Nhờ mọi người giúp em về tình trạng xe

F
Bình luận: 4Lượt xem: 1,330

forrever_love1990

Tài xế O-H
Em mua xe Wave Rs 2011,đi ì máy và gặp các bệnh sau mà đã đến Head ko thể chữa đc.
Xe ì máy kinh khủng,cảm giác về số 2 mà ga lên nhưng xe kêu to mà không vọt lên là bao,mà xe em đi giữ về số chuẩn,xe đi trên 40km/h có hiện tượng kêu gõ gõ như xupap khá khó chịu. Xin mọi người tư vấn cho em xe có bị tụt nồi không hay do lá côn làm sao mà yếu máy thế,xe mới đi hơn 5000km. Đến Head mãi ko sửa đc.mà xe ăn xăng hơn các xe cung loại khác :37: Có cửa hàng sửa xe hay ai giỏi bắt bệnh xe máy tư vấn giúp em nhé,..

daotaygacm

Đạo Mô Tô
em mua xe wave rs 2011,đi ì máy và gặp các bệnh sau mà đã đến head ko thể chữa đc.
Xe ì máy kinh khủng,cảm giác về số 2 mà ga lên nhưng xe kêu to mà không vọt lên là bao,mà xe em đi giữ về số chuẩn,xe đi trên 40km/h có hiện tượng kêu gõ gõ như xupap khá khó chịu. Xin mọi người tư vấn cho em xe có bị tụt nồi không hay do lá côn làm sao mà yếu máy thế,xe mới đi hơn 5000km. đến head mãi ko sửa đc.mà xe ăn xăng hơn các xe cung loại khác :37: Có cửa hàng sửa xe hay ai giỏi bắt bệnh xe máy tư vấn giúp em nhé,..
hey chào bác. Bác cho mình hỏi bác ở khu vực nào vậy phía nam hay phía bắc.cụ thể dùm mình nha.
NẾU GẦN KHU VỰC MÌNH CÓ THỂ MÌNH SẼ TRỰC TIẾP GIÚP BÁC.
Tiện bác úp dùm em cái hình xe của bác lên đây để em xem đời xe đã. Wave rs có rất nhiều đời.
Em cũng có con wave alpha 2011. Mới keng sà ben, và củng có tình trạng như vậy. Em đã xử lý xong.ko hao xăng, lên ga là dọt.
Bác cứ úp dùm em tấm hình đã tại mỗi đời cũng có một số đặc điểm khác nhau tý.

hondacuper

Tài xế O-H
tiếng gõ của bác không phải ở cò đâu, có thể do ở bộ côn của bác đấy, côn của bác trơ, trượt, nên vừa có tiếng gõ vừa không lên được ga, lại tốn xăng nữa

forrever_love1990

Tài xế O-H
hey chào bác. Bác cho mình hỏi bác ở khu vực nào vậy phía nam hay phía bắc.cụ thể dùm mình nha.
NẾU GẦN KHU VỰC MÌNH CÓ THỂ MÌNH SẼ TRỰC TIẾP GIÚP BÁC.
Tiện bác úp dùm em cái hình xe của bác lên đây để em xem đời xe đã. Wave rs có rất nhiều đời.
Em cũng có con wave alpha 2011. Mới keng sà ben, và củng có tình trạng như vậy. Em đã xử lý xong.ko hao xăng, lên ga là dọt.
Bác cứ úp dùm em tấm hình đã tại mỗi đời cũng có một số đặc điểm khác nhau tý.
Em lại ở Hà nội,sửa mãi ko đc,chán quá. Wave em rs màu đỏ 2011 mua thág 11

---------- Post added at 08:05 PM ---------- Previous post was at 08:04 PM ----------

tiếng gõ của bác không phải ở cò đâu, có thể do ở bộ côn của bác đấy, côn của bác trơ, trượt, nên vừa có tiếng gõ vừa không lên được ga, lại tốn xăng nữa
Em mang ra sửa họ vặn li hợp ỏ côn nhưng cũng chẳng đc gì

hondacuper

Tài xế O-H
Em lại ở Hà nội,sửa mãi ko đc,chán quá. Wave em rs màu đỏ 2011 mua thág 11

---------- Post added at 08:05 PM ---------- Previous post was at 08:04 PM ----------

Em mang ra sửa họ vặn li hợp ỏ côn nhưng cũng chẳng đc gì[/QUOT
bác phải thay bộ mới, e đảm bảo với bác nếu đúng là tiếng gõ từ bộ côn thì không thể chỉnh được đâu vì trống bị trơ rồi khi ra văng ra không thể bám được, bác thử tăng ga mạnh và nhả đột ngột nếu có tiếng gõ cốp cốp thì đúng nó đấy bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên