác là xe gì? thì chúng em sẻ cho bác lời tư vấn chính xác hơn... Còn nói như bác thì chúng em chỉ biết mò tùm lum sinh ra hỏng xe bác nửa. mong bác thông cảm cho ạ!

mr.anhtai

Tài xế O-H
ít nhất cũng cho em biết đời xe hãng xe nữa chứ em không biets bác chạy xe nào sao e có thể tư vấn nhưng em nghỉ thiếu dầu hộp số hoặc các lá côn lâu ngày bị hỏng. vì nó là li hợp ướt

mydream_8588

Tài xế O-H

Bác cho đầy đủ dữ liệu của xe vào topic đi bác ,như vậy anh em mới có thể giúp bác hết sức được
1.Xe bác xe gì?
2.Xe đời nào?
3.Bác đi xe đã được bao lâu?
Bác đi đã quen số tự động chưa?Đôi khi bác chưa quen sử dụng số tự động,nó có thể có một số tình huống khó xử cho bác và kem theo giật số không chính xác sẽ có một số báo hiệu,nó sẽ giúp bác lái xe an toàn hơn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên