Đèn túi khí Kia Sportage

M
Bình luận: 11Lượt xem: 1,775

minh_123456

Tài xế O-H
Chào các bác!
Anh bạn em có con Kia Sportage (2011) bị tai nạn nổ cả hai túi khí phía trước. Đặt hàng từ HQ về (em nghe nói đã cài đặt đầy đủ), nhưng khi lắp vào thì đèn túi khí không tắt. Em dùng Gscan đọc thì không có lỗi gì cả. Em không rõ lý do, rất mong các bác chỉ giúp.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Chỉ nghe nói thôi thì chưa đủ đâu bác.Phải xác định là ai cài ,ở đâu ,họ đã làm những gì.Quan trọng là đèn túi khí vẫn báo chứng tỏ vấn đề chưa được giải quyết.Bác có Gscan chắc ko lo vấn đề cài đặt.Cho em hỏi con đó là xe Nhập bản limit hay Nhập theo tiêu chuẩn của Trường Hải ạ?Bác gửi số VIN lên đây ,e tra Code AB cho.Sau đó bác cài lại.

minh_123456

Tài xế O-H
Dạ, để em lấy số VIN rồi bác tra giúp em nhé.
Chả là, anh chủ xe có người nhà bên HQ và con xe này nhập bản limit, nên khi bị hỏng thì người nhà cũng mua đồ gửi về luôn. Về VN thì chỗ khác lắp đặt, em chỉ đọc lỗi thôi ah.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Dạ, để em lấy số VIN rồi bác tra giúp em nhé.
Chả là, anh chủ xe có người nhà bên HQ và con xe này nhập bản limit, nên khi bị hỏng thì người nhà cũng mua đồ gửi về luôn. Về VN thì chỗ khác lắp đặt, em chỉ đọc lỗi thôi ah.
Nhất trí ,cụ cứ lấy VIN đưa lên cho em.Sau đó mang Code về cài chắc OK thôi.Cụ làm ở đâu mà hay có KIA làm thế ạ?

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
hãy chác chắn là đã thay túi khí và hộp điều khiển và cảm biến va chạm rồi . thì mới cài được
Nếu e ko nhầm thì bản limit có 8 túi ,chỉ nổ có 2.Hộp và cảm biến không phải thay ,hơn nữa ,hộp của túi khí đã nổ có thể kích hoạt lại được.Bây giờ họ tự đặt hàng ,tự thay ,mình Scan ko thấy lỗi thì việc cài lại là có cơ sở hơn cả.

minh_123456

Tài xế O-H
Nếu e ko nhầm thì bản limit có 8 túi ,chỉ nổ có 2.Hộp và cảm biến không phải thay ,hơn nữa ,hộp của túi khí đã nổ có thể kích hoạt lại được.Bây giờ họ tự đặt hàng ,tự thay ,mình Scan ko thấy lỗi thì việc cài lại là có cơ sở hơn cả.

Vâng, em hay dùng máy để check lỗi thôi ah. Thỉnh thoảng cũng làm xe (hay làm xe phun dầu điện tử Bongo3, porter 2).
Bác tra code giúp em nhé. số VIN KNAPE813BBC062873
Em nghe họ nói, đã thay cả hộp rồi ah!

test

Tài xế O-H
Chào các bác!
Anh bạn em có con Kia Sportage (2011) bị tai nạn nổ cả hai túi khí phía trước. Đặt hàng từ HQ về (em nghe nói đã cài đặt đầy đủ), nhưng khi lắp vào thì đèn túi khí không tắt. Em dùng Gscan đọc thì không có lỗi gì cả. Em không rõ lý do, rất mong các bác chỉ giúp.
Cái phải thiết lập lại mã code của thiết bị mới lắp, ECU mới điều kiển được. Bác nhờ @kia_service, lấy lại mã thiết bị, và dùng Gscan thiết lặp lại là ok.
Chúc bác thành công.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên