Hỏi về công suất tiêu thụ của các thiết bị điện trên ôtô

G
Bình luận: 5Lượt xem: 2,281

galaixe

Tài xế O-H
Em đang cần thông tin về công suất của các thiết bị điện trên ôtô như các mô tơ hệ thống đánh lửa hệ thống điều hòa... nói chung là không cần chính xác lắm :D. Tại vì em đang cần tính toán công suất cho máy phát và kiểm nghiệm dây dẫn nhưng tìm trong catalog thi không tháy ghi bác nào biết hoặc có tài liệu về vấn đề này thì cho em và các anh em khác thên mạng tham khảo với. Em đang tính toán cho xe của KIA SORENTO

vthangnd

Tài xế O-H
Bác tham khảo nha:
[/url][/IMG]

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
Ăc quy trên ô tô thông thường sử dụng là 12 V còn có 1 số dòng thì 24 V
Cần hiểu chính xác thế này:
Nguồn điện dùng trên ô tô có 2 loại: 12V hoặc 24V. Còn ac quy thì chỉ có 1 loại với điện áp là 12V. Ở hệ thống điện 12V thì dùng 1 ac quy; còn ở hệ thống điện 24V thì dùng 2 ac quy 12V mắc nối tiếp;
Không có ac quy 24V.

galaixe

Tài xế O-H
thank bac vthang nhưng nhữn cái đó em cung tham khảo qua rồi. em đang cân tài liệu chi tiết hon một chút chẳng hạn như thông số công suất của một hãn cụ thể, trong từng hệ thống thì em cần bảng kê chi tiết hơn ví dụ như moto điều khiển kính thì hình như có đến hơn 2 cái em cần công suất cụ thể của tùng cái kiA :7:. mang bac nào biết thì hướng dẫn nhiệt tình cái.

---------- Post added at 11:23 PM ---------- Previous post was at 11:20 PM ----------

cho em hỏi thêm là trong tài liệu hãng có cho thông số về điện trở và dong điện qua các thiết bị vậy em có thể tính công suất của thiết bị thông qua các thống sô đó không .ý em là tính bàng công thức P=U.I=U^2/R=I^2. R ấy không biết có được không.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên