cảm biến kiểu hall????

T
Bình luận: 7Lượt xem: 4,809

vthangnd

Tài xế O-H
Trong chương hệ thống đánh lửa của thầy Dũng cũng có phần nói về cảm biến HAll mà bác, bác xem trong đó xem!

Cơ chế hiệu ứng Hall trên một thanh Hall kim loại. 1: electron. 2: thanh Hall. 3: nam châm. 4: từ trường. 5: nguồn điện. Màu đỏ trên thanh Hall thể hiện sự tập trung của điện tích dương, còn màu xanh, ngược lại, là nơi tập trung điện tích âm. Trên các hình B, C, D, chiều của nguồn điện và/hoặc từ trường được đổi ngược.

ngochocmai

Tài xế O-H
cảm biến hall được chế tạo dựa trên hiệu ứng Hall.
hiệu ứng Hall một tấm kim loại n có kích thước được đặt trong từ trường sao cho các từ trường vuông góc với bề mặt của tấm bán dẫn. bạn dowload cái này về đọc sẽ hiểu hơn nhé và rất chi tiết cho bạn tham khảo và các laoij hệ thống đánh lửa nữa. http://www.mediafire.com/view/?85ra6i5zvt5ex1y pass: www.oto-hui.com

bin_auto2105

Tài xế O-H
Cái này dễ mà. Hall thường có 3 dây, 2 dây nguồn 5V, dây ở giữa trả tín hiệu về hộp từ 0-5V
Còn với cảm biến tốc độ động cơ thì sao hả Bác??? Loại CB tốc độ động cơ dùm hiệu ứng Hall á các bác... Em đang đau đầu với nó đây... Bác nào biết và có tài liệu thì giúp em send qua email của em là: dinhchuong.ckc@gmail.com
thank các bác nhiều...!!!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên