Lại Kia Bongo III 2006 khó nổ cần các bác tư vấn, hỗ trợ kỹ thuật giúp

T
Bình luận: 15Lượt xem: 5,327

toyota_rav4

Tài xế O-H
Hiên tượng của em nó thì em đã nói ở chủ đề nhưng xin bổ xung thông tin sau :
- Rất khó nổ nhưng khi đã nổ rồi thì ngon không có vấn đề gì cả
- Cắm máy vào kiểm tra không thấy lỗi
- Đã vệ sinh và bắt chặt cảm biến trục cơ, vệ sinh hệ thống nhiên liệu (diezell ) thay lọc nhiên liệu nhưng em nó vẫn như trước.

anhnv_2411

Don't give up
Lúc đề cụ có theo dõi được áp nhiên liệu là bao nhiêu không ạ, cái này chắc chắn có lỗi cụ kt kỹ lại data list nhé

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Hiên tượng của em nó thì em đã nói ở chủ đề nhưng xin bổ xung thông tin sau :
- Rất khó nổ nhưng khi đã nổ rồi thì ngon không có vấn đề gì cả
- Cắm máy vào kiểm tra không thấy lỗi
- Đã vệ sinh và bắt chặt cảm biến trục cơ, vệ sinh hệ thống nhiên liệu (diezell ) thay lọc nhiên liệu nhưng em nó vẫn như trước.
Gscan mang tiếng chuyên KIA HUYNDAI nhiều khi còn không báo lỗi những trường hợp thế này đó cụ.Trước hết là cụ rút cái đường hồi của kim ra xem nó có Tồ tồ chảy đái không đã.Nếu lúc nổ máy rồi mà nó hồi tốt thì kiểm tra lại áp xuất nhiên liệu

toyota_rav4

Tài xế O-H
Chào các bác
Mấy hôm vừa rồi e bận nhiều việc quá nên không online dc. Bệnh của em nó e đã sử lý được rùi. Nguyên nhân cũng chỉ tại kim phun, em tháo ra đem đi chỉnh, vệ sinh lại kim lắp lên đề nhẹ cái nổ luôn (Không cần nhập lại mã kim). Sau đó em cắm máy Gscan vào kiểm tra thì có 1 lỗi Air heater relay 2 manfultion, e ko biết con relay đó ở đâu đành bỏ qua vì nó không báo đèn check.
À đem kim phun ra nhà Nga Thúy thì nó bảo hỏng phải thay cả 4 con. Bọn này làm ăn chán quá không biết vì trình độ kém hay tại cái gì thì em chịu

datauto

Tài xế O-H
Chào các bác
Mấy hôm vừa rồi e bận nhiều việc quá nên không online dc. Bệnh của em nó e đã sử lý được rùi. Nguyên nhân cũng chỉ tại kim phun, em tháo ra đem đi chỉnh, vệ sinh lại kim lắp lên đề nhẹ cái nổ luôn (Không cần nhập lại mã kim). Sau đó em cắm máy Gscan vào kiểm tra thì có 1 lỗi Air heater relay 2 manfultion, e ko biết con relay đó ở đâu đành bỏ qua vì nó không báo đèn check.
À đem kim phun ra nhà Nga Thúy thì nó bảo hỏng phải thay cả 4 con. Bọn này làm ăn chán quá không biết vì trình độ kém hay tại cái gì thì em chịu
nga thúy ở đâu vậy bác? đem ra tam trinh bác ạ! chỗ đó làm tốt, nếu bác cần em cho địa chỉ cụ thể

hocnghe

Tài xế O-H
Chào bạn bạn ở đâu vậy mà ra nhà nga thuy mình ko nói về nhà này nữa vì cũng khá nhiều người kêu ca về nhà này rồi. Việc ko nhập mã kim chỉ đúng với xe đời dưới 2007 thôi, nếu trên 2007 mà bạn ko nhập mã kim thì gay đấy.
Lỗi rơ le sấy số 2 hỏng bạn mở hộp cầu chì ở gần bình dầu ra sẽ thấy vài con rơ le, con rơ le sấy này ở phía trên bên phải gần bình dầu. bạn mở vỏ rơ le ra khả năng là hỏng tiếp điểm rồi.
Chào các bác

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Chào bạn bạn ở đâu vậy mà ra nhà nga thuy mình ko nói về nhà này nữa vì cũng khá nhiều người kêu ca về nhà này rồi. Việc ko nhập mã kim chỉ đúng với xe đời dưới 2007 thôi, nếu trên 2007 mà bạn ko nhập mã kim thì gay đấy.
Lỗi rơ le sấy số 2 hỏng bạn mở hộp cầu chì ở gần bình dầu ra sẽ thấy vài con rơ le, con rơ le sấy này ở phía trên bên phải gần bình dầu. bạn mở vỏ rơ le ra khả năng là hỏng tiếp điểm rồi.
Nga Thúy ,lại là Nga Thúy.Vậy mà cánh lái xe vẫn khen dữ lắm.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Chào các bác
Bác không phải nhập lại mã kim vì cõ lẽ bác tháo ra và lắp lại đúng vị trí của kim đó.Cái mã lỗi Air heater relay 2 manfultion chắc chắn không nổi đèn check vì đây là lỗi Relay của sấy đường ống nạp.Có 2 con Relay 4 chân nằm sát nhau phía dưới bên phải bảng cầu chì nếu bác nhìn đối diện với nó.Một trong 2 con này die ,đèn check không báo nhưng đèn báo sấy trên tap-lo sẽ nhấp nháy liên tục.
Kim này nếu để e dầu thì đề vài phát là kẹt mất xác ,tháo ra vệ sinh là được chứ bác bảo chỉnh e ko hiểu chỉnh cái gì ạ?

Hamanhdat

Tài xế O-H
Chào các bác
Bác sửa ở đâu thế có ở khu vực lân cận hà nội k ạh.nếu bác đọc được cmt của e bác nt em với nhé. 0969618863.e cám ơn nhiều ạh

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên