Thắc mắc về độ đèn xe wave HONDA

C

congcv

Khách
Em có chiếc xe Wave 100cc (chính hảng ) .hiện tại bóng đèn pha cua xe em đả xuống cấp (nói 1 cách nôm na là lu ồm chiếu lên trời ko à ) .Giờ em muống thay cái bộ đèn pha này bằng bóng Bi - Xenon thì liệu có ổn không .
Nhờ các bác cho ý kiến . Tiện thể cho em hỏi có bác nào biết nơi bán bóng
Bi - Xenon uy tin chất lượng và giá cả cạnh tranh xiu .
Em cảm ơn các bác nhiều nhiều !!

sdc1412ss

Tài xế O-H
Em có chiếc xe Wave 100cc (chính hảng ) .hiện tại bóng đèn pha cua xe em đả xuống cấp (nói 1 cách nôm na là lu ồm chiếu lên trời ko à ) .Giờ em muống thay cái bộ đèn pha này bằng bóng Bi - Xenon thì liệu có ổn không .

xenon thì có thể mua ở bà Kỳ ngoài Tân thành,tuy nhiên ko an toàn cho lắm,nếu có tiền thì lấy ở DHG đi,hàng có bảo hành,nhưng bây giờ chủ yếu người ta đi Osram à,vừa sáng đẹp lại ko sợ công an,rẻ hơn xenon mà lại ko cần ballad,có jì khó khăn cứ alo cho em nhá,nếu cần em nhận lắp luôn,thanks bác,số dt em là ở bên dưới đó

Wanted

Xe Tăng
xenon thì có thể mua ở bà Kỳ ngoài Tân thành,tuy nhiên ko an toàn cho lắm,nếu có tiền thì lấy ở DHG đi,hàng có bảo hành,nhưng bây giờ chủ yếu người ta đi Osram à,vừa sáng đẹp lại ko sợ công an,rẻ hơn xenon mà lại ko cần ballad,có jì khó khăn cứ alo cho em nhá,nếu cần em nhận lắp luôn,thanks bác,số dt em là ở bên dưới đó

Làm ăn phát tài đừng quên anh em nha bác . hihi Hum nào có làm cho em theo học nghề với nha bác , em muốn làm điện lém mà còn yếu nên chưa có dám nhận điện về mà sửa . Bác hum nào í có là hú em qua phụ bác 1 tay ( chủ yếu là học nghề thui ) hihi

sdc1412ss

Tài xế O-H
Làm ăn phát tài đừng quên anh em nha bác . hihi Hum nào có làm cho em theo học nghề với nha bác , em muốn làm điện lém mà còn yếu nên chưa có dám nhận điện về mà sửa . Bác hum nào í có là hú em qua phụ bác 1 tay ( chủ yếu là học nghề thui ) hihi

trời,wanted nói thía làm em sợ,chắc em bỏ nghề wá,em chỉ mò mẫm thui,bác đã từng là thợ ở Ya,em đâu dám múa rìu wa mắt thợ,bác tha cho em:105:

phongtran

<BR>...DÂN CHƠI XE MÁY...</BR>
mua cái đầu wave i đó bác gắn xenon hoặc osram đều đươc. nếu bác muốn hiền hơn thì mua bóng đèn halogen của phillip gắn vô là ok rùi. chóa đèn wave i độ tụ sáng cao hơn đầu đèn wave anfa jin hoặc đầu 1 đèn cũ của wave 1 đèn đời đầu đó bác gắn vào nhìn xe cho nó chiến

Wanted

Xe Tăng
mua cái đầu wave i đó bác gắn xenon hoặc osram đều đươc. nếu bác muốn hiền hơn thì mua bóng đèn halogen của phillip gắn vô là ok rùi. chóa đèn wave i độ tụ sáng cao hơn đầu đèn wave anfa jin hoặc đầu 1 đèn cũ của wave 1 đèn đời đầu đó bác gắn vào nhìn xe cho nó chiến

Bác rành về xe quá nhỉ . Bác cho em cái giá của đèn Wave i nha bác , đồ Zin nha bác . Em cũng có con Wave cũng muốn lên dàn đèn lại cho đẹp giá ở Tân Thành đắt quá 375k bác có chổ nào rẻ hơn hok cho em giá với cám ơn bác trước nha .

wing

Tài xế O-H

đầu đuơng trần phú có chi nhánh philip. hình như cũng có bán bixinon giá cũng được.còn khong có thì mua cái xinon philip cũng được, nhiều hàng nhiều mức độ sáng .

còn về việc độ thì có 2 cách.
1. làm làm lại mâm lửa. quấn thêm dây cách này khá phức tạp vì phải tháo mâm lửa ra phải có dụng cụ.
2. mua them thiet bị tăng áp có bán sẳn luôn. cách này đơn giản chỉ việc đấu dây vào thôi ( có sơ đồ sẳn luôn, yên tâm). cách này xe moto hay dùng.ra cử hàng bán đồ moto mà mua, bảo đảm có.đơn giản.

còn không muốn làm gi hết thì lien hệ sdc1412 bác đó làm dùm cho uy tín nhất huibicar này đó :D

chúc bạn thành công

phongtran

Bác rành về xe quá nhỉ . Bác cho em cái giá của đèn Wave i nha bác , đồ Zin nha bác . Em cũng có con Wave cũng muốn lên dàn đèn lại cho đẹp giá ở Tân Thành đắt quá 375k bác có chổ nào rẻ hơn hok cho em giá với cám ơn bác trước nha .

đó là giá đầu jin rùi mà bác. luôn cả cái chụp đuôi sau là 410k nếu bác chê đắt wá thì mua đầu wave i của tq đi. cũng rẻ mà. chất lượng thì k dám đảm bảo àh nha tầm 170k thui. nếu bác muốn mua đầu jin (tránh treo đầu dê bán thịt chó) trước khi đi bác nên tháo cái bợ cổ jin của xe bác đem theo nếu cái đầu thái là vừa khít lun đó nếu là cái đầu tq nó hở tùm lum hết lớp nhựa gắn với bợ cổ chổ dày chổ mỏng (mà bác là thợ rùi thì cần jì fải nói vụ này nữa. thui kệ nói cho mấy ae khác nghe luôn). cái chóa thái màu rất trong. bên trong k có bị nổ lớp xi như tq. nếu bác sợ mua đồ dỏm bác đi đường phan đăng lưu từ hướng phú nhuận đổ về wa ngã 4 đầu chợ bà chiểu 1tý bác tới nhà sách gia định nhìn wa fía bên kia đường có 1 chổ bán fụ tùng. chổ này bán đồ làm dàn áo rất tốt và bảo đảm. nhưng đừng mua đồ làm máy (mắc lắm)

phongtran

Có nhiêu "bài" các Pác nói hết rồi :10:
Mình bây giờ "bể" rồi, không xài hàng độ nữa, đi Zin cho nó chắc ăn :6:

Đi zin là sao bác? là zin của xe này + zin xe kia gắn lại đúng hok bác?:)) như má dên future + dên dream gắn vô xe wave đúng hok? thôi không đùa với bác nữa dù sao thì xe zin chạy cũng tốt hơn thời gian bảo dưỡng lâu hơn. chúc bác vui =d>:3:

REPSOL_0347

Tài xế O-H
Đi zin là sao bác? là zin của xe này + zin xe kia gắn lại đúng hok bác?:)) như má dên future + dên dream gắn vô xe wave đúng hok? thôi không đùa với bác nữa dù sao thì xe zin chạy cũng tốt hơn thời gian bảo dưỡng lâu hơn. chúc bác vui =d>:3:

kakaka, Thanks Bác nha, mình bây giờ chơi xe "kiểng" rồi, không chơi độ nữa, vì chạy trong thành phố mấy "chú" nhiều quá :69:
Nhưng nếu "hứng" lên thì vẫn có "xe độ" thuj :D
Thân ./.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên