Hộp Immobilizer xe tải hyun dai

M
Bình luận: 7Lượt xem: 4,290

mrdp

Tài xế O-H
Có lần em làm điện con xe tải ben hyundai rút rắc Imobilizer khởi động lại thì không nổ được nhưng lại không báo check vậy khi gặp trường hợp máy không nổ làm thế nào loại chừ có phải do imobilizer làm cho máy không nổ được không.em không có máy chuẩn đoán mong các bác tư vấn.

nguyencuongk5

Tài xế O-H
bác lên nhớ rằng tháo rắc hộp Imobilizez chúng ta vẫn vào máy check bình thường nếu test hộp imobilzez không có lỗi gì là bác loại trừ được hỏng hộp immo

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
bác lên nhớ rằng tháo rắc hộp Imobilizez chúng ta vẫn vào máy check bình thường nếu test hộp imobilzez không có lỗi gì là bác loại trừ được hỏng hộp immo

Cụ ơi ,chủ topic nói rõ là bác ấy không có Scan tool mà.Lấy gì mà test ,nếu có Scan tool thì cắm vô xem DTC là biết nó có lỗi hay không rồi.Khi một xe không nổ mà muốn xem có phải do IMMO hay không.Theo em ,trước hết xem trên tap-lo có cái hình này hay không:

Hình ảnh trên chỉ mang tính minh họa ,đèn báo IMMO có thể tương tự như vậy chứ không giống hoàn toàn.
Trên một số loại xe e gặp ,lỗi IMMO có một số biểu hiện như :Xe có IMMO nhưng bật IG ON không thấy đèn IMMO sáng ,hoặc sáng mãi không tắt (như trên 1 số xe thì đèn IMMO chỉ sáng vài giây rồi tắt) ,hoặc đèn IMMO nháy suốt.
Để biết được xe nào có IMMO ,và hệ thống đèn cảnh báo thế nào thì có lẽ cần 1 chút kinh nghiệm và tài liệu.
Đó là 1 số ý kiến của e ,mời các cụ chém tiếp.

0 0 7

Tài xế O-H
Như cụ Kia-service nói là chính xác nhất... Có một số dòng xe bình thường không thấy cái đèn báo chìa sáng, nhưng khi có lổi thì nó lại suất hiện trên bảng táp lô. và đồng thời xe không thể nổ được.

hieucaosu

Tài xế O-H
IMMO làm cho máy không nổ là đúng còn gì nữa hả cụ!immo mất liên lạc với chìa và với ecu thì ecu khóa kim phun lại cụ có đề thoải mái mà không nổ!khi đó trên đồng hồ sẽ báo chữ IMMO hoặc hình chìa khóa như cụ KIA nói!chứ check không nổi vì máy đâu có lỗi mà nổi!:D

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
IMMO làm cho máy không nổ là đúng còn gì nữa hả cụ!immo mất liên lạc với chìa và với ecu thì ecu khóa kim phun lại cụ có đề thoải mái mà không nổ!khi đó trên đồng hồ sẽ báo chữ IMMO hoặc hình chìa khóa như cụ KIA nói!chứ check không nổi vì máy đâu có lỗi mà nổi!:D
Đề vài lần không nổ sẽ báo lỗi ngay bác ạ.Lỗi IMMO

ninhtinh

Tài xế O-H
hyundai tải 24t đời 2007 đổ lại .bật khóa không có đèn báo immo. ngay cả sai chìa khóa cũng ko báo chỉ có kiểm tra bằng máy mới có thể biết bị lỗi hay ko.:105::105::105:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên